Bài làm văn số 3:Văn tự sự

L

lip_mc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề bài:
1.Cây lau chứng kiến việc Vũ Nương ngồi bên bờ Hoàng Giang than thở một mình rồi tự vẫn.Viết lại câu chuyện đó theo ngôi kể thứ nhất hoặc ngôi kể thứ ba(mở rộng tác phẩm Chuyện người con gái Nam Xương của Nguyễn Dữ).

2.Hãy hóa thân vào những que diêm để kể lại câu chuyện theo diễn biến và kết thúc truyện ngắn Cô bé bán diêm của An-đéc xen (hoặc diễn biến sự việc tương tự nhưng có kết thúc khác).

3.
"Tôi tên là Oanh Liệt.Cái tên này cậu chủ đặt cho tôi nhờ những trận đấu oanh liệt của tôi trên các sới trọi trong làng.Vậy mà giờ đây,cậu chủ bỏ rơi tôi để chạy theo những trò chơi mới...".
Dựa theo những lời tâm sự trên.anh(chị) hãy viết 1 chuyện ngắn theo ngôi kể thứ nhất ,kể về số phận và nỗi niềm của 1 con gà chọi bị bỏ rơi.

4.Sáng tác 1 truyện ngắn (đề tài tự chọn,mang ý nghĩa xã hội)có tác dụng giáo dục thiết thực đối với tuổi trẻ hiện nay (tham khảo đề 2,phần Luyện tập,trong bài Lập dàn ý bài văn tự sự-trang 46)

-Bạn nào giỏi Văn thì giúp mình và mọi người nhé,cũng sắp đến viết làm bài văn số 3 rồi.Hoặc gửi cho mình qua yahoo:conbuontuthan để mình post lên cũng được

Thank nhiều

T

tuna_bigbangvip

sao viết bài tập làm văn số 3 sớm thế

Bọn tớ mới viết bài tlv số 2 .đề 3. May mà mình xem trước rồi không là teo. Nhưng toàn bịa ra thôi , Chẳng có chút văn vẻ nào cả. Hồi học c2, mình học văn cũng được mà từ hồi lên c3 học kém hẳn đi. Mình bị ép học ở lớp tự nhiên mà trong khi mình rất ngu mấy môn này. Thực sự mình rất thích học văn ,nhưng hình như lên c3 môn này không quan trọng thì phải, chán quá. Chính vì thế nen dòng cảm xúc văn chương của mình đột nhiên biến mất. Có bạn nào học giỏi văn thì cho mình lời khuyên đi.:p:D:(:(@};-o-+Thanks nhiều

Top Bottom