Tâm sự Bạn thay đổi như thế nào?

ha_duong21

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
6 Tháng một 2020
987
2,567
316
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 3
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

(Trạm dừng số 9)
Mùa hè năm 2021, tôi có nhiều thứ nuối tiếc . Nhưng nuối tiếc nhất vẫn là gọi bạn thân là bạn cũ từng thân...
Bạn đã thay đổi như thế nào trong mùa hè qua?
Tôi á , tôi thay đổi nhiều lắm . Tôi biết yêu bản thân hơn , tôi rút ra được nhiều điều trong mối quan hệ bạn bè .
Mùa hè năm nay , tôi không còn liên lạc với bạn thân . Chúng tôi không còn là bạn. Tôi vừa xem 1 bài viết khá hay , trong bài viết nói rằng : “ Trong Friend lại có chữ End “ . Phải chăng khi bắt đầu sẽ có kết thúc?
Chuyện đó khiến tôi cũng suy nghĩ vì sao lại không còn là bạn =)) trong khi tôi là người bảo chấm dứt ...
Mùa hè 2021 , tôi biết bản thân mình nên thay đổi . Và tôi cũng dần thay đổi . Tôi không còn cắt tóc ngắn nữa mà để tóc dài . Tôi muốn được 1 lần để tóc dài coi cảm giác như thế nào =)) . Ngày trước lo học không phụ mẹ được công việc thì trong hè tôi đã được mẹ huấn luyện cho biết việc mà làm =)) . Ngày trước làm gì cũng không giảm cân được thì trong 3 tháng hè sụt hẳn 3 kg =))) . Có thể do sức khoẻ yếu , cũng có thể do suy nghĩ nhiều chuyện... Lúc đó bản thân tôi trở nên ốm yếu . Tôi chợt hiểu ra :” Chẳng ai yêu bản thân bạn bằng bạn đâu :v” . Thế nên là , hãy chăm sóc bản thân thật tốt , quý trọng bạn thật tốt ❤️
Cuộc sống cũng đừng sống vội, chậm lại chút để cảm nhận mọi thứ ❤️

25/08/2021
Hạ Dương

Last edited:

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Mùa hè này được ở nhà với bố mẹ nên chị siêng hẳn ra, cũng bỏ được những thói quen xấu nữa.
Bình thường ở SG cả phòng chị hay thức khuya, ngày nào cũng 2-3h sáng là chuyện bình thường, nếu hôm đó không có tiết thì mãi đến trưa hôm sau mới dậy :(( về nhà không có việc gì thì 9-10h đã chuẩn bị đi ngủ rồi, buổi sáng cũng không nướng mà tự thức lúc 7h-7h30 luôn :v
Chị cũng chăm nấu ăn và dọn dẹp hơn dưới sự giám sát của mami :p còn dành thời gian tập thể dục thể thao mỗi ngày nữa :))) nói chung là sống healthy hơn :D
Chị cũng có đứa bạn thân từ thời mẫu giáo đến giờ, vì 2 đứa học đại học ở xa nhau nên từ sau khi vào đại học tụi chị cũng ít liên lạc. 2-3 tháng mới nhắn tin vài câu cũng là chuyện bình thường. Thế nhưng mỗi dịp về quê đều hẹn nhau về chung để đi chơi, tâm sự đủ chuyện :D Vào đại học chắc chắn sẽ có nhiều mối quan hệ, bạn bè thân thiết mới nhưng tụi chị vẫn giành cho nhau 1 vị trí đặc biệt và trân trọng nhau ^^ Mong là em với bạn của em cũng có thể bền chặt như vậy nhé!

huyenhuyen5a12

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
829
929
146
17
Thái Bình
THCS Lê Danh Phương
(Trạm dừng số 9)
Mùa hè năm 2021, tôi có nhiều thứ nuối tiếc . Nhưng nuối tiếc nhất vẫn là gọi bạn thân là bạn cũ từng thân...
Tôi á , tôi thay đổi nhiều lắm . Tôi biết yêu bản thân hơn , tôi rút ra được nhiều điều trong mối quan hệ bạn bè .
Mùa hè năm nay , tôi không còn liên lạc với bạn thân . Chúng tôi không còn là bạn. Tôi vừa xem 1 bài viết khá hay , trong bài viết nói rằng : “ Trong Friend lại có chữ End “ . Phải chăng khi bắt đầu sẽ có kết thúc?
Chuyện đó khiến tôi cũng suy nghĩ vì sao lại không còn là bạn =)) trong khi tôi là người bảo chấm dứt ...
Mùa hè 2021 , tôi biết bản thân mình nên thay đổi . Và tôi cũng dần thay đổi . Tôi không còn cắt tóc ngắn nữa mà để tóc dài . Tôi muốn được 1 lần để tóc dài coi cảm giác như thế nào =)) . Ngày trước lo học không phụ mẹ được công việc thì trong hè tôi đã được mẹ huấn luyện cho biết việc mà làm =)) . Ngày trước làm gì cũng không giảm cân được thì trong 3 tháng hè sụt hẳn 3 kg =))) . Có thể do sức khoẻ yếu , cũng có thể do suy nghĩ nhiều chuyện... Lúc đó bản thân tôi trở nên ốm yếu . Tôi chợt hiểu ra :” Chẳng ai yêu bản thân bạn bằng bạn đâu :v” . Thế nên là , hãy chăm sóc bản thân thật tốt , quý trọng bạn thật tốt ❤️

25/08/2021
Hạ Dương
Cột mốc hè năm nay có lẽ là đánh dấu sự thay đổi lớn nhất với tôi. Thực sự thì khoảng thời gian trước đây... có thể nói là đáng tiếc . Không để ý tới bản thân, không biết chăm chút , thậm chí là còn bị người khác body shaming nữa:)) ... Và rồi :> sau một khoảng thời gian tôi thay đổi khá là nhiều thì kiểu cách đối xử của mọi người thay đổi hẳn ý=)) cái gì cũng được ưu tiên hơn. Mà giờ nghĩ lại nếu tôi không thay đổi thì có lẽ bây giờ vẫn phải chịu những cái bất công ấy nhỉ:)) Ai cũng bảo là không để ý bên ngoài, mà xấu thì ai giúp:> Hay họ chỉ giúp mấy bạn nữ xinh? Song song với bên ngoài thì 2 tháng hè qua cũng là những ngày kiểu cố học để theo đuổi môn mình yêu thích. Mặc dù chặng đường này rất khó nhưng mà dù sao vẫn phải cố thôi.

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
(Trạm dừng số 9)

25/08/2021
Hạ Dương
Điều mà nuối tiếc nhất mùa hè vừa qua, chắc là mình chưa học hành được gì. Thời gian đó mình đã giành để giải trí, một phần nhỏ là ở bên gia đình. Qua 1 mùa hè, lên 1 lớp, càng phải trưởng thành hơn, tôi nhận ra nhiều điều như thứ sức mạnh tình bạn, 1 vài cách xử lí tình huống và cách nhìn nhận về cuộc sống, về việc học, về tương lai và có lẽ là về mọi thứ theo 1 góc nhìn mới mẻ hơn :33

Top Bottom