Tâm sự Bài văn tả mẹ khiến người đọc khóc từ dòng đầu tiên!

Giang2k5

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng chín 2018
569
868
121
Gia Lai
!@#$&...
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tháng 8/2017, một bài văn tả mẹ của học sinh lớp 6 khiến cho người đọc nghẹn ngào. Theo nội dung đăng tải, bài văn được trọn vẹn điểm 10 kèm với lời phê của thầy giáo "Thầy đã khóc khi đọc xong dòng đầu tiên".
Với đề bài thầy đưa ra "Hãy viết một bài văn về mẹ của em", học sinh này ngậm ngùi: "Em xin lỗi. Em chỉ là đứa trẻ mồ côi.
Em sinh ra không được may mắn như bạn bè cùng trang lứa. Vì sinh ra em, mẹ em đã ra đi trong sự dày vò của căn bệnh ung thư hiểm ác. Em chỉ thấy mẹ qua giấc mơ, lời bố kể và bức ảnh đen trắng được đặt trên bàn thờ.
Trong trái tim em, mẹ luôn là người phụ nữ đẹp nhất thế gian, mặc dù chỉ qua tưởng tượng".

Lời bình: Hãy cảm thấy may mắn và hạnh phúc khi cha mẹ bạn vẫn luôn khỏe mạnh và luôn dõi theo bạn. Có thể đôi lúc bạn cảm thấy mẹ mình thật phiền phức, hay la mắng, áp đặt, hay thậm chí là ghét bỏ bạn,...Nhưng bạn phải biết và nhớ rằng: ''Trên đời này dù ai có ghét bỏ bạn đi chăng nữa, cha mẹ vẫn sẽ đi theo bạn, mãi mãi..."

Top Bottom