Bạn nghĩ sao về việc bị kỷ luật của Công Vinh?

T

tieuthu258

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thông tin về Công Vinh mấy ngày qua chắc các mem box thể thao cũng đều biết rồi.

Hành động vái lạy trọng tài Vũ Bảo Linh của Công Vinh trên sân Cao Lãnh được nhận định vi phạm nghiêm trọng về quy định đạo đức cầu thủ. Và mức kỉ luật mà BTC vừa đưa ra là treo giò 6 trận và 10triệu đồng.

Theo 1 số thông tin thì CV tỏ ra rất " sốc" với mức kỉ luật quá khắt khe này. Và cảm thấy nếu kháng án ko thành công thì có thể từ dã sự nghiệp thi đấu.

Các bạn nghĩ sao???

Riêng tt nghĩ thì mức phạt cao nhất là thì cũng xứng đáng thôi. Hy vọng thời gian này Công Vinh hãy có những khoảng lặng để nhìn lại mình. Nhưng thấy cũng ko đáng để nói sẽ từ dã sự nghiệp.
Vì thực sự hôm trươc đọc được thông tin này tt thật sự sốc. Đã có ác cảm với CV ùi nên qua sự việc này lại càng phẫn lộn...

T

thuyhoa17

trời đất 10 triệu, .................. chừng đó tiền đủ tớ học 3 năm cấp 3.
nhưng mà hành động như thế phạt vậy là phù hợp
cứng rắn như vậy mà làm gương về sau chứ.
Tớ nghĩ vậy là đúng.
=> thể hiện rằng nền thể thao Việt Nam có cứng rắn hơn trước.

M

merimi

Với một cầu thủ như CV thì bản án như thế là rất thik đáng, nhất là với hành động theo kiểu "sao" của mình!!!

S

starfish_blue_sea

uhm.....
bản án thích đáng, không có gì là quá khắt khe
CV nên nhìn lại bản thân mình và có 1 câu trả lời thoả đáng cho người hâm mộ

T

thienthannho_1811

và cuối cùng vì án phạt quá nặng Công Vinh đòi giải nghệ

T

tieuthu258

Về phía CLB T&T HN thì hình phạt đưa ra với CV kể cũng ổn. Chấp nhận việc từ bỏ băng đội trưởng, Cộng thêm là cắt tiền thưởng tháng 3 khoảng 50tr

Đã từng có trường hợp vái lạy trọng tài và bị xử ùi. Vì vậy việc làm của CV ko được biện hộ theo kiểu "lần đầu" nhỉ :D

B

boynghean_190498

cv là một cầu thủ lớn của VN
mình đọc báo thì nghe nói CV bắt chước CR7 chọc tức trọng tài và hành động này đáng bị kỷ luật hơn thế.

T

tieuthu258

cv là một cầu thủ lớn của VN
mình đọc báo thì nghe nói CV bắt chước CR7 chọc tức trọng tài và hành động này đáng bị kỷ luật hơn thế.

Nông nổi nóng giận thì làm vậy thôi.

Nhà báo đôi khi cứ thích to tát vấn đề ấy mà.

Chả ai thích bắt chước cái ko đáng bắt chước đâu :D

P

phalaibuon

Nhưng nói tóm lại Plb thấy , mức phạt như thế ko có gì là nặng cả so với hành động của CV.

Trước giờ PLB ko thích CV , thêm cái chuyện này + với tuyên bố giải nghê thì thật sự PLB thấy thất vọng , chán hẳn.

Ko còn gì có thể nói được nữa.

PLB ngừng bình luận tại đây .

H

hoahuongduong93

phạt CV như vậy là quá biình thường,
đb là cái hành động bắt chước CR9 chứ?>
bây h hình như sao việt toàn bắt chước, làm các động tác, ăn mặc như sao ngoài.

T

tieuthu258

Hôm nay CV đã được ban kỉ luật giảm án xuống còn treo giò 3 trận!

Top Bottom