A
acquy2609


Bài toán sắp xếp đèn
Bài 1Cho nguồn cósuất điện động E = 18 V ,r = 6 ôm , 4 đèn ( 6V - 3W ) .
a) tìm cách mắc để các bóng sáng bình thường
b) tính hiệu suất nguồn điện trong từng cách mắc . cách mắc nào có lợi hơn?
Mọi người giúp mình với. tks
Bài 1Cho nguồn cósuất điện động E = 18 V ,r = 6 ôm , 4 đèn ( 6V - 3W ) .
a) tìm cách mắc để các bóng sáng bình thường
b) tính hiệu suất nguồn điện trong từng cách mắc . cách mắc nào có lợi hơn?
Mọi người giúp mình với. tks
Last edited by a moderator: