BẠN BÈ LÀ GÌ

T

thuongchu

oanhonkiem said:
có thể câu hỏi này ai cũng cho mình là ngu giốt nhưng các bạn hãy nói giup bạn be la phai như thế nao
chua chăc thế đa là ngu vì tui cũng không hiêu ro lăm.
Bạn bè với nhau dựa trên sự tin tưởng , và đên một mức nào đó có thể chết vì nhau ( cái gì cũng có thể dùng chung nhưng vợ thì không)

S

suongmuoi

mot cau hoi rat hay day ban. Tu truoc den gio ai cung noi dc hai chu ban be nhung co may ai hieu y nghia cua hai tu ay dau. Toi nghi ban be la nhung nguoi hieu minh, biet minh can gi, luon o ben khi minh can toi ho, san sang giup do nhau khi can, la noi de cho minh tam su se chia va nhan tu ho nhung loi khuyen bo ich. Noi chung la ban be quan trong nhat la phai xuat phat tu su chan thanh, tu trai tim cua moi nguoi. Chi don gian vay thui.

S

small_fire

bạn bè là chia sẻ cùng nhau tát tần tật mọi thứ. tôi đã ngu dại tin vào điều đó để bấy giờ bị nó đá đi như trái bóng. nhưng tôi cũng cám ơn nó vì đã đã dạy tôi 1 bài học sau vụ đó: không nên quá tin tưởng vào một ai đó. cứ tưởng mình dã hiểu nó rồi nhưng thật ra là không hiểu gì cả. sốc ghê gớm
nhưng tôi vẫn hi vọng. biết đâu sẽ có một người thật sự hiểu và chân thành với mình nhỉ

P

phuongkoyeu

bạn bè à ? bạn có thể thân và có thể ko thân nhưng có bạn là điều tuyệt vời nhất trên cuộc đời này
miễn sao phải là bạn chứ ko phải là bè

S

shinichi5692

oanhonkiem said:
có thể câu hỏi này ai cũng cho mình là ngu giốt nhưng các bạn hãy nói giup bạn be la phai như thế nao
bạn hok ngu đâu. đừng cóa tự ti
nhưng cố gắng viết đúng chính tả
dốt chứ hok fai giốt. :D
Tình bạn hả. tớ cóa nhju bạn tốt lắm. chính vj thế tớ rất vui + hạnh phúc. Nhưng cóa nên đổi 1 tình bạn thân => t/y hok.
khj ju ng` ta vẫn có thể là bạn hok

L

liknight_kamihame

Hả bạn bè áh... Bạn bè là những thằng tốt với mình... biết chơi theo nhóm....hòa đồng....không chảnh (thằng nào là bạn nhau mà chảnh ăn dép là có) ....v...v..... còn nhìu lắm. Àh, còn phải biết sống vì bạn bè và giúp bạn bè nữa

D

dinhan

oanhonkiem said:
chẹp xem nào tui trích luôn một câu trong HHt trả lời luôn cho bạn nhé: tình bạn là bông hoa hồng duy nhất ko có gai.
=> giữ gìn nó nhé. làm bạn ko? :D

H

hacxanh

tình bạn ah`? hiện h mình thấy hạnh phúc vì có 1 tình bạn đẹp...bên bạn í mình thấy bình yên...thoải mái...có thể chia sẻ bao nhiu chuyện...những lúc ko thể nói với bạn í những chuyện sâu kín thì thấy bùn...ko gặp bạn í -->bùn...ko có bạn í cùng đi học-->bùn
nếu có những người bạn cho bạn cảm giác tương tự-->bạn bè...mình nghĩ thía:)

N

ngoisaotim

Tình bạn là khi chúng ta biết quan tâm thật nhiều không tính toán... <= lời của một bài hát mà tui rất thích đó!

M

my_name_is_sirius

dinhan said:
oanhonkiem said:
chẹp xem nào tui trích luôn một câu trong HHt trả lời luôn cho bạn nhé: tình bạn là bông hoa hồng duy nhất ko có gai.
=> giữ gìn nó nhé. làm bạn ko? :D
Bạn này có vẻ là 1 fan ruột của HHT ấy nhỉ
mình làm bạn nhé :x
Bạn bè là người mà bạn có là chính mình khj ở bên người ấy >:D<

O

oanhonkiem

mình không hiểu. Vừa vao năm học có 1 cô gai bao mình làm bạn mình đồng ý,cô ấy có wen người bạn thân nhất của mình ( người đó chuyển trường nhưng bon tui vân liên lạc qua điện thoai) để rồi mình có chuyện gì là con nhỏ nay nói hết cho bạn mình biết mình không hiểu nổi con gái.
khi mà mình giấu một điều gì đó thì giận giỗi mà lúc mình cần bạn bè nhất mình suy sup thất vong thì....

N

nhunghuonganh

cac ban co tin den ngay cuoi cung khi phai chia tay mai truong chia tay ban be tui lai nhan ra rang hinh nhu minh khong co mot nguoi ban than nao

O

oanhonkiem

kể tui nghe tại sao được không tui cũng chán lắm .
chăng hiểu vì sao lại có những người chỉ có thể làm bạn 1 lần mà thôi

C

capricorn131

nhunghuonganh said:
cac ban co tin den ngay cuoi cung khi phai chia tay mai truong chia tay ban be tui lai nhan ra rang hinh nhu minh khong co mot nguoi ban than nao
Mình chưa có bạn thân chỉ vì mình chưa tìm được ng bạn phù hợp thôi. Rồi đến 1 lúc nào đó sẽ tìm được ng bạn thân thực sự, ng mà khi có chuyện mình luôn nghĩ tới đầu tiên.....Chúc bạn sẽ tìm được ng bạn thân thực sự của mình!!!!! :D :D :D :D ;) ;)

C

conmuabuon_uotlanhhontoi_

bạn bè là pải chân thật với nhau tôn trọng lẫn nhau,pải biết quan tâm đến nhau.....nhiều lắm,
nói chung là làm gì tốt cho bạn bè và mình là đc(ko thấy lương tâm hổ thẹn.

O

oanhonkiem

Nhưng cũng không ít người ngoài mồm thì thân thiết lắm nhưng sao khi không có mình ở bên thì .... không hiểu sao nữa . Nhưng tui thấy định nghĩa về bạn bè thì nhiều lắm mỗi người 1 kiểu thôi

T

tunla

aemr thí bạn bì hok là zì cả [-X , sống 1 mình tốt hơn. nếu có bạn mà bị người ta phản bội thì khổ lém, thôi thà hok có :D :D >:D< B-)

T

tulipdiamond

Ban be la gi

BẠN BÈ LÀ GÌ
===>>Ban be la nguoi co the cham vao tam hon ta!khi gap kho khan ta co the thuc su tin tuong nguoi ma ta nghi den.do la ban be!

Last edited by a moderator:
Top Bottom