Bạn thân???

L

linhkhanhlmn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn nghĩ gì về " Bạn thân"???
Các bạn đã có một ng` bạn thân của riêng mình chưa? Và có được 1 ng` bạn thân thật sự có khó không?
Mọi ng` cùng nói nhé, và có tâm sự gì thì cùng chia sẻ đi nào??
Mình thấy rất vất vả và mệt mỏi khi nghĩ đến 2 từ đó!Quá khó khăn, nhưng chắc chỉ với mình thôi!!!

T

trang_pooh

Hay wá.....tớ kũng đang mún có người chia sẻ đây........Tớ từng có 1 đứa bạn thân nhưng by h thì h0k,tớ với bạn ý mỗi người 1 nơi vì 1 lý d0 là n0' n0i' tớ thay đổi 360 độ lun,chẳng hỉu mình thay đổi như thía nào.........hixhix..Thía bạn linhkhanhlmn có bạn thân chưa.nếu có chắc bạn kũng hỉu nỉ......

P

pedung94

Mình thấy rất vất vả và mệt mỏi khi nghĩ đến 2 từ đó!Quá khó khăn, nhưng chắc chỉ với mình thôi!!!

bạn có bí mật gì đúng ko??

Bạn thấy bạn thân quá khó khăn?

đó là vì bạn chưa tìm đc thật sự là bạn thân. Hai bạn là bạn thân thì phải thấu hiểu nhau, biết bạn mình nghĩ gì, tự tạo ra cho mình tiếng cười mới đúng.
2 bạn có xích mích... bạn ko hài lòng với nguời bạn của mình?
đó là vì hai bạn ko chịu cảm thông và bỏ qua cho nhau đấy.... 1 trong 2 người có 1 người làm người kia phật í chẳng hạn. ròi người kia ko nói mà để bung..... lâu dần nó "phun trào" thế là đổ vỡ.

Bạn đã thông cảm cho bạn ấy? bạn đã bỏ qua.
Bạn nghĩ là mình đã như thế và người kia mới là có lỗi. Thực sự bạn nên lắng nghe ý kiến của bạn kia nữa

Mình thấy bạn thân với mình quá dễ... dường như chúng minh rất thân và đặc biệt chưa bao gìơ có xích mích gì hết cả í... ko dỗi hờn,... rất vui vẻ.

đôi khi trong tình bạn cũng có những sự sai lầm mà ko dám nhận. Nguỵ biện cho sai lầm đó. Bạn biết, nhưng trong lúc này bạn nên tỏ ra rằng bạn ấy đã đúng... tự an ủi mình.
mỗi người nhịn 1 tí là xong

Tình bạn dễ dổ vỡ như chai thủy tinh vậy. Nhưng khi đã nắm chắc chai ấy giữ nó ko bị vỡ mới thấy rằng tình bạn rất đẹp.

cuối cùng... chúc bạn tìm thấy đc tình bạn của mình 1 lần nữa:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-...

đây là tình bạn của mình đây....

1 chút nhớ, 1chút thương 1 thời...
... bước sang cấp 3 rồi, sao mình nhớ quá, mình thèm cái cảm giác mấy đứa bạn thân hồi nào ngồi gần bên mình chia sẻ niềm vui nỗi buồn. Phải chi cho mình một cơ hội để ngồi lại, suy nghĩ lại tình bạn của mình và linh thì đã ko như bây giờ.... Tớ chỉ trách sao mình quá khờ, đánh rơi 1 tình bạn đẹp.

day dứt mãi, đã gần 2 năm rồi đấy nhỉ? 2 năm rồi tớ và linh ko gặp nhau nhỉ? Tớ biết tớ viết ở đây, những lời này mãi mãi ko đc đến chủ của nó, cũng chỉ trách tớ sao nhút nhát quá, ko dám send cái này đến với Linh...

Sinh sớm hơn tớ 4 ngày... hiz... sao mà tính cách ngang ngược thì như nhau còn 1 đứa thì trẻ con, 1 đứa thì già quá... làm sao ông trời hay quá chỉ có 4 ngày mà tạo ra 2 tính cách ngược nhau như thế??? TỚ ghét ông trời...

Cùng chung 1 hoàn cảnh, đáng lẽ con người ta phải biết iu thương nhau hơn, nhưng sao tớ với cậu lại thế? Tớ ko hiểu nổi... Tớ trẻ con quá, trẻ con đến mức giở trò em bé ra 2 đứa mình giận nhau... hiz... Linh biết ko tớ từ khi ko chơi với linh nữa thì chưa bao giờ, tớ nghĩ đến khái niệm giận 1 ai đó... Và cũng chưa bao giờ tỏ ra hờn dỗi với 1 ai ..... CÓ lễ bài học với Linh là kinh nghiệm lớn nhất và cũng là lỗi lầm lớn nhất mà tớ phạm phải..

1 chút kỉ niệm thời nào hai đứa mình quậy banh trường,chọc thầy cô, bạn bè trong lớp tớ nghĩ lại mà trong lòng cứ xôn xao, bồi hồi và tất nhiên là rất vui... nhìu lúc tớ còn cười thầm nữa.. hihi

Linh nhất lớp, tớ nhì lớp và cũng là nhất nhì khối linh nhỉ?? hihi tớ ngu quá để thua Linh hoài.. sao LInh ko cho Dung 1 cơ hội nào để chứng tỏ là dung hơn Linh hết vầy nè... Ghét linh dễ sợ,... sau cái năm học chung và ko đồng nhất quan điểm ấy linh chuyển nhà rồi chuyển trường luôn.... "mối thù" ko đội trời chung của 2 đứa mình căng đến thế sao???

Vài tháng nữa là đến sinh nhật chung của 2 đứa mình rồi .... Linh nhớ chứ nhỉ??? tớ ko biết có nên xin lỗi linh 1 lần ko?? 1 lần thôi 2 đứa mình gỡ hoà nhé ... Nhưng lại thôi vậy.... qua rồi cho qua luôn....

Tớ chỉ ước gì bây giờ tớ ko còn đánh giá cao cái tôi của mình như thế, và tất nhiên linh cũng nhịn 1 tí như vậy 2 đứa mình là tri kỉ ùi.... tiếc thật, sự nhún nhường ấy ko phải ở tớ và LInh. Viết thì viết thế thôi, nhưng tớ vẫn ko thể nào làm lành đc với linh.... chán ghê .

Linh ko biết thế nào đã hết phá chưa chứ Dung thì... thôi rồi, vừa hậu đậu, vừa lanh chanh... lại còn dám đùa với thầy cô nữa... ước gì dung bớt lại cái tính ấy chút xíu....
cả tuần nay đi học ko biết Dung đã gặp bao nhiu cảnh trớ trêu... hiz lại đổ vào đầu mình... thành ra ko muốn nổi cũng ko đc...

ây da.. chán! tớ chỉ muốn biết tình hình của người bạn thân 1 thời nay ra sao thôi... ôi nhưng mà .... ngán nỗi... giấc mơ chỉ là giấc mơ ...

Last edited by a moderator:
H

hoabattu1072000

Bạn thân ư, nghe thì không còn xa lạ gì nữa đâu nhỉ.
Nhưng thật sự hai tiếng ấy có đúng với nghĩa của nó hay chưa.
Mang tiếng là bạn thân nhưng nhiều người đã lạm dụng vào hai tiếng thật sự đẹp ấy để "bêu xấu" chính những người bạn gọi mình là bạn thân.
hoabattu đã từng bị bạn thân phản bội rồi, đã từng "nếm mùi" cay đắng ấy rồi.
Để có một người bạn thân đúng nghĩa thật sự không phải là dễ tìm thấy.
Lòng người khó đoán mà, làm sao ta có thể biết được người đó có thật sự thông cảm cho mình, hiểu mình và luôn biết chia sẻ hay không.
Ngoài mặt thì như vậy đấy, nhưng trong lòng ra sao thì ai biết được.
hoabattu mong rằng các bạn sẽ tìm được một người bạn thân đúng nghĩa.
Nhưng các bạn cũng đừng quá "dò xét" người mà bạn đang tin tưởng nhất mà hãy để thời gian chứng minh cho bạn biết, người bạn ấy đối xử với bạn như thế nào bạn nhé !!!

P

phuonglinh_13

Các bạn đã có một ng` bạn thân của riêng mình chưa? Và có được 1 ng` bạn thân thật sự có khó không?

Xjn lỗi

Hy vọng m sẽ hết mệt mỏi

Trong 1 ngày ko xa

...nhất định sẽ trở về...

.....tjn t đy! :)

L

linhkhanhlmn

Ờ, tất nhiên là tớ cũng đã có bạn thân rùi!!! Fải nói là rất rất thân, nhưng nếu đặt cái nhận xét ấy vào bây h`, thì ko còn đúng lắm, trangpooh ạ!
Còn pedung94 (sinh năm 94 thì e gọi là chị), chị thật tinh tế và thông minh đấy!! :D
Em đã từng tìm đc bạn thân, và như e đã nói là thân cực kì.
Đúng là bọn em có xích mích, nhưng ng` gây ra lỗi lớn chính là em. Em đã trót xúc phạm bạn ấy trong lúc nóng giận. Và em biết mình sai, chị ạ! Nhưng dù e đã xin lỗi chân thành rất nhiều lần, nhưng ko đc tha thứ! :((
Thật sự là e đã rất hối hận!
Và e cũg thôg cảm cho bạn ấy, dù bạn ấy có jận e thật lâu. Vì e mới là ng` sai!
E đã rất cố gắng, cố gắng hết sức chị ạ! Cố gắng rất nhiều, nhưng e bắt đầu thấy mệt mỏi! Vấn đề lớn nhất là e ko muốn mất đi 1 ng` bạn tuyệt vời như thế, và e luôn bị cái quá khứ tốt đẹp ám ảnh.
E cũg chẳng biết fải làm sao nữa...

L

linhkhanhlmn

Ko cần xin lỗi đâu, và t ngĩ, m` ko "có quyền" hy vọg điều đó :))
M` chỉ "có quyền" quyết định thôi...
...Trong 1 ngày ko xa???
...ít khi nào, m` xa vời như thế...
nhưg... có mấy câu đấy của m`... là đc rồi... mặc dù... t... bắt đầu... muốn cố gắng... làm 1 điều khác...
m` hiểu chứ?
nếu muốn, thì cho cái ngày ấy tới nhanh lên, ko thì t sẽ cố gắng hết sức, để đá Krad ra khỏi đầu mất...
coi như bài viết trên là lời cảm ơn cho món quà lần trc nhé...
AI TIN M` CHO ĐC???

Ság mai t ko đi rủ m` đâu, vì nhữg jì m` vừa viết,,, :D

V

vietnam_pro_princess

Bạn thân ư, một phần tất yếu của cuộc sống mỗi con người. Thật sự để có một người bạn thân là rất khó. Mình có rất nhiều bạn, nhiều không kể xiết, vậy mà chỉ có một người mà mình coi là thân nhất, mà mình cũng chẳng biết Trung có nghĩ chúng mình là bạn thân hok nữa:(
Thật ra chúng mình là hai người bạn onl. Mình biết Trung vì hai đứa cùng học ở hocmai. Nói đến đây mình cảm ơn hocmai nhiều lắm vì đã đem đến cho mình một người bạn thân, mặc dù chỉ là onl!
Tình bạn là thứ tình cảm trong sáng và tốt đẹp của con người. Tuy nhiên, để có bạn tốt thật khó mà để trở thành một người bạn tốt cũng rất khó. Khi có bạn rồi để giữ gìn tình bạn còn khó hơn nữa. Trải qua những khó khăn, thử thách của tình bạn còn khó gấp vạn lần!
Chúng mình xa nhau tậ gần 700km, chưa một lần gặp mặt, chỉ biết nhau qua hình. Nhưng mình tin Trung, tin tưởng tuyệt đối. Đã có lúc mihf chơi vơi, không đủ sức níu giữ tình bạn này, nhưng rồi trái tim mình đã không cho mình làm vậy.
Mình và Trung đã trải qua nhiều thử thách, nhất là cái vụ vì tính trẻ con của mình mà mình muốn cắt đứt tình bạn, chỉ vì Trung không phải hình mẫu lí tưởng của mình: quan tâm, chia sẻ, ân cần một chút... Nhưng rồi mình đã nhận ra là ai cũng có khuyết điểm, kể cả mình, với cái tính cẩu thả, trẻ con... Thế là chúng mình lại là bạn tốt.
Trung là một người ít nói, nhưng nói câu nào là ra câu đó, đơn giản, không văn chương(chắc vì cậu ấy thích toán, hóa). Mình biết là cái tính lãng mạn bẩm sinh của mình khó có thể chấp nhận được người bạn như vậy. Nhưng nhiều người nói năng rất "chuẩn", mình vẫn không thể làm bạn thân vì mình nhận ra: mình cần một người bạn chân thành, nghiêm túc.
Thời gian trôi qua mau, thể nào cũng có ngày chúng mình gặp nhau, mình mong là tình bạn của chúng mình sẽ bền vững đến ngày đó. Để làm được điều đó, chúng mình phải hok được hiểu lầm nhau. Mình sẽ cố gắng. Mình tin Trung cũng cố.
haiz, nói ra thì nhiều lắm nhưng đâu là những suynghix rất thật của mình. Mình đã quyết định chia sẻ lên đây, mặc dù có lẽ Trung sẽ ngại. Mình cũng không biết là mình sẽ cảm thấy thế nào. Nhưng trước hết, mình hứa sẽ là một người bạn tốt, sẽ thật tôn trọng và quan tâm đến Trung hơn, vì chúng mình là bạn thân mà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

S

suzyana

Suzy có 1 cô bạn thân , thân rất thân từ lúc còn bé đến bây giờ cơ !! Nhưng đến năm học lớp 5 , N bảo năm sau sẽ chuyển trường.Ko còn học cùng Suzy nữa. Suzy rất buồn , buồn lắm vì ko biết lớp sáu sẽ làm bạn với ai, thân với ai nữa.Vào đc ngôi trường mơ ước , nhưng ko có 1 người bạn, Suzy biết nghĩ sao ?
-Sẽ phải gặp những người xa lạ...Liệu một buổi học chỉ có bản thân, ko người trò chuyện, chắc chắn là tẻ nhạt lắm !!
-Bạn thân...rất khó để giải đc bài toán này !!
:M012:

F

fuong_zexuong

mình cũng có 1 người bạn rất rất thân từ hùi pé nhưng lên cấp 2 ko học chung trường nũa!
bi h tụi mình vẫn thưòng liên lạc nhưng khổ cái là lên đây mình cũng hơi thân vs 2 đứa nhưng chơi 1 tg rùi mới thấy chúng thật ích kỉ cứ hay tị nạnh ghen tị vs cô bạn cũ của mình và nhìu lúc cô ấy cũng hơi pùn về việc này nhưng tình bạn đã cho 2 tụi mình sức mạnh để vượt qua và bi h bạn mới và bạn cũ ko còn kình vs nhau nua~

S

suzyana

Suzy còn cậu bạn hàng xóm cạnh nhà nữa !! nhưng dạo gần đây hắn bảo là sắp chuyển nhà đi...(cũng hơi xa 1 tí) hix hix sao ai cũng bỏ Suzy đi hết trơn.
Thế mà hắn cứ bảo thỉnh thoảng sẽ về chơi, mà hắn học suốt ngày , làm sao mà về chứ !! huhu :(Buồn quá đi !! ước gì đc quay lại 3 năm về trước nhỉ ?? :eek:
Bạn thân cũng như 1 cái cây.Vui vì khj trồng đc thấy cây lớn lên mỗi ngày , buồn vì khj cái cây phải chết:khi (46):

V

vampire_knight_1710

Bạn thân là người bạn luôn chia sẻ với mình những lúc buồn vui.Mình thì không có 1 người bạn thân nào hết.Mình đã sai lầm khi làm bạn với họ.

L

linhkhanhlmn

tại sao thế hả vampire? có thể nói ko có đc 1 ng` bạn thân thì thật bất hạnh đấy!
chúg ta ko thể chọn đc ai đó làm bạn thân theo 1 sự sắp xếp đc!

Hãy tìm 1 ai đó có thể hiểu mình, ng` đó thật sự tốt với mình, và ng` đó là ng` mà mình nghĩ đến đầu tiên mỗi khi vui hay buồn, là 1 chỗ dựa vữg chắc! nhưg đừg quên là fải đối xử tốt, và cũg là điểm tựa cho họ nhá!! :D

S

suzyana

Có một số người họ ko thích có bạn thân vì họ cho đó là vô vị ,ko cần thiết lắm và cũng vì họ chỉ tin vào chính bản thân mình chứ ko tin ai khác.Số khác thì lại thích có nhiều bạn thân vì khi ấy họ có người sẻ chia, tâm sự niềm vui, nỗi buồn.
Còn Suzy thì nhạy cảm lắm,dù chỉ một lời trêu chọc nhỏ cũng làm Suzy buồn , phải để tâm tới.Nhưng đối với bạn thân thì Zy lại khác, Zy tin tưởng họ tuỵêt đối, mà chắc có lẽ là thế nên cái cảm giác bị bỏ rơi Zy đã phải chịu nhiều. Có lúc chỉ biết ngồi trong góc tối khóc 1 mình thôi chứ chẳng dám làm gì, vì Zy sợ người đó sẽ giận nữa và Zy lại phải "hưởng" cảm giác "ghê rợn" ấy. Mà cũng vì cái tính hay "nhường nhịn" đó mà Zy phải chịu nhiều nỗi buồn "lãng xẹt" hjc hjc Đúng là cái gì cũng có 2 mặt của nó và khjến cho chúng ta phải bàn luận...:M021:

V

vampire_knight_1710

Mình cũng có rất nhiều bạn nhưng những người thật sự hiểu mình thì không nhiều.Cho dù có thì họ cũng đã ra đi.Mình cũng nhạy cảm giống như bạn suzyana.Mình không biết phải làm sao để tìm được 1 người bạn tốt

K

kira_l

mình có 1 tình bạn sâu đậm với mí đứa bạn thân of mình

dù chj quen nhau từ hồi lớp 8 mới đc 1 năm nhưng tihf cảm dành cho nhau là vô kể

bạn cứ đối xử tốt với họ òi có ngày sẽ thấu hiểu mình ! :D mà thoy !

T

thienthan74

^^

^^ mỗi người một cách nghĩ khác bạn ak , có người khi ra ngoài xã hội gặp ngay được người bạn tốt nhưung cũng có người hok được may mắn như vậy
một người bạn giống như một quả nhở chưa chín
nó có thể là quả cam ngọt hoặc chua,
phải có thời gian thỳ bạn mới nhận rõ được.
Hai từ bạn thân tượng trưng cho tình bạn cao cả và đẹp đẽ , ai thật hạnh phúc khi nắm bắt được hai từ đó , cũng như tui đã nắm được hai từ bạn thân vậy giờ đây cạnh tôi luôn có những quan tâm nhẹ nhàng của 4 đứa bạn BFF ^^ họ giúp tôi vượt qua khó khăn về mọi mặt , họ như anh chị ruột của tôi vậy . Và người mak tôi vẫn tự hào nhất và cảm thấy may mắn nhất khi có được đó chính là:
sư huynh Phamminhkhoi ,huynh chính là người anh trai mak tôi vẫn hằng mong có được ( tui là kon một mak), những lúc buồn hay vui thỳ (trừ tụi bạn BFF) huynh là người đầu tiên mak tui tìm đến để dốc bầu tâm sự và kòn để có được những lời khuyên ,lời quan tâm chăm sóc đến rất đúng lúc nữa . tui rất cảm ơn ông Trời đã cho tui một sư huynh một người anh và một người bạn thân là phamminhkhoi. yêu huynh của muội nhìu lắm :)

S

suzyana

Muốn có 1 người bạn thân cũng ko khó, nhưng cũng chẳng dễ mấy.Muốn thực sự hiểu nhau thì phải cần có time.
Mỗi người có cách sống riêng, tạo hoá riêng, hoàn cảnh riêng và tư tưởng riêng của họ.Vì thế họ phải thuận theo cuộc sống đó. Suzy cũng có nhiều bn lắm, nhưng chưa chơi thân với ai hơn 1 tháng cả (_ __!)
Từ nhỏ, Suzy đã quen với lối sống có người nương tựa.Nếu 1 người bạn thân bỏ đi, thay vì chán ghét, nói xấu họ, thì Suzy lại cám ơn họ vì đã trả lại Suzy cuộc sống tự lập, sống với chính bản thân mình. Ko theo ai cả !!!!!!!!:D

D

doigiaythuytinh

Bạn thân không phải cứ bắt bụôc là người cùng tuổi hay người mình biết mặt
Như tớ đây, ngoài những đứa bạn thân từ nhỏ, đã hiểu nhau như đi guốc trong bụng,
từ khi vào hocmai, tớ còn có những anh, chj, những đứa em đáng yêu mà tớ có thể chia sẻ tình cảm, buồn vui
mọi lúc

T

thongoc95

bạn thân ư , hai từ này nghe có vẻ xa xỉ đối với một số người nhỷ????
Mềnh thì hok thuộc số đoá , mềnh có một người bạn rất thân (khác giới ^_^) , mặc dù chỉ là bạn "online" nhưng tụi mềnh có một tình bạn đẹp, mỗi khi mềnh cần j dù bé dù to bạn ấy đều coá thể giải quyết cho mềnh từ việc học đến chuyện chia sẻ nỗi buồn , niềm vui bạn ấy là lựa chọn đầu tiên mềnh nghĩ đến . Mềnh coi bạn ấy là người bạn tốt tốt nhất của mềnh (đừng hiểu lầm nha, trong từ điển sống của mềnh bạn bè khác với người iu ^_^)
Mình hy vọng người bạn ấy có thể đọc dc tin này và hi vọng bạn ấy sẽ mãi là bạn tốt của mềnh :D

thoe mềnh nghĩ có dc một người bạn thân sẽ là cả một miềm vui và hạnh phúc lớn , trong cuộc đời mỗi người chỉ cần có dc một người bạn thân cũng coi là quá đủ òy ( cací này theo mềnh nghĩ thui nhá) để có một người bạn tốt cần rất nhìu trả nhiệm và thời gian tìm hỉu và cảm nhận dc tình bạn giữa hai người.
Hãy tìm cho mềnh một người bạn thân các bạn sẽ có cảm giác ấm áp và luôn có người ủng hộ mềnh dù việc đoá là sai trái
chúc tất cả mọi người ai cũng tìm dc cho mềnh những người bạn thân ^_^
P/s: Trong đời người rất cần có sự suất hiện của những người bạn , dù tốt dù xấu họ vẫn đem lại cho chúng ta cái j đoá như trải nhiệm của cuộc sống hay cho dc sự vấp ngã để đứng dậy..... ( bạn nào muốn làm bạn với mình thì add nich girl_friendly_9x95 nhé , hân hạnh dc làm quen với mọi người ^_^, bik đâu mình lạ tìm thêm dc nhìu người bạn thân nữa thì vui bik mấy :D :D :D)

Last edited by a moderator:
Top Bottom