Tâm sự Bạn sẽ làm gì vào Tết Trung thu

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vậy là chỉ còn khoảng 3 ngày nữa là đến Tết Trung thu rồi nhỉ? :D Năm nay chắc chắn là một Trung thu vô cùng đặc biệt bởi vì nó diễn ra trong lúc đại dịch COVID-19 diễn ra vô cùng phức tạp:Rabbit61

Nhưng chắc hẳn các bạn cũng đều đã có và sắp xếp cho mình một ngày lễ thật mới mẻ đúng không nào:D Vậy thì hãy chia sẻ với chúng mình nhé :Rabbit22

"Bạn sẽ làm gì vào Tết Trung thu?"
untitled-1-png.185312

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!
Em sẽ chơi trung thu trực tuyến với bọn bn và tặng quà cho chúng(chỉ là những lời chúc thôi):D
Em đang làm một trung thu online cho cả lớp anh ạ. Năm nay hơi chán vì không phá cỗ với các bạn được. :( Thậm chí bột cũng hong mua được để làm bánh trung thu :(:Chuothong56

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Em đang làm một trung thu online cho cả lớp anh ạ. Năm nay hơi chán vì không phá cỗ với các bạn được. :( Thậm chí bột cũng hong mua được để làm bánh trung thu :(:Chuothong56
Nghe hấp dẫn quá nhỉ :D Sao không thử phá cỗ online nhỉ ^^
Em sẽ tự làm 1 cái lồng đèn để chơi ạ. Năm nay chả được đi đâu chơi nên chỉ như vậy thôi.
Em sẽ chơi trung thu trực tuyến với bọn bn và tặng quà cho chúng(chỉ là những lời chúc thôi):D
Mọi người sáng tạo được nhiều hoạt động quá ^^
@Vinhtrong2601 Em có thể tự làm đèn Trung thu rồi sau đó chia sẻ cho mọi người cách làm nhé ^^

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Trường THCS Thị Trấn Đông Thành
Nghe hấp dẫn quá nhỉ :D Sao không thử phá cỗ online nhỉ ^^

Mọi người sáng tạo được nhiều hoạt động quá ^^
@Vinhtrong2601 Em có thể tự làm đèn Trung thu rồi sau đó chia sẻ cho mọi người cách làm nhé ^^
Dạ thui, nói vậy thôi chứ mẹ làm cho em mấy cái rùi ạ. Nếu mà em làm thì.... chắc chắn nhìn không ra cái lồng đèn đâu ạ vì em không được khéo tay cho lắm.

• Like
Reactions: Tống Huy

Quyenpsgtot2

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng tám 2021
208
547
81
13
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
Vậy là chỉ còn khoảng 3 ngày nữa là đến Tết Trung thu rồi nhỉ? :D Năm nay chắc chắn là một Trung thu vô cùng đặc biệt bởi vì nó diễn ra trong lúc đại dịch COVID-19 diễn ra vô cùng phức tạp:Rabbit61

Nhưng chắc hẳn các bạn cũng đều đã có và sắp xếp cho mình một ngày lễ thật mới mẻ đúng không nào:D Vậy thì hãy chia sẻ với chúng mình nhé :Rabbit22

untitled-1-png.185312
lớp em có lẽ tổ chức tại lớp vì tuần sau em đi học trực tiếp rồi. em có lẽ chỉ ngồi và hưởng thụ:Rabbit22

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Dạ, lớp em phá cỗ qua zoom đó anh. :)
lớp em có lẽ tổ chức tại lớp vì tuần sau em đi học trực tiếp rồi. em có lẽ chỉ ngồi và hưởng thụ:Rabbit22
Lớp của anh chắc là không có hoạt động gì cả @@
Dạ thui, nói vậy thôi chứ mẹ làm cho em mấy cái rùi ạ. Nếu mà em làm thì.... chắc chắn nhìn không ra cái lồng đèn đâu ạ vì em không được khéo tay cho lắm.
Haha :D Làm nhiều rồi sẽ lên tay thôi em ^^

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.

untitled-1-png.185312
Trung thu ngồi làm deadline và chúc sinh nhật một mình ; ))

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ

untitled-1-png.185312
Đơn giản hoi
Đi ra đi vào nhà, đi lên đi xuống giường, chạy deadline, làm bài tập
Chỉ gói gọn bao nhiêu đấy :(

• Like

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh

untitled-1-png.185312
Trung thu này mình vẫn ở nhà bình thường :D Deadine và mọi việc đều được sắp xếp hết rồi =)))
Chắc là mang bánh trung thu ra ăn thôi chứ lồng đèn hình như là mất hết -.-

• Like

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

untitled-1-png.185312
Nếu mà như các năm trước thì được bon chen đi xem lân hoặc chị sẽ tụ tập với lũ bạn rồi nè :D Chị nhớ Trung thu hay mưa lắm, năm nay ở nhà chắc không mưa đâu nhỉ :D Trung thu năm nay chị muốn tự làm bánh trung thu để nhâm nhi với gia đình thôi :v mà với tay nghề của chị thì hơi khó hehe. Mai chị có kế hoạch làm lồng đèn nè, không phải tự nhiên chị siêng vậy đâu :p vì trường chị có hoạt động làm đồ vật nhân dịp trung thu để lấy điểm RL í :D

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
7017EED5-B7B7-4B57-B238-F445637894D1.jpeg chị chưa kịp đặt mua lồng đèn cho Gấu con thì cô hàng xóm đã mua tặng bạn ý rồi, nên lại thôi.
Trung thu năm nay như năm ngoái, anh Xã đi trực chưa được về, dịch bệnh nữa nên chỉ có 2 mẹ con luẩn quẩn trong nhà chơi với nhau. Vậy là hết luôn 1 ngày :D

Khánhly2k7

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng năm 2020
374
1,564
156
16
Hà Nội
THCS Cổ Nhuế

untitled-1-png.185312
Tết trung thu năm nay em không được mặt dày ăn ké lớp khác nữa rồi, giờ chỉ có tự mua bánh trung thu tự ăn thôi chứ cũng chẳng thể làm gì khác. Lớp em còn chẳng có ai nhắc đến trung thu cơ ( nhưng nhà trường tặng cho 4 cái bánh trung thu lận, chắc kèo nghỉ dịch xong là lại tăng cân cho coi ).

dmvgamer

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2019
148
382
61
Hà Nội
THCS Chương Dương

untitled-1-png.185312
Em sẽ vào face hít drama về trung thu và ăn "cơm chó" của bạn mình T-T

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Trung thu ngồi làm deadline và chúc sinh nhật một mình ; ))
Bạn sinh nhật vào trung thu à?
Đơn giản hoi
Đi ra đi vào nhà, đi lên đi xuống giường, chạy deadline, làm bài tập
Chỉ gói gọn bao nhiêu đấy :(
Tình cảnh chung của nhiều người ;-;
View attachment 185447 chị chưa kịp đặt mua lồng đèn cho Gấu con thì cô hàng xóm đã mua tặng bạn ý rồi, nên lại thôi.
Trung thu năm nay như năm ngoái, anh Xã đi trực chưa được về, dịch bệnh nữa nên chỉ có 2 mẹ con luẩn quẩn trong nhà chơi với nhau. Vậy là hết luôn 1 ngày :D
Chúc 2 mẹ con chị có một ngày Tết Trung thu ngập tràn sự hạnh phúc nhé ^^
Tết trung thu năm nay em không được mặt dày ăn ké lớp khác nữa rồi, giờ chỉ có tự mua bánh trung thu tự ăn thôi chứ cũng chẳng thể làm gì khác. Lớp em còn chẳng có ai nhắc đến trung thu cơ ( nhưng nhà trường tặng cho 4 cái bánh trung thu lận, chắc kèo nghỉ dịch xong là lại tăng cân cho coi ).
Nhà trường quan tâm học sinh ghê @@

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Trung thu năm nay với chị có lẽ là: ăn bữa cơm tối đoàn viên; phá cỗ với cặp bánh trung thu và ít hoa quả; trò chuyện vui vẻ cùng các thành viên trong gđ rồi đi ngủ.
Và có thể nó cũng là trung thu cuối cùng bên gđ, bên bố mẹ đẻ; chuẩn bị sang gđ khác làm con nên có chút buồn!

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~

untitled-1-png.185312
Trung thu của em năm nay chắc chỉ ngồi ở nhà làm bài tập thôi ạ :3

Mori Ran 680

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2017
307
244
124
18
Kon Tum
THPT Nguyễn Trãi

untitled-1-png.185312
em sẽ ăn và xem phim ạ

• Like
Top Bottom