Ăn mòn hoá học vui

H

hoangoclan161

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho 2 thìa sắt như nhau, 1 chiếc giữ nguyên còn 1 chiếc bị vặn cong.Cùng đặt 2 thìa trong điều kiện không khí ẩm như nhau. Hiện tượng xảy ra là:
A. Cả 2 thìa đều không bị ăn mòn.
B. Cả 2 thìa đều bị ăn mòn với tốc độ như nhau.
C. Chiếc thìa bị vặn cong bị ăn mòn nhiều hơn.
D. Chiếc thìa bị vặn cong bị ăn mòn ít hơn.

M

mrnguyentrung198

Cho thầy tham gia với nha! ^^. Đọc đề em xong thấy quen quen. Giờ thầy gia thêm đề nhé
Thí nghiệm 1 : Có 1 cốc đựng dung dịch H2SO4 đặc nguội, thả 1 thanh nhôm vào dung dịch, sau đó nhỏ vài giọt CuSO4.
Thí nghiệm 2 : Cốc 2 đựng dung dịch HCl, nhúng vào đó nhỏ vài giọt ZnSO4 vào sau đó thả miếng Al vào cốc 2.
Thí nghiệm 3 : Cốc 3 đựng dung dịch H2SO4, nhỏ vài giọt CuSO4 vào sau đó thả vào đó 1 miếng Fe.
Nêu hiện tượng và giải thích. So sánh thế tích khí thoát ra ( nếu có) giũa các bình.

H

hoangoclan161

Híc sao không ai trả lời giùm 2 thầy trò tui vậy.Có ai không giúp giùm đi, trả lời đúng tui thanks nhiệt tình

K

khuatduycan

cau 1)
dap an la D ly do:
la do khi chiec thia bi be cong no se ngan can su tiep xuc cua khong khi voi fan ben trong bi be cong, con chiec thuyen de nguyen ko co' gi can tro nen bi an mon nhieu hon.
Day la dap an cua minh, neu thay dung thanks nha
Con cau cua ong thay giao khong bit that gia kia thi 2 thi nghiem 1,2 thay ko co' hien tuong gi con o TN3 thi thay co ket tua mau do bam vao mau Fe
Doan the'. Thay dung thanks nha!
>> nhắc nhở cậu post bài phải có dấu! lần này bỏ qua! lần sau mình del luôn!

Last edited by a moderator:
Top Bottom