Bỏ học Đại học.

N

nhoc4388

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

năm ngoái em có theo học 1 trường DH nhưng đến cuối kì 2 e đã bỏ và e chỉ nộp hồ sơ bản sao cống chứng vào trường.vậy năm nay e muốn thi lại trường khác thì có cần phải xin ý kiến của ban giam hiều trường đó không ?

B

bonjour

muốn thi lại bạn ko cần phải xin phép trg` ĐH mà bạn đang học đâu

bạn cứ đăng kí thi như 1 thì sinh tự do

nếu sau khi thi đỗ bạn có thể nộp hồ sơ vào trg` mới học bình thường và coi như đã bỏ học ở trg` cũ :D

nhưng theo tớ nên đến trg` cũ rút hồ sơ và đóng phí bồi thường đào tạo j` đó
nếu không khi cả 2 trg` phát hiện bạn đang học như thế sẽ đuổi học bạn :D

phí bồi thường khoảng 4triệu VNĐ :D

còn nếu bạn ko đỗ e là bạn cũng sẽ có thể bịi buộc thôi học vì nghỉ quá nhiều :D

tớ chỉ biết tầm đấy thôi
vì tớ cũng thi lại năm nay :D

tiện thể nhờ anh Mod tư vấn :)

N

nhoc4388

nhưng mà tớ có nộp hồ sơ gốc vào đâu với lại bỏ gần 1 năm họ cũng xóa tên khỏi danh sách sinh viên rồi.năm nay bạn định thi trường gì?

B

bonjour

tớ thi ngân hàng :D

tớ biết nộp hồ sơ là bản sao

tớ cũng nghe nói là chỉ cần bỏ học là đc ở trg` cũ là đc

nhưng mà chả biết thế nào nữa
đọc báo thấy nói là khi 1 trong 2 trg` ĐH phát hiện ra là mình chưa rút hồ sơ trg` cũ thì cả 2 trg` sẽ đồng thời đuổi học

anh Mod đi đâu rồi ý nhở :-/

M

marukokeropi

cóa ai bjt đại học Công Đoàn là trường chi hok ạ
cóa kết toán hok ạ

B

bonjour

kế toán thì hầu nhw trg` đại học nào có dính đến kinh tế đều có :)

tớ cũng đang học kế toán - kiểm toán nè :D

A

aqnacm

Tớ cũng ko thi lại đại học bao giờ nhưng mà nếu thi đỗ trường khác bạn phải rút hồ sơ ở trường cũ đấy, nó liên quan đến nhiều chuyện lằng nhằng chứ không chỉ có mấy cái giấy tờ là đủ đâu . Nói chung bạn đã thi lại và đỗ thì người ta cũng chẳng giữ bạn hay gây khó dễ cho bạn làm gì, đường đường là 1 trường đại học chấp gì 1 thằng sinh viên quèn :))

B

bonjour

uh

họ sẽ cho mình rút

nhưng với điều kiện phải nộp lệ phí bồi thường đào tạo

như mình biết , trg` ĐH DL Hải Phòng : khi nộp hồ sơ phải nộp học bạ bản chính , muốn rút hồ sơ phải đóng 40triệu VNĐ
quả không đơn giản :)

T

tuyetmoclan

mình vào đây là để học hỏi
giúp nha
có thể nỏi chuyện với mình qua nick : sweet_heart142002

T

tuyetmoclan

mình vào đây là để học hỏi
giúp nha
có thể nỏi chuyện với mình qua nick : sweet_heart142002

H

hocmai.trogiup

nhoc4388 said:
năm ngoái em có theo học 1 trường DH nhưng đến cuối kì 2 e đã bỏ và e chỉ nộp hồ sơ bản sao cống chứng vào trường.vậy năm nay e muốn thi lại trường khác thì có cần phải xin ý kiến của ban giam hiều trường đó không ?

Chào em, Theo anh được biết:
Về nguyên tắc các đối tượng đang học một trường ĐH, CĐ nào đó muốn dự thi lại thì phải được đồng ý của ban giám hiệu trường mình đang học.
Theo Quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng 2008 của Bộ GD&ĐT, các sinh viên đang học tập chưa được Hiệu trưởng cho phép thì không được dự thi đại học, cao đẳng.
Em cần chú ý để có sự lựa chọn đúng đắn nhất nhé!

Top Bottom