Tâm sự Bạn thân

Nguyễn Ngọc Diệp 565

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười hai 2018
441
187
86
Hà Tĩnh
Tuấn Thiện
Mình cũng có nữa, tụi bạn thân ấy miễn có ny là quên mình liền à, nhưng nếu có ny mà không còn làm bạn nữa thì hơi lạ @@
Khi một trong hai có người yêu chưa chắc tình bạn đó sẽ tan vỡ đâu bạn à :>
Mình thấy đa số là như thế. Số ít là k tan vỡ bạn ạ
Trường hợp của bạn không phải là không phổ biến, nhiều người cũng như vậy. Ở đây, em chơi thân với bạn ấy là không có gì sai cả, người sai ở đây là bạn nam, chỉ vì 1 câu nói của bạn nữ thôi mà bạn ấy đã bỏ đi kỉ niệm mấy năm tình bạn bè. Nếu đã vậy, em không cần phải vương vấn tình cảm bạn bè với người bạn đã bỏ mình chỉ vì 1 câu nói như vậy, hoặc nếu em muốn kéo dài tình bạn thì em cần phải làm thân với cả bạn gái của bạn ấy, nếu bạn gái của bạn ấy tin tưởng em thì không việc gì phải ghen tuông cả nha.
Con bé đấy nó không thích e thì làm sao chơi thân được chứ. Nó bảo chúng nó bây giờ mới yêu nhau là tại vì em, nếu không thì đã yêu nhau từ năm lớp 4

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Đã ai từng có bạn thân khác giới chưa??
Em đã từng có, nhưng bây giờ thì không còn. Em còn nhớ mấy năm trước em và cậu ấy mỗi đứa 1 chiếc xe đạp chạy khắp nới, đi đâu cũng có nhau, khi nào cũng giúp đỡ nhau. Mỗi lần đến trường mà thiếu đi cậu ấy là coi như ngày ấy thật vô vị. Ai cũng biết rằng, nam nữ chơi thân với nhau đều bị coi là yêu nhau hoặc yêu đơn phương gì gì ấy. Mặc dù bị ghẹo và thầy cô nói nhưng chúng em vẫn chơi thân với nhau. Nhưng cuối cùng, tình bạn giữa chúng em lại kết thúc với nhau khi cậu ấy có ng yêu. Ny cậu ấy đã nói rằng nếu như không có em thì chắc họ đã yêu nhau từ 3 năm trước. Cũng cả hiểu vì sao khi cậu ấy nghe rồi lạnh lùng, còn k chơi với em nữ. Em đâu có tình cảm với cậu ấy đâu. Nhưng chắc tại vì cậu ấy quá yêu cô người yêu ấy chăng??
Có ai phải trải qua cảm giác này k? Bây giờ 2 đứa em đi qua k thèm nhìn mặt luôn.
Phải chăng bạn thân khác giới chỉ bền vững khi 2 đứa đều không có ng yêu. Khi một trong 2 đứa có người yêu thì sẽ tan vỡ??
Tại con ny bn cậu đấy, ích kỷ !!!!!!!!!!
Nói tóm lại : ny bn + bn thân => auto đố kỵ

• Like
Reactions: Kuroko - chan

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Em đã từng có, nhưng bây giờ thì không còn. Em còn nhớ mấy năm trước em và cậu ấy mỗi đứa 1 chiếc xe đạp chạy khắp nới, đi đâu cũng có nhau, khi nào cũng giúp đỡ nhau. Mỗi lần đến trường mà thiếu đi cậu ấy là coi như ngày ấy thật vô vị. Ai cũng biết rằng, nam nữ chơi thân với nhau đều bị coi là yêu nhau hoặc yêu đơn phương gì gì ấy. Mặc dù bị ghẹo và thầy cô nói nhưng chúng em vẫn chơi thân với nhau. Nhưng cuối cùng, tình bạn giữa chúng em lại kết thúc với nhau khi cậu ấy có ng yêu. Ny cậu ấy đã nói rằng nếu như không có em thì chắc họ đã yêu nhau từ 3 năm trước. Cũng cả hiểu vì sao khi cậu ấy nghe rồi lạnh lùng, còn k chơi với em nữ. Em đâu có tình cảm với cậu ấy đâu. Nhưng chắc tại vì cậu ấy quá yêu cô người yêu ấy chăng??
Có ai phải trải qua cảm giác này k? Bây giờ 2 đứa em đi qua k thèm nhìn mặt luôn.
Phải chăng bạn thân khác giới chỉ bền vững khi 2 đứa đều không có ng yêu. Khi một trong 2 đứa có người yêu thì sẽ tan vỡ??
t cũng trải qua 1 thời gian giống bác
do t với crush của cậu ấy có 1 xích mích nhỏ nên cậu ấy giận t, thậm chí còn không thèm nhìn mặt nữa -.-
ngày nào cũng giải thích với nó, rất mệt luôn
mà nó đâu có chịu nghe :(
Nhưng sau 1 thời gian thì cuối cùng nó đã hiểu và t với cậu ấy lại chơi với nhau :))))

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
Mình thấy đa số là như thế. Số ít là k tan vỡ bạn ạ

Con bé đấy nó không thích e thì làm sao chơi thân được chứ. Nó bảo chúng nó bây giờ mới yêu nhau là tại vì em, nếu không thì đã yêu nhau từ năm lớp 4
Vậy em đừng thương mến, nhớ nhung hay bận tâm gì đến tình yêu của họ nữa. Em sẽ không có lợi ích gì đâu. Tốt nhất, em hãy cố gắng học hành thật tốt, rồi sau này, chứng minh cho họ thấy, bỏ người bạn này là quyết định hoàn toàn sai. Chứ đừng nên vương vấn gì nữa, nếu càng vương vấn thì người yêu bạn ấy sẽ càng thêm ghét bỏ mình hơn thôi

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
t cũng trải qua 1 thời gian giống bác
do t với crush của cậu ấy có 1 xích mích nhỏ nên cậu ấy giận t, thậm chí còn không thèm nhìn mặt nữa -.-
ngày nào cũng giải thích với nó, rất mệt luôn
mà nó đâu có chịu nghe :(
Nhưng sau 1 thời gian thì cuối cùng nó đã hiểu và t với cậu ấy lại chơi với nhau :))))
Kết đẹp, vì t hiếm khi chơi vs con trai ( kể ra là đúng hơn, con bn t ko cho tụi nó lại gần t) nên ko biết nó như thế nào>.<!!!
Nhưng m như thế là có thằng bn nửa biết điều đó!

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Kết đẹp, vì t hiếm khi chơi vs con trai ( kể ra là đúng hơn, con bn t ko cho tụi nó lại gần t) nên ko biết nó như thế nào>.<!!!
Nhưng m như thế là có thằng bn nửa biết điều đó!
hơn 1 tháng sau, nó mới hiểu cho t đó
t có 2 tk bạn thân
nói chuyện vớ bọn nó vui lắm ^^

ARMY of BangTan

Học sinh
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
58
32
21
16
Bến Tre
Seoul National University
Bạn thế đừng chơi, nó chỉ quan tâm đến bạn nó thôi chứ nó cũng không thèm để ý đến mình đâu. Hồi lớp 5 thì mình cũng có một đứa bạn thân cũng là khác giới nhưng trong trường nó lại nổi tiếng với danh là "đẹp trai nhất trường" :W với nó cũng nhiều đứa thích mà không hiểu sao nó càng ngày càng chảnh thế là một hôm nó chửi mình tới tấp (mình cũng không biết vì sao luôn) thế là mình cũng ghét nó. Sang lớp 6 thì cũng quen một đứa nhưng nó tốt hơn thằng hồi lớp 5 (mặc dù hơi đanh đá :v). Nên bạn thế đừng chơi thà hai đứa không nhìn mặt nhau còn đỡ hơn phải ghét nhau.

Link <3

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng sáu 2018
645
325
91
20
Nghệ An
AS1
t cx có ,tk này cx hay yêu đương này nọ ...t tự giác tránh đi lun :D Cơ mk t ko có tình cảm j vs nó hết ... T chơi vs nó vì dù t có ăn ns khó nghe v :D thì nó vẫn chơi vs t .Thật ra bạn hãy cố gắng quên đi mình chưa trải qua cảm giác mất đi người quan trọng vì có lẽ mình chỉ theo chủ nghĩa LOve Myself ....Ko coi ai quan trọng hơn bản thân mik hết nên :D ... .Ý mik là ko phải bn thử kiểu bất cần như mik mk hãy thử sống thoải mái nghĩ đến điều khác đừng đătk nặng quá í

Chi 054

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
300
413
76
19
Hà Tĩnh
THCS Lam Kiều
Tớ cũng cóa bạn thân khác giới nek :D
Tớ chưa gặp trường hợp như cậu nhưng tớ biết người kiểu "Có mới nới cũ" ấy thì cậu không nên chấp làm j
Theo tớ thì cậu nên như vậy chứ tớ tớ cũng ko ép cậu âu :)

Top Bottom