Bạn có đủ bản lĩnh để trấn áp một tình iêu?

Q

quinhmei

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn có đủ bản lĩnh để trấn áp một tình iê

Ai cũng thừa nhận với mình là họ đã từng ít nhất một lần iêu (i ngắn) khi còn trên ghế nhà trường. Người ta bảo: yêu là chết trong lòng một ít, thế nhưng khi còn là HS thì cái "một ít" ấy cũng phiền. Mình cũng đã từng có một tình cảm như thế. tất cả mọi người thừa hiểu rằng, tầm tuổi HS mà iêu thì coi chừng đoạn tuyệt luôn sách vở, xao nhãng học tập như chơi.Bạn có đủ bản lĩnh để trấn áp một tình iêu, nhất là tình yêu tuổi học trò? Lý trí và tình cảm, không phải ai cũng chọn lý trí.
Mình muốn chia sẽ với các bạn thắc mắc này: Đã có khi nào bạn thoáng xao động vì ai đó, lúc đó bạn có bao giờ trấn áp và gạt tình cảm ấy qua một bên để mà học không?
Nếu đọc blog của mình, nhật ký tình yêu "MI AND ME..." là câu chuyện "trấn áp" một tình cảm như thế. Mi - cô gái bản lĩnh nhưng cũng không thể thoát khỏi mũi tên Cupid. Nhưng Mi luôn cố chọn LÝ TRÍ, dù rất khó khăn. Các bạn đã từng như vậy chưa, mọi người nghĩ như thế nào về vấn đề này? Hãy thảo luận cùng mình nhé!

T

tuyen_13

ĐỌC ÙI!

NHƯNG LÀM SAO MỜ LÝ TRÍ LẠI THUA ĐƯỢC NHỞ!

NHẤT LÀ BỐ MẸ RA SỨC GIÚP ĐỠ LÝ TRÍ!

Y

yenthang

thế ah
nhưng mình cũng từng xao động .
Nhưng mà mình vẫn trấn áp được mà .
Lý trí của một con người mạnh mẽ lắm bạn ơi .
Bạn hok hiểu được hết nó đâu .

T

tobzo

Tớ không trấn áp đc. :D Nên tớ chọn cách chia tay " tình yêu của tớ ". ^^. Cuối năm lớp 11 tớ thấy mình đã không làm chủ đc tình cảm của mình, tớ đã nói trước nhưng " tình yêu của tớ " không đồng ý. ^^. Vậy là thống nhất khi nào tớ đậu ĐH ùi tính tiếp. Bi giờ thỉnh thoảng gặp nhau, thỉnh thoảng nhắn tin cho nhau, thỉnh thoảng cãi nhau nữa, nhưng mà thỉnh thoảng thôi. ^^. vì " tình yêu của tớ" không ở gần tớ. Tớ thấy tình yêu học trò rất ảnh hưởng đến học tập.

T

tuyen_13

tobzo said:
Tớ không trấn áp đc. :D Nên tớ chọn cách chia tay " tình yêu của tớ ". ^^. Cuối năm lớp 11 tớ thấy mình đã không làm chủ đc tình cảm của mình, tớ đã nói trước nhưng " tình yêu của tớ " không đồng ý. ^^. Vậy là thống nhất khi nào tớ đậu ĐH ùi tính tiếp. Bi giờ thỉnh thoảng gặp nhau, thỉnh thoảng nhắn tin cho nhau, thỉnh thoảng cãi nhau nữa, nhưng mà thỉnh thoảng thôi. ^^. vì " tình yêu của tớ" không ở gần tớ. Tớ thấy tình yêu học trò rất ảnh hưởng đến học tập.

Anh thì thấy khác!--> Nếu yêu có tí lý trí --> Có lợi!

Mỗi tội có mấy ai yêu mà còn lý trí! =))=))=))=))

H

hacxanh

tuyen_13 said:
tobzo said:

Anh thì thấy khác!--> Nếu yêu có tí lý trí --> Có lợi!

Mỗi tội có mấy ai yêu mà còn lý trí! =))=))=))=))
coá
cóa em anh ợ =))

Q

quinhmei

Nếu không dùng từ "trấn áp" thì dùng từ gì? Có ai điều khiển được trái tim loạn nhịp không?

F

final_fantasy_vii

mình nghĩ thời điểm này iu đơn phương là cách tốt nhất ^^.....mặc dù hơi đau :p

P

phuongkoyeu

P thì chỉ hơi rung động
với thèn bạn thân ạ
nhưng sau lại phát hiện ko phải thik
chỉ thía thôi
ngoài ra ko thik ai nữa

Q

quinhmei

Công nhận là phần lớn mọi người đều yêu đơn phương.
Mình cũng đã từng yêu, nhưng không nói ra vì biết sẽ chẳng đi về đâu cả. Và đúng là chẳng đi đến đâu thật, bây giờ stop rồi!

C

cobetuoiteen

quinhmei said:
Công nhận là phần lớn mọi người đều yêu đơn phương.
Mình cũng đã từng yêu, nhưng không nói ra vì biết sẽ chẳng đi về đâu cả. Và đúng là chẳng đi đến đâu thật, bây giờ stop rồi!

theo mình thì iu đơn phương lun tồn tại dài hơn , nhưng mà giống như ff7 đã nói, iu đơn phương thì đau lém :D
Bạn cũng giống mình đó quinhmei ạ :)
nói tum slại lè Stop là tốt nhất :D

P

phalaibuon

tại sao pải dồn nén tình cảm của mình chứ
yêu đơn pương khó chịu lém
tốt nhât là hok yêu
khỏi pải lo nghĩ nhiều mệt óc
:D

Top Bottom