Bài viết của duongthuha90

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tiêu đề: chào.chiến thắng

vì ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ

Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"

Trước khi gặp ấy, thú vui của tớ là đạp những vòng xe ngông nghênh cùng 2 đứa bạn ( Hiền. Minh).Những con đường mờ sáng trong sương. những vòng xe đến nhà cô giáo. đó là thiên đường duy nhất của tớ.chỉ thế thôi

NHững ngày tớ đi học đội tuyển, những câu chuyện về ấy xuất hiện ngaỳu càng nhhiều hơn, bạn bè tớ đều nói về ấy.Tớ dửng dưng và lại tiếp tục những vòng xe hồn nhiên tron g sáng

Rồi những vòng xe đưa tớ đi qua thiên đường êm đềm , tớ gặp ấy.Ngỡ ngàng và choáng ngợp.Từ giây phút đó tớ đã hiểu rằng tớ k o còn la chínnh mình, tớ bị hút theo ấy .Những vòng xe chập chờn trong kí ức, chỉ thấp thoáng rồi mờ nhạt

Âý nói với tớ hàng trăm điều kì diệuhát cho tớ những bản tình ca hay nhất thế gian và tớ biết trái tim tớ dành 1 ngăn cho ấy.Tớ nghĩvề ấy mọi lúc mọi nơi:khi ăn, khi học, khi chơi./Mọi người kể về ấy. tivi nói về ấy,tớ cười vì ấy, tớ khóc vì ấy, hạnh phúc vì ấy và đau cũng chỉ vì ấy

Rồi dến một ngày, tớ nhận ra rằng : ấy ko của riêng tớ .Âý làm tớ vuivà cũng làm cgho bao nhiêu người vui, ấy an ủi tớ bằng những câu chuyện ngọt ngào thì ấy cũng làm cho bao nhiêu người khác bằng những câu chuyện tuyệ vời khác.Âý giỏi hàng trăm người mên mộ ấy còn tớ bình thường đến mức tầm thường

Dù tớ rất quý ấy, rất nhiều nhưng ấy mái mãi k o thuộc về tớ, và hôm nay tớ nhận ra rằng::tớ đã mù quáng chạy theo ấy, vì ấy mà tớ đã để nhiều thứ tuột khỏi tay.Dù biết rằng mình ko thể quên ấy nhưng tớ fải nói rằng tớ cần chia tay với ấy dù chỉ là cuộc chia tay đơn phương, tớ fải tập 1 cuộc sống thiếu ấy, cả nhà và ví tiền của tớ đã và đang phũ phàng dập tắt cuộc tình đấy tro sáng này !!

Thật khó để giữ được những thói quen cũ khi có thêm 1 người nữa bước vào cuộc đời mình và càng khó để giữ1 cuộc sống bình thuờng khi ko kòn ai đó bên cạnh.Tất cả chẳng có gì thay đổi chỉ xuất hiện thêm 1 khoảng không, 1 khoảng không giản đơn nhưng đáng sợ.Tưởng như mọi thứ sẽ trở nên vô nghĩa vì nó

Dù tớ biết thật khó khăn nhưng tớ sẽ cố bước , bước những bước nhọc nhằn để vượt qua nỗi nhớ ấy,có thể sống thiếu ấy là sự trừng fạt đối với tớ.Nhưng tớ tớ xứng đáng bị trừng fạt ấy à.Tớ ko hối hận vì đã gặp ấy, ấy đã làm ch o tớ vui, tớ cười , tớ khóc, tớ biết cuộc sống này tuyệt vời thế này thì còn gi` hơn nữa???Thế là quá đủ để tớ biết ơn ấy

Phải xa ấy thôi. sẽ gặp ấykhi lúc nào tớ thấy mình trưởng thành, xác đinh j đượctình cảm giữa chíng ta

CHÀO CHIẾN THẮNG
p/s : nếu ai hỏi "ấy" của tớ là ai?? thì tớ xin trả lời "ấy" chính là internet bao gồm:chat. website , blog

Top Bottom