Anh chị vào giúp em về phương pháp môn toán để lên lớp 10.

F

firstlove1311

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh chị vào giúp em về phương pháp môn toán để

Năm nay em mới lên lớp 10.Mà em nói thật là em một người trí nhớ rất kém, không nhớ được các dạng bài thầy cô đã giảng và còn bị nhầm lẫn nhiều.Tự học ở nhà thì dường như em học không đúng phương pháp nên suy ra có 1 suy nghĩ đó chính là chán nản. Em còn bị mất gốc các năm nữa.Bầy giờ đã về hè anh nào có thể bầy cho em cách học môn toán hiệu quả nhất để thi được không các anh chị? 18/6 là bọn em thi rồi! Em chỉ em cách tự học với.

B

baongoc05

Chị học toán không giỏi lắm đâu nhưng biết cách để học có hiệu quả đấy. Tất nhiên mỗi người có một phương pháp khác nhau để thu được kết quả cao nhất. Có thể cách học này phù hợp voiw chị nhưng không phù hợp với em.
Vì thế chị chỉ nói để em tham khảo thôi. Nếu em có thể thành công với cách này thì chị rất vui còn không chị mong các mem khác sẽ chia sẻ để em có được một cách học tốt.
Chị nghĩ cách tốt nhất để học toán đó là nhớ công thức và làm nhiều bài tập theo từng dang. Em đã mất gốc thì hơi khó. Em có thể tìm lại sách cũ, ghi lại những công thức cơ bản nhất vào quyển sổ tay rồi học lại.
Em sắp thi vào 10 vì thế nên để việc này sau vì đây chỉ là bổ sung kiến thức thôi. Còn giờ em nên tập trung vào các dạng bài của năm học lớp8, 9 để dễ dàng hơnn cho kì thi.
Chúc em gặp nhiều may mắn! :D

Top Bottom