Tâm sự Bạn thân

Kun なさきあみくん

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2019
223
882
96
17
Hà Nội
Hocmai Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình cảm thấy dạo này những đứa bạn thân chơi cùng mình nó như kiểu không thích mình cho lắm ấy. Không biết đây là do mình quá nhạy cảm hay là do chúng nó như thế nữa vì cả một hội có 3 đứa chơi cùng thì lúc nào mình cũng là cái đứa chạy theo sau chúng nó rồi nghe chúng nó nói nhiều chuyện mình không hiểu gì mà có hỏi chúng nó cũng dửng dưng không trả lời. Rồi kiểu không biết chúng nó đùa hay gì nhưng mà rất hay nói chuyện kiểu vừa khi vừa nói móc mình ấy
Xong rồi ý nhiều lúc mình rất cần chúng nó thì gọi toàn t bận rồi ko giúp m được hay nhiều lý do khác, rồi đến lúc chúng nó cần mình thì mình bắt buộc phải giúp không thì coi như không phải bạn bè ấy. Lúc ấy thấy tình bạn này nó mong manh lắm mà lúc nào mình cũng là đứa chạy theo sau để níu kéo cái tình bạn ấy. Lúc mà mình có làm hay khoe gì hỏi nó đẹp ko thì nó chỉ toàn chê thôi mà kiểu chê xúc phạm nhau thôi mà mình có chê đùa nó như kiểu xấu vch m ko hợp đâu là nó bắt đầu sưng xỉa mặt mày nên rồi nói xấu mình các thứ ấy
Mình thấy cái này cũng không phải bạn thân luôn ấy vì cái gì cũng mình thôi! Vậy theo mọi người thì mình nên làm gì với mấy đứa bạn như này ạ?
Mong mn cho mk ý kiến

Last edited by a moderator:

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chơi 3 người thì chắc chắn 1 người sẽ lẻ ra, 4 người thì sẽ thành 2 cặp thân nhau hơn. Cái đấy k thể tránh khỏi. Em cứ để ý kĩ nét mặt, thái độ của bạn đối với em và đối với những người khác xem như thế nào. Lúc nào là đùa, lúc nào là thật, tính người nào thích đùa, người nào nghiêm túc. Còn trong mối quan hệ nào cũng vậy, tôn trọng nhau được đặt lên đầu. Có vậy mối quan hệ mới bền vững được. Em cứ tìm hiểu kĩ rồi đưa ra quyết định của riêng mình còn mọi người không biết em hay bạn em như thế nào để cho em lời khuyên chính xác nhất được đâu @@

• Like
Reactions: Maianh2510

ThanhThuy0511

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tám 2020
153
345
61
17
Bến Tre
Trường THCS Nhuận Phú Tân
Mk cảm thấy dạo này những đứa bạn thân chơi cx mk nó như kiểu ko thích mk cho lắm ấy. Ko bt đây là do mk quá nhạy cảm hay là do chúng nó như thế nx vì cả một hội có 3 đứa chơi cx thì lúc nào mk cx là cái đứa chạy theo sau chúng nó rồi nghe cno ns nhiều chuyện mk ko hiểu gì mà có hỏi cno cx dửng dưng ko trả lời. Rồi kiểu ko bt cno đùa hay gì nhưng mà rất hay nói chuyện kiểu vừa khi vừa nói móc mk ấy
Xong rồi ý nhiều lúc mk rất cần cno thì gọi toàn t bận rồi ko giúp m đc hay nhiều lý do khác, rồi đến lúc cno cần mk thì mk bắt buộc phải giúp ko thì coi như ko phải bạn bè ấy. Lúc ấy thấy tình bạn này nó mong manh lắm mà lúc nào mk cũng là đứa chạy theo sau để níu kéo cái tình bạn ấy. Lúc mà mk có lmj hay khoe gì hỏi nó đẹp ko thì nó chỉ toàn chê thôi mà kiểu chê xúc phạm nhau thôi mà mk có chê đùa nó như kiểu xấu vch m ko hợp đâu là nó bắt đầu sưng xỉa mặt mày nên rồi nói xấu mk các thứ ấy
Mk thấy cái này cx ko phải bn thân luôn ấy vì cái gì cx mk thôi! Vậy theo mn thì mk nên làm gì với mấy đứa bạn như này ạ?
Mong mn cho mk ý kiến
Mình cũng như bạn, mình cũng có 2 đứa bạn thân. Mặc dù chúng mình hòa thuận nhưng nhiều lúc mình lại có cảm giác ra rìa như bạn. Thậm chí nhiều lúc mình cảm giác như mình vô hình trong mắt bọn họ, phải chăng là do mình quá nhạy cảm? Mình thật sự không biết liệu tình bạn của chúng mình là thật hay chỉ vì một lí do khác nữa! Nhưng chắc có lẽ mình phải thoáng để họ chơi với nhiều người khác nữa, họ không chỉ của riêng ai cả! Còn đối với trường hợp của bạn thì tại sao bạn không ba mặt một lời hỏi họ? Nếu như họ nói là các bạn vẫn là bạn, vẫn bình thường thì đừng nên tin! Bạn có thể dành thời gian quan sát họ, thử xem lúc bạn không có đó thì họ sẽ nói gì về bạn, hay quan sát ánh mắt của họ dành cho bạn, thái độ khi nói chuyện bình thường với bạn. Rồi sao đó bạn sẽ biết làm gì tiếp theo thôi! Nếu họ thật sự chỉ lợi dụng bạn thì bạn nên nói rõ với họ, không thì tránh họ càng xa càng tốt, nếu họ nhờ vả bạn thì bạn hãy giả vờ như không nghe thấy. Đến lúc đó nên tìm mọi cách cắt đứt quan hệ với bọn họ, đừng cố níu kéo những tình bạn giả dối như vậy nữa! Mình mong những lời tâm sự này của mình có thể giúp được bạn!

Kun なさきあみくん

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2019
223
882
96
17
Hà Nội
Hocmai Forum
Mình cũng như bạn, mình cũng có 2 đứa bạn thân. Mặc dù chúng mình hòa thuận nhưng nhiều lúc mình lại có cảm giác ra rìa như bạn. Thậm chí nhiều lúc mình cảm giác như mình vô hình trong mắt bọn họ, phải chăng là do mình quá nhạy cảm? Mình thật sự không biết liệu tình bạn của chúng mình là thật hay chỉ vì một lí do khác nữa! Nhưng chắc có lẽ mình phải thoáng để họ chơi với nhiều người khác nữa, họ không chỉ của riêng ai cả! Còn đối với trường hợp của bạn thì tại sao bạn không ba mặt một lời hỏi họ? Nếu như họ nói là các bạn vẫn là bạn, vẫn bình thường thì đừng nên tin! Bạn có thể dành thời gian quan sát họ, thử xem lúc bạn không có đó thì họ sẽ nói gì về bạn, hay quan sát ánh mắt của họ dành cho bạn, thái độ khi nói chuyện bình thường với bạn. Rồi sao đó bạn sẽ biết làm gì tiếp theo thôi! Nếu họ thật sự chỉ lợi dụng bạn thì bạn nên nói rõ với họ, không thì tránh họ càng xa càng tốt, nếu họ nhờ vả bạn thì bạn hãy giả vờ như không nghe thấy. Đến lúc đó nên tìm mọi cách cắt đứt quan hệ với bọn họ, đừng cố níu kéo những tình bạn giả dối như vậy nữa! Mình mong những lời tâm sự này của mình có thể giúp được bạn!
Mk cx muốn bỏ lắm nhưng mk cảm thấy mk ko bỏ nổi chả bt tại sao mk bt là cno ko cần mk đâu nhưng mà mk vẫn cứ đâm đầu vào ấy cứ nhờ là giúp đỡ ấy rồi nhiều luac cno chỉ tâm sự với nhau thôi mk cx ko đc quyền nghe đâu mà chả bt tại sao mk ko thể nói hẳn hoi với cno đc ấy

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
656
81
Đồng Nai
thpt văn hiến
Mk cảm thấy dạo này những đứa bạn thân chơi cx mk nó như kiểu ko thích mk cho lắm ấy. Ko bt đây là do mk quá nhạy cảm hay là do chúng nó như thế nx vì cả một hội có 3 đứa chơi cx thì lúc nào mk cx là cái đứa chạy theo sau chúng nó rồi nghe cno ns nhiều chuyện mk ko hiểu gì mà có hỏi cno cx dửng dưng ko trả lời. Rồi kiểu ko bt cno đùa hay gì nhưng mà rất hay nói chuyện kiểu vừa khi vừa nói móc mk ấy
Xong rồi ý nhiều lúc mk rất cần cno thì gọi toàn t bận rồi ko giúp m đc hay nhiều lý do khác, rồi đến lúc cno cần mk thì mk bắt buộc phải giúp ko thì coi như ko phải bạn bè ấy. Lúc ấy thấy tình bạn này nó mong manh lắm mà lúc nào mk cũng là đứa chạy theo sau để níu kéo cái tình bạn ấy. Lúc mà mk có lmj hay khoe gì hỏi nó đẹp ko thì nó chỉ toàn chê thôi mà kiểu chê xúc phạm nhau thôi mà mk có chê đùa nó như kiểu xấu vch m ko hợp đâu là nó bắt đầu sưng xỉa mặt mày nên rồi nói xấu mk các thứ ấy
Mk thấy cái này cx ko phải bn thân luôn ấy vì cái gì cx mk thôi! Vậy theo mn thì mk nên làm gì với mấy đứa bạn như này ạ?
Mong mn cho mk ý kiến
theo chị thì sẽ có 2 chiều hướng tâm lý:
1. Do bản thân quá nhạy cảm trong từng hành động
2. Bạn bè thực sự ko thích mình nữa
Chiều hướng 1 chị thấy khá nhiều, ngay bản thân chị cũng hay nhạy cảm trong mọi việc miọ người đối xử
Chiều 2 cũng rất có thể em thử kiểm tra xem qua từng cách nói chuyện, hành động của 2 bạn có j góp ý trực tiếp nếu có thể nên thay đổi bản thân xem có thay đổi chiều hướng không... Còn nếu các bạn vẫn có ý tránh xa thì tạm dừng tính bạn thân tại đó
Có gì chị góp ý em sau

Kun なさきあみくん

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2019
223
882
96
17
Hà Nội
Hocmai Forum
theo chị thì sẽ có 2 chiều hướng tâm lý:
1. Do bản thân quá nhạy cảm trong từng hành động
2. Bạn bè thực sự ko thích mình nữa
Chiều hướng 1 chị thấy khá nhiều, ngay bản thân chị cũng hay nhạy cảm trong mọi việc miọ người đối xử
Chiều 2 cũng rất có thể em thử kiểm tra xem qua từng cách nói chuyện, hành động của 2 bạn có j góp ý trực tiếp nếu có thể nên thay đổi bản thân xem có thay đổi chiều hướng không... Còn nếu các bạn vẫn có ý tránh xa thì tạm dừng tính bạn thân tại đó
Có gì chị góp ý em sau
Em thấy nó theo chiều hướng 1 đúng hơn nhưng đôi khi em cx có thay đổi những tật xấu của em thì cx ko khác là bao nhiêu bởi vì cno chỉ tốt vs em đc vài ngày xong lại đâu vào đấy ấy

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

Hà Kiều Chinh

Cựu CTV CLB Lịch sử
Thành viên
30 Tháng mười một 2020
690
2,046
231
16
Đức Ninh- Tuyên Quang
Tuyên Quang
THCS Đức Ninh
mình cũng có một dứa bạn thân đc tầm 5 năm thì mình tự bỏ xong nó khóc nghĩ mà thấy khổ thân nhưng lí do bỏ thì hơi vô lý một chút là do nó không quan tâm lạnh nhạt với mình từ khi có một con bạn mới và có nhiếu trai thik rồi nó bơ mình luôn

Top Bottom