Văn 7 Bài viết số 5 lớp 7

Aries'n Nguyễn's

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng hai 2020
1
1
6
17
Vĩnh Phúc
TRƯỜNG TRUNG HỌC CƠ SỞ VÂN HỘI
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhờ mọi người viết giúp mik mấy đề văn nghị luận vs ạk
1.Hãy chứng minh rằng bảo vệ rừng là bảo vệ cuộc sống của chúng ta.
2.Ít lâu nay, một số bạn trong lớp có phần lơ là học tập. Em hãy viết 1 bài văn để thuyết phục bạn: Nếu khi còn trẻ ta không chịu khó học tập thì lớn lên sẽ chẳng làm được việc gì có ích.
3.Dân gian ta có câu tục ngữ: Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng. Nhưng có bạn lại bảo: Gần mực chưa chắc đã đen, gần đèn chưa chắc đã rạng. Em hãy viết một bài văn chứng minh thuyết phục bạn ấy theo ý kiến của em.
4.Hãy chứng minh rằng đời sống của chúng ta sẽ bị tổn hại rất lớn nếu mỗi người không có ý thức bảo vệ môi trường sống
5.Hãy chứng tỏ rằng Bác Hồ sống vô cùng giản dị, thanh bạch
Mn viết ngắn gọn thui ạk
Mơn mn nhìu nha
Mik cần gấp mong nhận đc phản hồi nhanh

• Like
Reactions: Akabane Yuii

lam371

Học sinh gương mẫu
HV CLB Lịch sử
Thành viên
25 Tháng mười hai 2011
1,065
2,563
406
Bình Phước
Hogwarts School Of Witchcraft And Wizardry
Nhờ mọi người viết giúp mik mấy đề văn nghị luận vs ạk
1.Hãy chứng minh rằng bảo vệ rừng là bảo vệ cuộc sống của chúng ta.
2.Ít lâu nay, một số bạn trong lớp có phần lơ là học tập. Em hãy viết 1 bài văn để thuyết phục bạn: Nếu khi còn trẻ ta không chịu khó học tập thì lớn lên sẽ chẳng làm được việc gì có ích.
3.Dân gian ta có câu tục ngữ: Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng. Nhưng có bạn lại bảo: Gần mực chưa chắc đã đen, gần đèn chưa chắc đã rạng. Em hãy viết một bài văn chứng minh thuyết phục bạn ấy theo ý kiến của em.
4.Hãy chứng minh rằng đời sống của chúng ta sẽ bị tổn hại rất lớn nếu mỗi người không có ý thức bảo vệ môi trường sống
5.Hãy chứng tỏ rằng Bác Hồ sống vô cùng giản dị, thanh bạch
Mn viết ngắn gọn thui ạk
Mơn mn nhìu nha
Mik cần gấp mong nhận đc phản hồi nhanh
Bạn tham khảo nha
https://diendan.hocmai.vn/threads/viet-bai-tap-lam-van-so-5-van-mau-nhe.83565/#post-953280

Top Bottom