aj muốn biết cách làm truyện tranh = ảnh của mình thì vào đây

J

juka_1994

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

có bao giờ mọi người nghĩ rằng sẽ làm truyện tranh bằng chính ảnh của mình chưa
để làm một truyện tranh không có j` khó cả
muốn làm được thì đầu tiên phải vào => www.comeeko.com
rùi đăng kí bằng cách nhấn "sign up"
sau khi đăng kí xong hãy nhấn " create your comic now!"
rùi làm theo các bước sau":
Bước 1:
Chọn kiểu giao diện khung hiển thị ảnh. Bạn chọn số lượng ảnh nhỏ của khung ở ô Number Of Cells. Nhấn Continue to Sep 2.
Bước 2
Ở bước này bạn thiết lập các thông số cho khung ảnh: bề dày và màu nền đường viền, kích thước khung… nhấn Continue to Step 3.
Bước 3
Nhấp chọn một khung nhỏ trong mục Select Panel to Edit. Nhấn Browse ở kế bên để chọn ảnh trên máy tính rồi nhấn Upload. Tiếp đó tạo lời thoại cho bức ảnh ở mục Add Speech Bubbles. Giống như Pikipimp bạn có thể thêm vào, hiệu chỉnh các chi tiết trang trí ngộ nghĩnh. Với các bức ảnh khác thực hiện tương tự. Nên bố trí các ảnh theo chiều từ trái qua phải hoặc từ trên xuống dưới như trang chuyện tranh giúp người xem dễ theo dõi.
Bước 4
Nhấn Preview để xem thử thành quả của bạn. Nếu thấy ưng ý chọn Save, nhập các thông tin về tác phẩm như tiêu đề, miêu tả, từ khóa phân loại. Nhấn Save lần nữa là xong.
Trong trang mới bạn chép lại đoạn mã ở mục HTML code và dùng nó để hiển thị tác phẩm trên blog.

chúc mọi người thành công và vui vẻ với những mẩu truyện tranh do chính mình tạo ra mà lại bằng ảnh của chính mình!;)

S

studyhard93

cái này hay đấy:D
cám ơn bạn nhiều nha
....................................................

S

s4obangkh0c_kh0ngr0inu0cmat

hyz!!!
đăng kí ở bên đó như thế nào vậy bạn
mình hok có nik bên đó

S

sa07jnkl0v3

link die oy` bạn ơi

mih` dzo lại báo là load page error

bạn cho lại link khác nha

Top Bottom