Bạn có tin tưởng vào ngân hàng đề của Hocmai.vn không?

T

tiendatsc

em thấy cũng bình thường hình như đề trên hocmai có khi còn sai chứ em ức vài câu mà bị bảo sai cho dù em chắc chắn đúng , nhưng đó cũng là thiểu số

D

ducdat091

thực tế thì hocmai giúp mình nhớ công thức, nhớ lí thuyết là chính. mình học ở kc-dhv, đề ra thi thử đh khó gấp mấy lần đề học mãi !!!

T

thidau123

4 người vote cho phương án 2 rồi, trong đó có tớ
tớ thấy nó cũng chả có gì là "như quảng cáo"

T

thidau123

tớ thấy đề ở hocmai.vn như đề thi TP ấy! tàm tạm tớ thấy đề ở hocmai.vn như đề thi TP ấy! tàm tạm

T

trang14

Em chưa ôn thi ĐH nên chưa biết
làm mấy đề của lớp 9 cũng thấy bình thường thôi
chỉ để nhớ kiến thức cơ bản là chính
mà mey cái đề này ko thể cập với đề kiểm tra trên lớp được huống chi.........

T

thidau123

Em chưa ôn thi ĐH nên chưa biết
làm mấy đề của lớp 9 cũng thấy bình thường thôi
chỉ để nhớ kiến thức cơ bản là chính
mà mey cái đề này ko thể cập với đề kiểm tra trên lớp được huống chi.........

hố hos....... thấy quảng cáo ầm ầm trên TV là đây là đề đã được cục khảo thí kiểm tra.....nghe tên oách quá.......làm thấy hổng bằng đề đi học thêm

D

ducdat091

hố hos....... thấy quảng cáo ầm ầm trên TV là đây là đề đã được cục khảo thí kiểm tra.....nghe tên oách quá.......làm thấy hổng bằng đề đi học thêm

ừ ừ, tui xin ủng hộ ý kiến này !!!
nếu đề đh mà giống đề thi thử của học mãi thì chắc chắn chỉ cần lực học TB khá thôi là cũng 20 điểm trở lên...:-SS

D

ducdat091

cho nên đề nghị hocmai cần bổ sung thêm nhiều bài hơi khó thí nữa cho sát với đề đh...!

S

sangaididem

:-SSb-(thực ra thi ngân hàng đề cũng tương đối tốt
hoc nhiều thi cũng nhớ đấy
rất hay trùng bài kiểm tra:):D@-)
Chú ý về dấu!

Last edited by a moderator:
T

tranhaanh

ừ ừ, tui xin ủng hộ ý kiến này !!!
nếu đề đh mà giống đề thi thử của học mãi thì chắc chắn chỉ cần lực học TB khá thôi là cũng 20 điểm trở lên...:-SS

bạn à thế đề đh bao nhiêu câu thì chừng đó câu là khó à ???
đề nào củng vậy, có phần dể phần khó. Phải nắm thật chắc kiến thức cơ bản rùi mới mở rộng và chuyên sâu.
Mình thấy HM ra đề có câu dể và khó đan xen chứ ko phải 1 chiều như bạn nói
Nếu ra đề khó quá liệu bạn có thấy chán nản khi mình hết sức ngu dốt vì ko làm đc ko ....
chắc là bạn mạnh mẽ hơn người khác và cố gắng đứng dậy nhưng ko phải ai củng đc như bạn. Tôi củng vậy, học kém nên chỉ biết ôn kiến thức cơ bản...còn bạn chắc ko cần

N

ngoknghech

bạn à thế đề đh bao nhiêu câu thì chừng đó câu là khó à ???
đề nào củng vậy, có phần dể phần khó. Phải nắm thật chắc kiến thức cơ bản rùi mới mở rộng và chuyên sâu.
Mình thấy HM ra đề có câu dể và khó đan xen chứ ko phải 1 chiều như bạn nói
Nếu ra đề khó quá liệu bạn có thấy chán nản khi mình hết sức ngu dốt vì ko làm đc ko ....
chắc là bạn mạnh mẽ hơn người khác và cố gắng đứng dậy nhưng ko phải ai củng đc như bạn. Tôi củng vậy, học kém nên chỉ biết ôn kiến thức cơ bản...còn bạn chắc ko cần

Hay đấy,chả cần phải bình chọn làm gì cả.Học ở đây có người giỏi ,có người dở,đâu phải ai cũng như ai.Nên nghĩ tới mọi người nhé.

C

cinderella_saodiemvuong

Mình thấy các đề thường xuyên lặp lại, có một số đề ở ban cơ bản lại cho quá tầm với khả năng của học sinh. Mình thấy như ở môn Sinh có 1 số đề tính toán mà ở cơ bản làm gì có dạy nhưng vẫn cho làm, dĩ nhiên là đâu biết kết quả.

P

_phonglinh_

Đề HM cũng bt, có làm thử cho zui, trên lớp chả giống j` cả, khó hơn nhiều...!
Từ Sử, Địa,Văn, Anh cho đến Toán, Lí, Hoá...

Thật ra nếu là cấp 2 thì như thế là vừa tầm còn cấp 3 thì hơi dễ quá.

Túm lại,được đối với cơ bản, dễ đối với phân ban và chả là cái đinh j` so với chuyên :))

L

luvship

em nghĩ đã là đề cho ôn thi thì dĩ nhiên ai chẳng muốn sát đề thi thật.
đề cho ôn cũng cần vừa tầm cỡ của tất cả hs tại đây là trang wed chung mà.
còn về ý kiến thì em cũng có thế này: cho các dạng đề nâng dần lên, càng ngày càng lên mức độ khó hơn.
nhưng theo em nghĩ người cho đề này cũng có cách nghĩ khác đấy chứ, chẳng hạn: đề bthường làm còn sai sót thì làm đề nâng cao làm gì? vì thế cần học thật kĩ tất cả kiến thức cơ bản trước, học cơ bản mà suy ra đc cái khó mới là giỏi thật sự chứ.
nhưng về ý kiến nâng dần mức độ khó em cũng ủng hộ.

2

242526

Đề ra thì có câu khó câu dễ chứ. Học ở đây giúp mình củng cố kiến thức thôi.Còn bạn muốn khó hơn nữa thì phải tự tìm thêm, có thế mới có trường đại học lấy điểm cao, trường lấy điểm thấp.

M

matrungduc10c2

Theo mình thì đề của hocmai.vn rất hay ,có nhiều câu giúp mình hiểu sâu,tổng hợp lại kiến thức rất nhanh :).Nhưng có cái là phải học bài thật kỷ (ko là trượt vỏ chuối ..).

Top Bottom