anh em vào giúp tí

P

puu

chị chia sẻ chút kinh nghiệm của chị 1 năm trước . hi
thời gian này 1 năm trước chị vẫn ôn thi theo cách giải đề thi
căn thời gian làm bài, hết tg thì dừng lại
luyện đề giúp các em sẽ biết cách bố trí thời gian cho bài làm phù hợp
trong qua trình làm đề khi các em vân còn yếu về phần nào thì có thể dành tg 1 buổi/ 1 ngày để xem lại kiến thức về phần đó
trong quá trình làm bài nếu em thấy em mắc lỗi sai nào thì hãy ghi tất cả những lỗi sai đó vào 1 quyển vở, hay các em có thể ghi với những dạng đề như thế này thì có những cách giải nào, sau đó trước ngày thi 1,2 ngày các em hãy cho mình nghỉ ngơi. để tinh thần thoải mái, ko nên làm đề nữa vì có thể lúc đó nếu em ko giải đuoc sẽ làm tâm lý em cảm thấy mình yếu kém, mất tự tin. lo lắng. trong 1.2 ngày đó em đưa quyển vở mà em ghi chép những điều cần chú ý em đọc qua để khi thi tránh mắc sai lầm
bước vào phòng thi nhiều bạn sẽ căng thẳng. lúc đó các bạn hãy hít một hơi thật sâu nhé. làm 5 lần. và nên làm quen với những người bạn trong phòng thi. vì như vậy các bạn sẽ tạo không khí thân quen hơn
1 điều chị nghĩ nên: đó là cuối giờ thi, các em có thể trao đổi đáp số với nhau, với môn toán thì nên dành 15-30 phút cuối để khảo lại bài, sửa lại lỗi sai ( nếu có)
và nếu với những câu khó kiếm điểm thì các em ko nên danh tg cho nó qua nhiều mà nên dành tg để khảo lại bài ( trừ những bạn rất xuất sắc có thể kiếm điểm từ những câu khó)
chúc các sĩ tử một mùa thi thành công ^^

T

thanhdatkien

anh chị học được toán or mấy bạn bik cách chứng minh một đường thẳng là tiếp tuyến

chứng minh nhiều điểm cùng nằm trên 1 đường thẳng

chứng minh các điểm thẳng hàng và ,và các đường thẳng đồng quy

tìm điểm cố định

chứng minh tam giác đồng dạng ,
chứng minh các đẳng thức liên quan tới tam giác đồng dạng

các bài toán về quỹ tích

tỷ số lượng giác trong tam giác vuông

tính độ dàu cung tròn ,diện tích

một phần của đường tròn

S

superdean

trả lời