Toán 9 Bài toán vận tốc

WangNari

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười 2017
97
11
36
23
An Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bài1 Nam thường đạp xe đến quê nội cách nhà Nam 18 km. Khi trở về nhà, vì phải đem theo một ít trái cây ông nội cho nên Nam giảm vận tốc đi 5km/h, vì vậy thời gian trở về nhà nhiều hơn thời gian đi là 36 phút. Tính vận tốc đi xe đạp của Nam lúc trở về nhà.
Bài 2: Một xe máy và một xe đạp ở hai địa điểm A và B cách nhau 88km, khởi hành cùng một lúc đi ngược chiều nhau và gặp nhau sau 2 giờ.Biết vận tốc của xe máy lớn hơn vận tốc của xe đạp 16km/h.Tính vận tốc mỗi xe
Bài 3 : Hai bạn Nam và Tùng dự định cùng làm chung một công việc trong vòng 24h sẽ hoàn thành.Nếu Nam làm trong 20h và Tùng làm trong 30h thì cũng hoàn thành xong công việc đó.Hỏi nếu một mình thì mỗi bạn hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu giờ?
Bài 4: Một đội xe phải chở 40 tấn hàng. Đến khi làm việc có 3 xe phải chuyển đi làm việc khác, nên mỗi xe lại phải chở thêm 3 tấn thì mới hết số hàng.Tính số xe ban đầu (Năng suất các xe là như nhau)

P/S : Các bạn giúp mình giải chi tiết các bài này với, ưu tiên giải bằng cách lập phương trình, các bạn đừng bấm máy tính mà giải rút gọn rồi tính chi tiết từng bước hộ mình nhé !!! Mình cảm ơn

• Like
Reactions: Võ Thế Anh

Võ Thế Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
462
251
91
19
Bình Phước
Trường THCS Phú Nghĩa
bạn nhà ở đâu , gần nhà tớ lên đây tớ giải , giải chi tiết luôn nha ! Good luck !

Top Bottom