anh chị nào đỗ đại học thì vào giúp em!

L

luanlpst

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho em hỏi có phải chỉ cần học trong sách giáo khoa và sách bài tập là đc rồi phải hok.đối với các môn tự nhiên T L H S ấy.em cần biết để có thể học tốt hơn.mong nhận đc sự giúp đỡ của các anh các chị.

S

sarikaki

hok phải chỉ có học SGK SBT là đơợc. Nhưng nắm chắc kiến thức SGK và SBT là được khoảng 80% roài. Em có thể tham khảo thêm 1 số sách nữa như bộ sách Giải Toán...(T.L.H) của NXB giáo dục, bộ sách đó rất hay đấy. Và tham khảo trên mạng, lấy tài liệu về ôn như trang http://www.onthi.com/! ^^ chúc em thành công

H

huonggianghn

cho em hỏi có phải chỉ cần học trong sách giáo khoa và sách bài tập là đc rồi phải hok.đối với các môn tự nhiên T L H S ấy.em cần biết để có thể học tốt hơn.mong nhận đc sự giúp đỡ của các anh các chị.

bố mẹ,ông bà chị đều nói như thế

ngay cả các thầy cô giáo dạy chị cũng nói vây

tuy nhiên,nó ko đúng ít nhất là đối với chị

ngoài sách giáo khoa ra,chị phải đọc thêm rất nhiều sách khác

Học 1 mà phải hiểu và biết 99 và 100

chị thấy nguyên SGK là ko đủ

tuy nhiên cũng phải học hết nó rồi mới học cái khác dc

chúc thành công:)

P

pdlong

Bây giờ Đề ĐH là khá cơ bản bạn chỉ cần học SGK và SBT là 8 điểm rồi
Còn 2 điểm còn lại thì phải có sách ngoài nhưng chỉ dự trong SGK hơi khó hơn bình thường 1 chút thôi chú khôgn đến nỗi nhăn mặt đâu

P

phamlinh1990

còn tùy vào em muốn lấy bao nhiêu điểm.
nếu điểm tầm <= 20, thì sgk + sbt là ok
muốn 27,28,29 thì k chỉ có vậy.
+sgk thuộc hết ( hồi chị ôn thi thầy dạy Hóa bắt thuộc 3 quyển sgk hóa + làm hết 600 bài trong 3 quyển sbt :)), nói thế thôi chứ bọn chị cũng thuộc hết đấy, h thì quên hết rồi, lý cũng thuộc nhé, nhưng phải hiểu, vì ít khi nó hỏi giống hệt sgk, mà lý thì nên vào mấy web, lắm câu TN funny lắm)
+ nhai nhiều đề trắc nghiệm vào, mỗi đề xong phải biết tổng kết lại
+ học phần nào chắc phần đấy, k cần kt quá cao siêu đâu, thi đh nó cũng bt thôi các em ạ, nên học kĩ những gì là cơ bản.
+học nhóm, để check lẫn nhau, rất hiệu quả cho thi trắc nghiệm
+ toán : đề cũng cơ bản thôi, nhưng phải tập trình bày trâu vào nhé. cố gắng đưa cho thầy check là tốt nhất, k bị mất điểm oan. nhớ là nhất với toán, học cơ bản thôi, đã được 9 rồi :)), cái bài 4b, hơi khó hơn 1 tí, nhưng cũng cơ bản lắm.

chị sợ nhất bdt, thì năm vừa rồi nó k thi, thi vào đạo hàm =)), cái này chị kết nhất mới thik.
các em cố gắng phân bổ time ra để ôn. đừng đâm đầu vào 1 môn, dàn trải cho cả 3 môn, và các phần trong môn. hầu như điểm cho từng phần là same.

Top Bottom