Văn 6 Bài văn về dịch covid - 19

0919232893

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng tư 2020
2
0
1

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Các thầy cô giúp em làm BT này với ạ
Em hãy nói lên suy nghĩ của mình bằng 1 đoạn văn từ 5-8 dòng nói về nỗi buồn khi dịch COVID-19 đã lan rộng trên khắp thế giới
Bài làm .
Covid 19 hiện nay đang lan rộng khắp nơi , có rất nhiều nước bị nguy cơ hạ thấp kinh tế , chết đói do loại dịch này . Ôi ! Thiên nhiên đang lấy lại những thứ gì mình cần có . Nhưng xin thần thiên nhiên ! Thần có biết thần đã làm cho nhân loại chúng con khổ sở không ? Nhiều người mắc bệnh này vì người đó . Họ không đáng như vậy . Lá phổi của họ đang bị tổn thương nguy cấp , xin thần hãy dừng chuyện này lại . Bên cạnh đó một số nước đang có nguy cơ bị covid 19 nặng như Mỹ , Italia ,... Sao thiên nhiên có thể đừng yên một chỗ để nhìn chuyện này ạ ? Một số bệnh viện không còn giường cho bệnh nhận , cũng có một số bệnh viên không đủ máy móc để hỗ trợ bệnh nhân . Từng ngày trôi qua , chứng kiến cảnh nhiều người ra đi thật đáng buồn cũng đáng thương . Các thiên thần áo trắng đã cố gắng hi sinh vì bệnh nhân . Họ chấp nhận sự lây nhiễm từ bệnh nhân mà vẫn chưa trị cho họ . Các bạn nhận thấy không ? Một số bác sĩ dù đã về hưu những vân quay trở lại bệnh viện làm việc để cứu giúp bệnh nhân dù đã tuổi cao . Ngay lúc này các Năm Châu mới nhận thấy sự đoàn kết và đồng lòng là quan trọng thế nào . Mong sao Covid 19 qua đi để cho những đứa trẻ được tung tăng tới trường , cho cuộc sống bình yên cho mọi nhà .
Chúc bạn học tốt môn Văn nha ^^

Top Bottom