Ngoại ngữ App nào giúp học tiếng anh tốt?

susubiz

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng tám 2017
1
1
6
34
Hà Nội
  • Like
Reactions: Bé Thiên Bình

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Cho mình hỏi hiện nay app nào hỗ trợ học tiếng anh tốt không? Ví dụ trong ngày nó xuất hiện ngẫu nhiên nhưng câu châm ngôn tiếng anh, học những từ vựng gì đó...
có khá nhiều app nhưng mk k rõ lắm đâu, bn muốn phát âm tốt thì có thể xài elsa free trong 7 ngày, hoặc bạn có thể tìm các app khác trên ch play or app store, hoặc tìm kênh u tube" Dan Hauer" để học tiếng anh nhé

• Like

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Không hẳn phải học trên app mới tốt! Tùy cách tiếp thu của mỗi người thôi bạn ạ!
Tại sao bạn không nghĩ đó là hocmai.vn nhỉ?
Diễn đàn Học Mãi chính là CỘNG ĐỒNG HỌC TẬP LỚN NHẤT VIỆT NAM mà!
Bạn chia sẻ bài tập, phương pháp học tiếng anh trên diễn đàn. Học ngữ pháp, từ vựng...Ở hocmai.vn thì sao nhỉ?

TajSaker

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2017
779
1,071
194
Học kiểu mà mỗi ngày 1 danh ngôn hay từ vựng gì đó theo mình đánh giá là không hiệu quả, vì bạn biết xong bạn không bao giờ dùng tới là bạn mau quên ngay, còn mình hiện chỉ đang dùng đúng 2 app:

- TFlat dùng làm từ điển Việt - Anh (Mình chỉ dùng khi không biết từ TV là gì chứ luôn dùng Cambridge tra Anh - Anh trước)
- HiNative để hỏi người bản xứ những khúc mắc của bạn trong việc học (cách phát âm đã đúng chưa, nói như thế có tự nhiên không?) (App này mình rất thích :)

• Like
Top Bottom