Toán Bài tập đại số 9

T

thuongphan96

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204)::khi (204):

các anh chị ơi, có ai có thể cho em cách tính căn bậc hai ko (ko tính các căn mà có thể dùng phương pháp trừ liên tiếp các số lẻ) ???

:khi (106): ANH, CHỊ NÀO GIÚP EM EM XIN THANKS 10 LẦN:khi (106):

:khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15):

V

vnzoomvodoi

Phương pháp trừ liên tiếp các số lẻ????
Bình thường thì bấm máy tính cũng chẳng ai nói gì, nhưng mà nếu bạn muốn khoa học hơn một chút thì hình như trong NCVPT toán 9 có nói một cách đấy.

T

thuongphan96

Phương pháp trừ liên tiếp các số lẻ????
Bình thường thì bấm máy tính cũng chẳng ai nói gì, nhưng mà nếu bạn muốn khoa học hơn một chút thì hình như trong NCVPT toán 9 có nói một cách đấy.

đầu tiên em cám ơn anh đã góp ý :). Nhưng em đã nói với mẹ rằng cần dùng máy tính nhưng mẹ em không cho mà bảo rằng: "dùng máy tính nhiều sẽ ngu đi, tập dùng tay đi!!!". Nên em mới nhờ sự trợ giúp của đàn anh, đàn chị đi trước T.T

C

changbg

còn theo mình thì quan điểm đó quá sai lầm và không còn đúng với thời bây giờ nữa
quá phụ thuộc vào máy tính là không nên
nhưng mà ko có máy tính là ko dc , bây giờ căn cũng phức tạp lắm
bạn nên nhớ vài cái đơn giản như bình phương từ 20 trở xuống .
nhưng mà máy tính còn có nhiều chức năng nữa ,
ví dụ như số không nguyên mà căn nó ra phẩy 25 gì đấy thì làm thế nào
mà còn nhiều cái nữa
nhưng hãy thuyết phục mẹ bạn đi
đó là những cái chính đáng căn bản nhất
hãy nói rằng bạn sẽ không quá phụ thuộc vào máy tính
còn nếu không dùng máy tính thì không theo kịp thời đại và thật mất thời gian
quan trọng là mình năm s được phương pháp thôi

Top Bottom