"Ba muốn con chỉ là học sinh trung bình"

Tuyết Mùa Hạ

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
303
410
99
21
Ninh Bình
ahihihi

nguyen ngoc thien

Học sinh
Thành viên
23 Tháng mười hai 2017
143
62
36
Thừa Thiên Huế
Dang dung
riêng câu này thì mình gặp nhiều và chỉ dành cho những bạn yếu liên tục

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Thông điệp khiến không ít phụ huynh THỨC TỈNH và SUY NGẪM về suy nghĩ mà bản thân đang áp đặt cho con mình...
#Nguồn: kenh14.vn
đây là cái mà em muốn nói và mọi ngừoi hiểu sai
xin trích lại
''bạn bước vào cổng trường với 1 dấu chấm hỏi ,ra trường là 1 dấu chấm hết
bạn thi đh đc cái gì và ko thi đh được cái gì?
tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu?''
+sao ak ai mà chả mơ ước bước vào đời ,vào cánh cổng đại học..................nhưng học cx hãy lấy kíén thức cho mình bởi bản thân bạn sẽ có gì?đó là kinh nghiemj dù chưa trải qua nhưng cx đủ để bạn ko nao núng tr cuộc đời ..
?''ra trường là 1 dấu chấm hết '' anh chị nghĩ sao ak - đây là thái độ tự phụ ...vậy hk đại hk xong là đei sao
+bạn thi đh đc cái gì và ko thi đh được cái gì?
em chỉ muốn khuyên rằng cánh cổng đh lớn thật nhưng .............bản thân bạn có tuổi trẻ ,bạn ko hk đại hk nhưng bạn vẫn sống ,cứ sống là lm đc ,cứ sống là chạm đc ước mơ =>nêú thật bại thì hãy bít quý trọng mik tr ,........bạn nghĩ đh là nơi ra sao .............nhưng kt rỗng thì sao?...........................
+tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu? hãy tự nghĩ đi ..................neus ước mơ thì hãy hành động ,...........nhưng đâu phải chỉ là 1 con đường duy nhất đại hk mà cx có thể theo hướng khác ...........quan trọng tuổi trẻ đối vs bạn nó là cái gì ?
+em hả ....em đâu có bi quan .........em cũng mơ ước vào đại hk chớ ak...........em nói vậy chỉ là đang để mọi nguwoif thoải mái hơ vs kì thi sắp tới của anh chị ...........và đó cx là triets lí hay nữa ...................................hình như m hơi nhiemx văn chút .......khéo xin sang hk lớp văn hì hì.........em cx ns vj thử xem có ai hieur k mà................mọi ngừoi tưởng m chán nản hả hjhj
@taurussa
@Dotiendo
@ngchau2001
@phuongthao1910@gmail.com
@luong hai
@Trường Xuân
haha

luong hai

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng chín 2017
174
230
69
23
Thanh Hóa
Đại học tài chính marketing
đây là cái mà em muốn nói và mọi ngừoi hiểu sai
xin trích lại
''bạn bước vào cổng trường với 1 dấu chấm hỏi ,ra trường là 1 dấu chấm hết
bạn thi đh đc cái gì và ko thi đh được cái gì?
tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu?''
+sao ak ai mà chả mơ ước bước vào đời ,vào cánh cổng đại học..................nhưng học cx hãy lấy kíén thức cho mình bởi bản thân bạn sẽ có gì?đó là kinh nghiemj dù chưa trải qua nhưng cx đủ để bạn ko nao núng tr cuộc đời ..
?''ra trường là 1 dấu chấm hết '' anh chị nghĩ sao ak - đây là thái độ tự phụ ...vậy hk đại hk xong là đei sao
+bạn thi đh đc cái gì và ko thi đh được cái gì?
em chỉ muốn khuyên rằng cánh cổng đh lớn thật nhưng .............bản thân bạn có tuổi trẻ ,bạn ko hk đại hk nhưng bạn vẫn sống ,cứ sống là lm đc ,cứ sống là chạm đc ước mơ =>nêú thật bại thì hãy bít quý trọng mik tr ,........bạn nghĩ đh là nơi ra sao .............nhưng kt rỗng thì sao?...........................
+tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu? hãy tự nghĩ đi ..................neus ước mơ thì hãy hành động ,...........nhưng đâu phải chỉ là 1 con đường duy nhất đại hk mà cx có thể theo hướng khác ...........quan trọng tuổi trẻ đối vs bạn nó là cái gì ?
+em hả ....em đâu có bi quan .........em cũng mơ ước vào đại hk chớ ak...........em nói vậy chỉ là đang để mọi nguwoif thoải mái hơ vs kì thi sắp tới của anh chị ...........và đó cx là triets lí hay nữa ...................................hình như m hơi nhiemx văn chút .......khéo xin sang hk lớp văn hì hì.........em cx ns vj thử xem có ai hieur k mà................mọi ngừoi tưởng m chán nản hả hjhj
@taurussa
@Dotiendo
@ngchau2001
@phuongthao1910@gmail.com
@luong hai
@Trường Xuân
haha
có lí lắm em.....thật bổ ích

• Like
Reactions: tôi là ai?

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Cái này đúng ở nước ngoài nhưng VN mik thì là đi học theo phong trào nên bố mẹ có xem cũng không quan tâm đâu !

Cuồng Wanna One

Banned
Banned
9 Tháng một 2018
146
117
54
18
Du học sinh
Big Hit Entertainment; YMC Entertainment
vậy mà gđ cứ bắt mình luôn phải giỏi trong top 3 lớp, đôi khi rất áp lực...

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
Bản thân mình thấy nó cũng có 2 mặt bạn ạ
Không phải thực tế những bạn học giỏi đều kiểu trầm cảm hay cù lì đâu. Nếu bạn có suy nghĩ đó thì có lẽ bạn vẫn chưa gặp nhiều bạn năng động mà học giỏi khác bạn ạ.
Cái này mình thấy đó là do cách mà bố mẹ họ nghĩ, họ giáo dục con mình và môi trường mà con họ tiếp xúc nó như thế nào.
Rất nhiều bạn học giỏi và năng động, các bạn ấy học giỏi để lấy đó làm trải nghiệm với những đấu trường quốc tế.
Và không phải các bạn học suốt ngày thì cả đời sẽ cù lì nhé.
Chắc chắn các bạn có bố mẹ như trên video sẽ năng động hơn nhiều bạn khác.
Tóm lại vấn đề chỉ là cách mà bố mẹ cho con mình hướng tới.
P/S: Trên là ý kiến 1 chiều mà mình nhận thấy được từ thực tế cuộc sống của mình.

Top Bottom