Ngoại ngữ Bài tập Ngữ Pháp Tiếng Anh mỗi ngày

Trần Mạnh Quân

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
332
578
96
16
Hà Nội
HOCMAI FORUM
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các bạn!
Tất cả các bạn có yêu thích học Tiếng Anh không?
Vậy ngày hôm nay, mình xin được gửi tặng một món quà đặc biệt dành cho tất cả những bạn yêu thích học Ngữ Pháp đó chính là "Bài tập Ngữ Pháp Tiếng Anh mỗi ngày".
Để giúp các bạn có thể ghi nhớ các kiến thức cần nhớ, công thức, ...... mình sẽ thường xuyên đăng các bài tập liên quan đến Ngữ Pháp mà hiện nay các bạn đang theo học.
Các bạn có thể thực hành, luyện tập các bài tập của mình để nhớ lại kiến thức mình đã học, áp dụng các kiến thức đã học để vào làm các bài tập, đề thi, ......
Nếu các bạn muốn thành công trong việc học Ngữ Pháp, muốn đi ra nước ngoài mà mình hằng mong ước, ...... thì các bạn hãy luyện tập làm các bài tập của mình hoặc các bài tập của cuốn sách khác. Các bạn có đồng ý không?
Sau khi các bạn làm xong bài tập của mình, các bạn có thể chia sẻ cho mình nha! Mình sẽ công bố kết quả của bài tập đó (mình chưa có một khoảng thời gian nhất định để công bố kết quả. Các bạn cũng có thể theo dõi topic của mình để làm các bài tập Tiếng Anh mỗi ngày nha!)
Các bạn có thể đặt các câu trả lời của mình trong spoiler (nếu nội dung trả lời quá dài). Nhưng, nếu nhiều bạn không biết làm spoiler thì các bạn đều có thể trả lời tự nhiên mà không cần đến spoiler.
Thôi vậy! Chúng mình cùng nhau bắt đầu với topic này thôi!
Bài tập đầu tiên của mình là:

Imagine you are in Disneyland. Complete the post card below telling your English pen friend about your experiences. Use the phrases in the list.

• ride on roller coaster
      • go on big wheel
      • buy souvenirs
      • visit haunted house
      • meet Mickey Mouse / shake his hand
      • ...........................................................
[TBODY] [/TBODY]
Dear .....................................,
I'm great! I'm having lots of fun with my family here in Disneyland.
We've been here since Monday and so far we've done a lot of things. We ...................
........................................................................................................................................
Yesterday, I.....................................................................................................................
It was very exciting!
There are still a couple of things we haven't done yet. We ...........................................
............................................ and ....................................................................................
But it's only Thursday and there is still plenty of time.
Well, that's all for now.
.......................................
[TBODY] [/TBODY]
[TBODY] [/TBODY]
Tạm biệt tất cả các bạn!
@Minh Nhí, @phuongdaitt1, @sieutrom1412, @Tam Cửu, @Thiên Thuận, @Kuroko - chan, @Kirigaya Kazuto., @Smily2k4, @Phạm Ngọc Thảo Vân, @Nguyễn Thị Diễm Hương, @Đình Hải, @Nanh Trắng, @Lê Văn Đông, @Fairy Piece, @Tống Huy, @Tuấn Anh Phan Nguyễn, @Blue Plus, @DS Trang.

Last edited:

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Xin chào tất cả các bạn!
Tất cả các bạn có yêu thích học Tiếng Anh không?
Vậy ngày hôm nay, mình xin được gửi tặng một món quà đặc biệt dành cho tất cả những bạn yêu thích học Ngữ Pháp đó chính là "Bài tập Ngữ Pháp Tiếng Anh mỗi ngày".
Để giúp các bạn có thể ghi nhớ các kiến thức cần nhớ, công thức, ...... mình sẽ thường xuyên đăng các bài tập liên quan đến Ngữ Pháp mà hiện nay các bạn đang theo học.
Các bạn có thể thực hành, luyện tập các bài tập của mình để nhớ lại kiến thức mình đã học, áp dụng các kiến thức đã học để vào làm các bài tập, đề thi, ......
Nếu các bạn muốn thành công trong việc học Ngữ Pháp, muốn đi ra nước ngoài mà mình hằng mong ước, ...... thì các bạn hãy luyện tập làm các bài tập của mình hoặc các bài tập của cuốn sách khác. Các bạn có đồng ý không?
Sau khi các bạn làm xong bài tập của mình, các bạn có thể chia sẻ cho mình nha! Mình sẽ công bố kết quả của bài tập đó (mình chưa có một khoảng thời gian nhất định để công bố kết quả. Các bạn cũng có thể theo dõi topic của mình để làm các bài tập Tiếng Anh mỗi ngày nha!)
Các bạn có thể đặt các câu trả lời của mình trong spoiler (nếu nội dung trả lời quá dài). Nhưng, nếu nhiều bạn không biết làm spoiler thì các bạn đều có thể trả lời tự nhiên mà không cần đến spoiler.
Thôi vậy! Chúng mình cùng nhau bắt đầu với topic này thôi!
Bài tập đầu tiên của mình là:

Imagine you are in Disneyland. Complete the post card below telling your English pen friend about your experiences. Use the phrases in the list.

• ride on roller coaster
    • go on big wheel
    • buy souvenirs
    • visit haunted house
    • meet Mickey Mouse / shake his hand
    • ...........................................................
[TBODY] [/TBODY]
Dear .....................................,
I'm great! I'm having lots of fun with my family here in Disneyland.
We've been here since Monday and so far we've done a lot of things. We ...................
........................................................................................................................................
Yesterday, I.....................................................................................................................
It was very exciting!
There are still a couple of things we haven't done yet. We ...........................................
............................................ and ....................................................................................
But it's only Thursday and there is still plenty of time.
Well, that's all for now.
.......................................
[TBODY] [/TBODY]
[TBODY] [/TBODY]
Tạm biệt tất cả các bạn!
@Minh Nhí, @phuongdaitt1, @sieutrom1412, @Tam Cửu, @Thiên Thuận, @Kuroko - chan, @Kirigaya Kazuto., @Smily2k4, @Phạm Ngọc Thảo Vân, @Nguyễn Thị Diễm Hương, @Đình Hải, @Nanh Trắng, @Lê Văn Đông, @Fairy Piece, @Tống Huy.
đăng kí chưa vậy

• Like
Reactions: MimiIU

Trần Mạnh Quân

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
332
578
96
16
Hà Nội
HOCMAI FORUM
Tất cả các bạn ơi! Mình còn quên mất một điều là nếu các bạn muốn tham gia trả lời các câu hỏi bài tập của mình thì trước tiên các bạn phải đăng kí với bản đăng kí này nha!
Tạm biệt tất cả các bạn!
Họ và tên:
Ngày/tháng/năm sinh:
Trường lớp:
Bạn làm gì sau khi được tham gia?

Top Bottom