Bài tập lý luyện thi cấp tốc vi phạm bản quyền!

Status
Không mở trả lời sau này.
B

bokute2302

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

những bài tập lý cấp tốc không khác gì những bài tập lý của thầy Phạm Trung Dũng ở khóa luyện phản xạ trắc nghiệm! em nghĩ 1 thầy giáo với cấp bậc thạc sĩ thì cũng có khả năng nghiên cứu để ra những bài tập hay chứ đằng này lại đi copy nguyên bản gốc của người ta và đổi tên giáo viên trong tài liệu là tên của mình! như vậy sao mà chấp nhân được! nếu muốn copy nguyên bản thì cũng nên credits đàng hoàng chứ sao lại để tên của mình! như vậy là phạm luật rồi! mong thầy có thể nghiên cứu những bài tập hay và thường xuất hiện trong kỳ thi đại học để bọn em có thể ôn trọng tâm hơn nữa! chứ em thấy thầy Hùng là giáo viên dạy toán nhưng mà ra những bài tập lý rất hay ạ! nếu không thì thầy trích từ những đề thi của thầy Hùng thấy hay hơn đấy ạ! chứ lấy của thầy Dũng căn bản quá ạ!
còn nữa là! thầy copy mà không xem nội dung của bài giảng có phù hợp hay không!
VD như bài tập ở con lắc lò xo bài giảng đầu tiên thầy chưa dạy tới lực đàn hồi vs phục hồi! mà trong bài tập đã có!
rồi bài tập con lắc đơn! phần đồng hồ ở bài giảng số 5 mà bài giảng số 4 bài tập đã có rồi!
Đã như vậy những lỗi sai bên bài tập thầy Dũng vẫn để y nguyên kể cả những lỗi sai đánh máy.....
chứng tỏ thầy dạy không nhiệt tình và không quan tâm đến chất lượng!
mong hocmai.vn xem xét! có thể được em nghĩ thầy Hùng dạy tốt hơn gấp 10 lần so với thạc sĩ này!

Last edited by a moderator:
Q

quangvu321

uk` đúng đấy mình chưa làm nhiều bài tập của thầy mình chỉ làm được bài một và thấy giống y chan nhiều câu hơi có vấn đề nữa như câu 20 và câu 42 cùng một câu hỏi sao lại mỗi câu 1 đáp án và cho em hỏi câu 17 có phải dao động tự do là dao động chỉ phụ thuộc vào đặc tính của hệ thôi em thấy đáp án câu đó như vậy .. nhưng em được biết thầy Dũng có dạy là có chi kì chỉ phụ thuộc vào đặc tính của hệ , và thầy Hùng cũng có câu là có chu kì phụ thuộc vào đặc tính của hệ vậy câu 17 đáp án B hay là D

H

hocmai.cskh

những bài tập lý cấp tốc không khác gì những bài tập lý của thầy Phạm Trung Dũng ở khóa luyện phản xạ trắc nghiệm! em nghĩ 1 thầy giáo với cấp bậc thạc sĩ thì cũng có khả năng nghiên cứu để ra những bài tập hay chứ đằng này lại đi copy nguyên bản gốc của người ta và đổi tên giáo viên trong tài liệu là tên của mình! như vậy sao mà chấp nhân được! nếu muốn copy nguyên bản thì cũng nên credits đàng hoàng chứ sao lại để tên của mình! như vậy là phạm luật rồi! mong thầy có thể nghiên cứu những bài tập hay và thường xuất hiện trong kỳ thi đại học để bọn em có thể ôn trọng tâm hơn nữa! chứ em thấy thầy Hùng là giáo viên dạy toán nhưng mà ra những bài tập lý rất hay ạ! nếu không thì thầy trích từ những đề thi của thầy Hùng thấy hay hơn đấy ạ! chứ lấy của thầy Dũng căn bản quá ạ!
còn nữa là! thầy copy mà không xem nội dung của bài giảng có phù hợp hay không!
VD như bài tập ở con lắc lò xo bài giảng đầu tiên thầy chưa dạy tới lực đàn hồi vs phục hồi! mà trong bài tập đã có!
rồi bài tập con lắc đơn! phần đồng hồ ở bài giảng số 5 mà bài giảng số 4 bài tập đã có rồi!
Đã như vậy những lỗi sai bên bài tập thầy Dũng vẫn để y nguyên kể cả những lỗi sai đánh máy.....
chứng tỏ thầy dạy không nhiệt tình và không quan tâm đến chất lượng!
mong hocmai.vn xem xét! có thể được em nghĩ thầy Hùng dạy tốt hơn gấp 10 lần so với thạc sĩ này!
Chào bạn :)

Cảm ơn bạn đã có những lời góp ý cho khóa luyện thi cấp tốc môn Vật Lí, điều đó chứng tỏ bạn rất yêu thích và ham học hỏi môn Lí.

Sau khi tiếp nhận ý kiến phản ánh của bạn về việc trùng 01 bài tập tự luyện trong khóa cấp tốc môn Lí, Hocmai.vn có trao đổi với các thầy giáo trong bộ môn Vật Lí và nhận định rằng tuy bài tập tự luyện của phần dao động của con lắc lò xo của hai thầy là giống nhau, nhưng đều là tài liệu mà các thầy tham khảo từ nguồn dữ liệu trên mạng. Bạn có thể sử dụng công cụ tìm kiếm Google để kiểm tra thông tin đó, nên vì thế hoàn toàn không có việc trùng nội dung như bạn phản ánh ở trên. Giáo viên khi ra bài tập, có thể họ tự ra, cũng có thể họ sử dụng những câu hỏi, bài tập hay từ nhiều nguồn khác nhau, nhưng đều có chung mục đích là thông qua những bài tập đó, giúp học sinh hiểu được nội dung của bài giảng :)

Vấn đề: bài giảng của bài số 4 có bài tập của phần tự luyện ở bài 5, Hocmai.vn sẽ trả lời bạn sau trong ngày hôm nay để bạn hiểu rõ thêm :)

Xin cảm ơn những nhận xét, góp ý của bạn. Chúc bạn học tốt :)
uk` đúng đấy mình chưa làm nhiều bài tập của thầy mình chỉ làm được bài một và thấy giống y chan nhiều câu hơi có vấn đề nữa như câu 20 và câu 42 cùng một câu hỏi sao lại mỗi câu 1 đáp án và cho em hỏi câu 17 có phải dao động tự do là dao động chỉ phụ thuộc vào đặc tính của hệ thôi em thấy đáp án câu đó như vậy .. nhưng em được biết thầy Dũng có dạy là có chi kì chỉ phụ thuộc vào đặc tính của hệ , và thầy Hùng cũng có câu là có chu kì phụ thuộc vào đặc tính của hệ vậy câu 17 đáp án B hay là D
Chào bạn :)

Sau khi nghiên cứu kĩ bài tập và đáp án của bài số 1 trong khóa luyện thi cấp tốc, Hocmai.vn xin trả lời các vấn đề thắc mắc của bạn như sau:
1. Câu 20 và 42 là cùng câu hỏi, tuy nhiên các đáp án lựa chọn của hai câu là khác nhau, vì thế bạn cần xem kĩ nội dung của các phương án trả lời để đưa ra lựa chọn đáp án chính xác. Đó cũng là điểm đánh lừa trong đề thi Đại học, bạn cần lưu ý vấn đề này để tránh gặp phải trong quá trình thi.
2. Đáp án của cầu 17, cả thầy Hải và thầy Dũng đều đưa ra lựa chọn đáp án B. Tuy nhiên để hiểu rõ hơn bản chất của đáp án, bạn có thể gọi điện tới tổng đài gia sư 1900 585812 hoặc gửi câu hỏi về hòm thư teacher@hocmai.vn, giáo viên môn Lí sẽ giải đáp rõ hơn thắc mắc trên của bạn.

Chúc bạn học tốt :)

Q

quangvu321

vậy thì 2 câu câu nào là sai để em biết đường lở nó ra giống thì sao ? hocmai sem kỉ câu hỏi đó chưa câu 20 và 42 sao lại trã lời chẳng có mục đích gì vậy??

C

chichken12t1

Ham học hỏi vật lý mà bokute nói như vậy à?;))
Thi Đại học thì có dạng chung rồi.Thầy lấy tài liệu sao cho phù hợp.Bạn bảo cứ phải tìm mãi dạng mới dạng lạ thì đào đâu ra.Phải sát theo chương trình thi Đại Học chứ? Dạng thời gian dùng đường tròn,dạng con lắc lò xo là những bài chắc chắn có trong đề thi.Lấy lại vd điển hình là chuyện bình thường.
Bạn có hiểu chữ '' vi phạm bản quyền'' là thế nào không? Ăn với chả nói -linh tinh.Bạn mới học được 2 bài giảng đầu mà đã chế bai, so sánh thầy nọ thầy kia.Như thế mà là học sinh tốt à? Kiến thức của Thầy Hải dạy cho bạn ở khóa cấp tốc tôi có thể khẳng định nếu bạn hiểu thì có thể làm đc 5/8 câu cơ và có thể hơn.Đừng nghĩ tôi không biết gì mà có bậy bạ.Tôi học trường chuyên lý-Tham gia thi đc 3 lý QG.Tôi không khoe,nhưng lấy dẫn chứng cho ban hiểu.
Tốt nhất Quangvu và bokute nên nhìn nhận vấn đề theo nhiều khía cạnh.Am hiểu toàn diện rồi hãy nhận xét.
Thầy nào mà chỉ coppy tài liệu mà không xem nội dung? Bạn biết à? mà dám nói vậy? Có người chỉ đăng ký khóa cấp tốc không đăng ký khóa học thầy dũng thì bạn nói vậy làm sao được?
Còn về bài tập ra trước là điều có thể.Đây không phải là khóa học cho ngày khai giảng -mà là khóa học cho ngày sắp thi.Ít nhất người học người nghe cũng biết được những khái niệm như '' con lắc đơn''.Thế chứ bạn bây h mới học con lắc đơn à? mà thắc mắc như vậy?
Tôi xin nói thẳng-mất lòng ai thì mất.Nhưng ban QuangVu và Bokute là 2 bạn tham gia ''nhiệt tình'' nhất trong chuyện chê bai học mãi.Từ những topic khác đã có.Mọi chuyện bé thì làm như đao to búa lớn.Cho bạn lời khuyên:
''Đừng chê thầy dạy không tốt-mà phải hỏi mình đã thực sự hiểu hay chưa? ''

F

fcseoul

.................................................................

H

hoang_hau_810

Thi Đại học thì có dạng chung rồi.Thầy lấy tài liệu sao cho phù hợp.Bạn bảo cứ phải tìm mãi dạng mới dạng lạ thì đào đâu ra.Phải sát theo chương trình thi Đại Học chứ? Dạng thời gian dùng đường tròn,dạng con lắc lò xo là những bài chắc chắn có trong đề thi.Lấy lại vd điển hình là chuyện bình thường.
Bạn có hiểu chữ '' vi phạm bản quyền'' là thế nào không? Ăn với chả nói -linh tinh.Bạn mới học được 2 bài giảng đầu mà đã chế bai, so sánh thầy nọ thầy kia.Như thế mà là học sinh tốt à? Kiến thức của Thầy Hải dạy cho bạn ở khóa cấp tốc tôi có thể khẳng định nếu bạn hiểu thì có thể làm đc 5/8 câu cơ và có thể hơn.Đừng nghĩ tôi không biết gì mà có bậy bạ.Tôi học trường chuyên lý-Tham gia thi đc 3 lý QG.Tôi không khoe,nhưng lấy dẫn chứng cho ban hiểu.
Tốt nhất Quangvu và bokute nên nhìn nhận vấn đề theo nhiều khía cạnh.Am hiểu toàn diện rồi hãy nhận xét.
Thầy nào mà chỉ coppy tài liệu mà không xem nội dung? Bạn biết à? mà dám nói vậy? Có người chỉ đăng ký khóa cấp tốc không đăng ký khóa học thầy dũng thì bạn nói vậy làm sao được?
Còn về bài tập ra trước là điều có thể.Đây không phải là khóa học cho ngày khai giảng -mà là khóa học cho ngày sắp thi.Ít nhất người học người nghe cũng biết được những khái niệm như '' con lắc đơn''.Thế chứ bạn bây h mới học con lắc đơn à? mà thắc mắc như vậy?
Tôi xin nói thẳng-mất lòng ai thì mất.Nhưng ban QuangVu và Bokute là 2 bạn tham gia ''nhiệt tình'' nhất trong chuyện chê bai học mãi.Từ những topic khác đã có.Mọi chuyện bé thì làm như đao to búa lớn.Cho bạn lời khuyên:
cái bạn này học tr nào thế không . nghe nói muk thấy ớn thế không biết . làm ji có cái loại con trai nào như thế . nhìn thấy nikc muk thấy ghét . làm như mìn hiểu biết lắm ý . cứ cho là bạn học giỏi . ọc hay làm ji cũng là kiếm tiền . học giỏi chưa chắc đã giàu . đừng có vên váo wa

H

hoang_hau_810

cái bạn này học tr nào thế không . nghe nói muk thấy ớn thế không biết . làm ji có cái loại con trai nào như thế . nhìn thấy nikc muk thấy ghét . làm như mìn hiểu biết lắm ý . cứ cho là bạn học giỏi . học hay làm ji cũng là kiếm tiền . học giỏi chưa chắc đã giàu . đừng có vênh váo wa

C

chichken12t1

Cái bạn hoa_hau này chuyên ghen ăn tức ở à? Topic nào tôi nói bạn cũng bảo tôi vênh váo? Bạn thử nói tôi sĩ cái gì? tôi học CHuyên Lê Hồng Phong HCM đấy.Muốn gì nào?Tôi có kinh nghiệm khuyên chân thành bạn cho rằng toi thế này thế kia? Bạn nên xem lại mình đi.Nik tôi thì sao? Tôi không muốn làm gà nên đặt khác đi cho độc chứ sao?CHưa học nen hồn bạn đã nghĩ đến làm giàu,tôi học và thi là niềm yêu thích và đam mê.Không vì tiền như bạn.Một lối suy nghĩ thật sai lệch.

Q

quangvu321

Mình chỉ nhận xét đúng thôi sao bạn gì đó nói mình chê bai mình chỉ hỏi đáp mấy câu hỏi có vấn đề. Bạn cho rằng mình giỏi thì trã lời những câu hỏi của mình nêu trên đi chứ ở đó còn phê bình
Những gì hocmai còn thiếu xót thì ghóp ý để điều chỉnh lại thôi chứ gần thi đến nơi rồi

H

hocmai.cskh

vậy thì 2 câu câu nào là sai để em biết đường lở nó ra giống thì sao ? hocmai sem kỉ câu hỏi đó chưa câu 20 và 42 sao lại trã lời chẳng có mục đích gì vậy??
Chào em!

Sau khi tham khảo ý kiến của giáo viên bộ môn Vật Lí, Hocmai.vn xin trả lời thắc mắc trên của bạn như sau:
- Đáp án C của câu 42 là chính xác.
- Đáp án D của câu 20 là sai. Trong 04 phương án trả lời, không có phương án nào thỏa mãn nội dung của câu hỏi số 20.

Hocmai.vn sẽ điều chỉnh lại nội dung của bài tập tự luyện và đáp án, bỏ câu 20 đi. Mong bạn thông cảm và chúc em học tập tốt!

C

chichken12t1

Anh Hocmai đã trả lời rồi đó thôi.Đây là topic bàn luận không phải là topic trả lời đề thi.Bạn nếu có thắc mắc thì vào phần Vật lý.Ở đó có người hướng dẫn giải đáp thắc mắc.
Chính vì sắp thi nên bạn nên bỏ qua những điều không cần thiết.Tập trung ôn luyện.
Tôi đã nhắc lại -tôi không cho mình giỏi.Nhưng cái gì tôi biết thì mới nói.Cần thiết thì mới nói.Mong bạn hiểu cho.
Nếu mình làm được thì sẵn sàng giúp đỡ -chia sẻ tài liệu.Đừng nghĩ quá.

B

bokute2302

@ con gà 12t1: mình không có chê thầy dạy dở, thầy tổng quát kiến thức rất hay đấy chứ! đều mình chê bài tập dở thôi, góp ý để làm lợi cho mình mà! dạng của thầy Dũng và thầy Hải chỉ để thi tốt nghiệp thôi! bạn xem cái đề 2010 thì thầy đó! thầy cho bài tập như vậy khi làm đề đh chỉ có khóc thôi!
chứ bạn nghĩ xem ngay cả chữ vận tốc bên đề thầy Dũng viết là vật tốc thì sang bên này y chang vậy. thầy còn không thèm sửa. rồi bài giảng của thầy Dũng là giảng tổng hợp con lắc đơn + nhanh chậm đồng hồ nên bài tập nó xen kẽ 2 vấn đề đó! thầy Hải cũng để ý chang trong khi chương trình của thầy Hải phân ra buổi số 4 là chỉ khảo sát con lắc đơn, buổi số 5 mới là nhanh chậm của đồng hồ! mà bài tập buổi số 4 đã có xen kẽ giữa 2 vấn đề này rồi! thỳ mình đã học từ đầu năm cũng biết nhưng chương trình và bài dạy phải giống nhau chứ như cậu nói thỳ ôn làm cái quái gì! học hết rồi mà! cứ như vậy lỡ dạy con lắc đơn mà cho dòng điện xoay chiều nói là đã học rồi mà như vậy cũng được sao!
rồi dao con lắc lò xo nữa! thầy Dũng thì dạy tổng quát 1 buổi lt 1 buổi bài tập nên cho bài tập tổng hợp! đằng này thầy Hải dạy 2 buổi tách biệt kiến thức mà cho bài tập của phần chưa học! ít gì thầy Hải có lấy như vậy cũng phân loại theo bài giảng của mình và đọc qua cho kỹ sửa lỗi sai! còn 20% đáp án nữa! mình biết vì sao không có! tại vì thầy Dũng không có thì lấy đâu bên đây có chứ!
sẵn đây cám ơn thầy Sơn đã bổ sung phần giải bài tập hoá!:D.....thầy mà bổ sung khoá đảm bảo từ đầu như vậy thì h hoá e không phải học cấp tốc làm gì rồi!

S

segtdhkiul

bạn ơi thầy sơn giải bài tập ở phần nào thế .mình hok thấy bạn gửi link cho mình với

C

chichken12t1

Bạn đọc lại bài đi.Một học sinh sao bạn nhấn mạnh đến tên và so sánh trình độ thạc sĩ của thầy làm gì? Bạn nói ra như vậy nếu thầy biết được thì thầy sẽ vui mà giảng dạy à? Nếu thầy dạy không hay thì không chỉ có 3 bạn phản ánh suốt trong cái topic này từ trước tới giờ mà chắc chắcn tren VOz với vn-Zoom sẽ nói.
Tôi đã nói rồi, thầy trang bị kiến thức cho ta đi thi chứ thầy không cho đề để chúng ta đi chép.Bạn so sánh với đề thi 2010? Đề khó nhưng phần điện dạng lạ.Trong khí đó phần cơ vẫn có dạng bài tập bình thường,con lắc lò xo-con lắc đơn.Ngay cả dạng dùng đường tròn đẻ khảo sát chắc bạn cũng biết.Tôi xem tài liệu của thầy Hải-thấy khá đủ dạng.Bạn nên tham khảo thêm cách tư duy để chuyẻn nhưng cái mình biết rồi sang những cái mới hơn-nhưng nó cùng bản chất.Đấy cũng chính là điều mà người ra đề thi đòi hỏi học sinh làm được.
Tôi hy vọng thầy Hải sẽ cho nhièu dạng lạ hơn ở phàn điện xoay chiều để phần nào hs thi ĐH khỏi bỡ ngỡ.
Mới có 2 bài giảng thôi bokute chưa nên nhận xét và so sánh 2 thầy như vậy.Mình khuyên nên sửa đi.
Đấy bạn thấy không? Mình đã nói ý kiến tụi mình đưa ra chắc chắn học mãi sẽ tiếp thu.Không cần nói nhiều và bới móc ra làm gì.Phải không? Chúc bạn học tốt.Mình sẵn sàng chia sẻ tài liệu hay để cùng nhau đỗ đại học.
Cám ơn anh hocmai đã nhận những chia sẻ của chúng em.

B

bokute2302

@ con gà: cái này mình góp ý vs hocmai.vn nếu có gì sai cskh sẽ nhắc nhở! mình không góp ý với cậu! cậu không phải mod hay admin! chuyện này không liên quan tới cậu! nếu cậu có bức xúc muốn tranh cãi thì lập topic tranh cãi, hay muốn khen thầy cô thì lập topic riêng! đừng có mâm nào cũng vào! cái mục này là góp ý không phải là mục để khen thưởng đâu nhé! góp ý là góp ý những chỗ chưa hài lòng! cậu là bà con với thầy Hải ah`! tại vì có rất nhiều cuốn sách của những thạc sĩ viết! mình nghĩ thầy Hải cũng có thể thôi! nếu có nhiều kinh nghiệm ôn đại học cả 10 năm rồi chứ đâu phải ít! tài liệu không phải mình không có! thầy Hùng cũng gởi cho mình rất nhiều, rồi bài tập của thầy Thạo cũng rất hay!
mình nói 1 lần nữa! thầy dạy dễ hiểu đầy đủ và rất hay! nhưng có điều mình không đồng ý về bài tập thôi! mà lý thì làm bài tập là chủ yếu mà!
@ seg: ở tất cả đáp án của bài tập tự luyện thầy sơn đã được fjx! cậu cứ down về là thầy hd giải ah`!

S

segtdhkiul

ơ boy kute gơi sao t tải về mà toàn là đáp án trắc nghiệm thôi .sao thế nhỉ . mà thôi . t hok học khóa cấp tốc lí nhưng t có xem qua bài tập . sơ sài quá . nếu bạn chỉ học chỗ đó thỳ thi lí ko quá 5 điểm đâu .chủ yếu là lấy cái gốc .rồi trong tháng cuối này luyện nhiều vào . đừng như tớ .phải học lại 1 năm mệt lắm .

C

chichken12t1

Nói 1 câu nghe không ra gì cả.Học sinh nói xấu phê phán thầy còn lâu mới tién bộ được.Mình không rảnh mà đi tranh luân với bạn.Câu nghe thấy câu'' bà con với thầy Hải'' là thấy bạn thiếu văn hóa rồi.admin và mod đã nhắc ở những topic trước.Bokute lập nhiều nik để nói xấu hocmai.vn ngoài ra còn ở dienđankienthuc.ban không tự rút kinh nghiệm phải chờ đến khi người ta phải nhắc à? Kiến thức bằng cái gì của thầy Hải mà đã dám kêu thầy là thạc sĩ mà thế này thé kia.Thái độ đó của bạn không những thầy cô không ưa mà mai sau ra xã hội người ta sẽ không nể phục.

C

chichken12t1

@seg: Thầy cô tất nhien là hướng dẫn bài tập dạng chủ yêu thôi bạn à?đây là khóa cấp tốc như vậy là ok rồi.Tất nhiên phải tham khảo thêm tài liệu ở ngoài.
Bạn cần có thể pmm mình.Mình sẽ cho ban 1 bộ tài liệu chi tiết khối chuyên LTĐH.Rất hay và bổ ích

H

hocmai.cskh

@chichken12t1
Cảm ơn em :)

Hocmai.vn rất cảm ơn những ý kiến của em về khóa học, về giáo viên, về những gì em dành cho Hocmai.vn. Những ý kiến của em phần nào làm chúng tôi vui hơn, tự tin hơn trong thời gian khó khăn này, nó là động lực để Hocmai.vn càng muốn hoàn thiện hơn nữa.

Thay mặt Hocmai.vn Online, anh thưc sự không mong muốn em phải lãng phí những khoảng thời gian quý báu này tham gia vào những topic góp ý trên đây. Anh sẽ rất vui khi 3-4 tháng tới, em sẽ điền tên mình vào topic "Báo danh đỗ Đại học 2011", khi đó anh sẽ chúc mừng em đã bước sang một trang mới trong cuộc đời, để em hiểu rằng thi Đại học không hề khó khăn như mình tưởng.

Hãy sử dụng hết ý chí, thổi lên ngọn lửa quyết tâm, ngẩng cao đầu tự tin bước vào phòng thi. Anh nhận ra sự tự tin về kiến thức trong mỗi bài viết của em, hãy sử dụng sự tự tin đó khi làm bài nhé, để chứng minh cho mọi người thấy được rằng, em nói được là sẽ làm được.

Hocmai.vn Online tự chịu mọi trách nhiệm trước những phàn nàn, không hài lòng của các bạn học sinh. Không phải mọi phàn nàn nào cũng xấu cả, quan trọng là cái nhìn của người tiếp nhận nó thế nào, có chịu thay đổi nó để trở nên tích cực hơn hay không.

Chúng tôi sẵn sàng lắng nghe mọi ý kiến của các bạn, nhưng việc học vẫn quan trọng hơn nhé, đừng phụ sự kì vọng của bố mẹ, của thầy cô, của bạn bè và của chính bản thân!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom