ai lam bai viet so 3 dzoi

A

ashin

C

congchualolem_b

đề này xem ra hay nè, bn cần gấp lắm k, giờ tớ phải đi học rồi, chiều tớ sẽ có gợi ý cho bn về đề này, đc k

C

congchualolem_b

tớ chỉ gợi ý chứ k làm tòan bài nha, tớ đưa ra cốt truyện và từ đó tự bn khai triển, phát triển ý nha ;)

C

congchualolem_b

tớ có 1 ng bn thân, bọn tớ luôn chia sẽ và thấu hiểu nhau mọi điều và còn giúp nhau học tập nữa(tớ học tự nhiên còn ng bn đó giỏi xã hội),bọn tớ luôn vui vẻ và hầu như tình bn tòan là ngày bình yên.Lần đó cô có cho bài văn về nhà,vì tớ lo làm mấy bài tóan cho cuộc thi học sinh giỏi mà quên béng bài viết đó,còn bn ấy đã viết rồi và còn viết rất hay, hôm đó bọn tớ đang cùng uống nc trong quán thì bn ấy có việc phải ra ngòai nhờ tớ giữ hộ cái cặp, tớ tranh thủ lúc ấy đã lấy cắp bài làm đó và sửa lại là tên của mình, lúc bn ấy vào tìm lại thì thấy đã mất cứ cuống cuồng lên, tớ cũng giả vờ tìm giúp và bảo chắc rơi trên đường rồi,hôm đó bn bị khiển trách vì k hoàn thành bài đồng thời phải về và viết lại, tớ thấy áy náy quá nhưng k nói ra.Đến hôm phát bài tớ đc điểm 9- số điểm quá lớn cả với tớ, với lớp và với bn ấy, ai cũng bất ngờ,nhưng tớ thì k thế và tớ chẳng vui đc dù mọi ng chúc mừng tớ nhiều lắm,trong lòng như có kiến bò vậy, cứ chột dạ lo lắng bn ấy biết sẽ trách và chẳng thèm chơi với mình nữa.Nhưng cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra, bn ấy đã biết chuyện và mấy ngày hôm sau k thèm nhìn tớ cũng k nói chuyện với tớ.Đó mới là lúc tớ thấy mình đáng trách và run sợ nhất, mặt tớ tái cả đi cắt k còn giọt máu,bn ấy đổi chỗ ngồi và hầu như tránh mặt tớ mọi lúc.Tớ chẳng thế chịu nổi thái độ đó và muốn bn ấy thà cứ đánh mắng chứ đừng đối xử lạnh nhạt.Tớ viết cho bn ấy bức thư xin lỗi và bn ấy hồi âm lại bảo rằng :tình bn như trái tim pha lê rất đẹp và cũng dễ vỡ, khi 2 ng là bn của nhau sẽ k lừa dối và đánh cắp của nhau bất kì thứ gì dù là nhỏ nhất,tớ k trách cậu về điểm của bài đó nhưng tớ cảm thấy bất ngờ và hụt hẫng khi ng bn thân nhất lại lừa dối và lấy cắp bài của tớ, tại sao bn k nói với tớ bn chưa làm để tớ giúp, hay tại sao bn lấy mà k nói dù chỉ là 1 lời để tớ k phải nghĩ rằng bn tớ là kẻ ăn cắp,tình bn k phải muốn có là có mà muốn mất là mất, đó là thứ tình cảm quý nhất với đời áo trắng,chính tay bn đã đập vỡ viên pha lê và tự tay cắt đứt sợ chỉ vàng của chúng ta,thế giới này k có j là vĩnh cửu và tình bn cũng vậy, khi bn k trân trọng nó thì nó sẽ rời xa bn,có lẽ nên có thời gian cho chúng ta suy nghĩ về mọi chuyện, tạm biệt bn thân của tớ, hi vọng sau này chúng ta vẫn sẽ xem nhau như những ng bn từng là tri âm của nhau".Từng lời nói cứ thấm vào lòng tôi, nó k sắc nhưng đủ để trái tim tôi rỉ máu, thực quá đau và quá bất ngờ, nếu thời gian quay trở lại đc tôi sẽ k làm thế để "trái tim pha lê" ấy sẽ mãi tồn tại và đẹp như 1 thời cắp sách

S

seagirl_41119

bạn ơi,hay wa' nhưng tớ nghĩ chuyện này hok phải thật đúng hok vì bạn học giỏi văn lắm mà,đâu cần làm thế!!!!!!!!!Hì hì

C

congchualolem_b

tưởng tượng ra chứ có thật đâu chứ, tớ chưa bao giờ ăn cắp văn của ng khác cả, tớ thích làm cái mà tớ nghĩ thôi, bn quá khen rồi, đó là ý của bài văn còn hay hay k nữa là do bn ấy phát triển thế nào ^^!

S

seagirl_41119

uhm,mình biết điều đó.Nhưng mình thik cái ý tưởng của bn đấy.Mình thấy bn phân tích rất đúng tâm lí con ng,tâm lí của ng mắc lỗi và ng bị hại.Mình rất ấn tượng đấy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

M

mrs.english

Lân,mi cũng chọn cái đề này hả?Can đảm ghê thế(giống tao^^)
Thế mi viết chuyện gì ?Tao viết về thằng Việt,đảm bảo hay luôn^^

M

mrs.english

Ba hắn chỉ chiếm 1 phần nhỏ thôi.
Tao viết đoạn đầu là sự thật,đoạn sau là be thôi.
Năm ngoái hắn chuyển vào lớp mình,được xếp ngồi gần tao(mi ngồi sau lưng hắn,gần bạn Đỉa thân yêu^^).Tao với hắn ngồi cứ cãi nhau(may mà chưa đánh lộn),cô là hoài.Mi nhớ không.Vì vậy,tao tức lắm.Đó là sự thật.
Còn đây là đoạn be nè.Cô ra bài làm nhóm,tao nhất quyết bảo về nhà nó làm,mục đích chính là quậy vs phá nhà nó để nó bị la.Ai ngờ khi đến mới biết sự thật về hoàn cảnh nhà nó nên bàn vs cả nhóm kế hoạch giúp đỡ nó.

Thấy chị be hay không cưng^^.Thằng Việt mà biết chắc nó giết tao ;))
Mi viết chuyện chi hay là lại "Chuyện tình Lân và Đỉa" vậy =))

A

ashin

Ác độc kon kia lo mà sửa lại câu cuối không thui bị anh đây đập nghe chưa hừ!
ngày mai tau lên không thấy đính chính thì liệu hồn nghe chưa kưng! hè hè
@_@ đây là kon Châu ngày mai (hai kon mắt xưng chù vù^^!) đừng đập em nha

Last edited by a moderator:
M

mrs.english

Lân,đừng xưng anh vs chị nhe.Lân mà oánh chị,chị sẽ mét bạn Đỉa để Đỉa đánh Lân đó.
Chị ứ sửa đấy,làm gì được nào^^

P.s Ra ngoài tin nhắn khách rồi muốn rủa gì thì rủa^^.Đây là topic môn Văn,không phải chỗ oánh lộn cưng hí^^

Top Bottom