Ai giúp mình môn lí với?

L

luckystar29

sau mỗi lần học lý thuyết trên lớp bạn fải chịu khó làm bài tập, zừa làm zừa học, làm nhìu bài tập thì tự nhiên mình cũng sẽ nhớ công thức hà, mấy bài thầy cô giảng chịu khó về làm lại cho nhớ....từ từ....cũng sẽ khá lên thôi bạn àh. sau mỗi chương trong sgk có bần luyện tập đó nó có tổng hợp mấy công thức về chương đó bạn mở cái đó ra xem sẽ có ích đó!

G

goodmorning1234

Các dạng bài về dao động thì không nhiều đâu, nên mỗi dạng bạn luyện khoảng 5 bài (cách làm như nhau để ăn sâu vào đầu cách tính) thì lần sau gặp lại dạng đó bạn sẽ "bật" rất nhanh.

D

daicadoibung

de hoc thuoc cac cong thuc ngoai phai hieu sau cac van de cac ban nen bien doi thanh thao cac cong thuc co the tim ra cho minh cac cong thuc khac cu the hon hay hon.ngoai ra phai lam nhieu bai tap.co the thoi.HIHi!

T

thaigia1989

học lý bạn phải nhớ 1 số công thức thô kệch đấy. mà muốn nhớ được thì phải hiểu và giải thích được các "hiện tượng vật lý" và thí nghiệm sinh ra công thức đó .

C

chem_wind

theo tớ thì cũng phải tìm cách nhớ nỏ chẳng hạn là tìm những câu xuyên tạc về nó : A =qEd :anh quên em đi hoặc có thể tự nghĩ ra cũng dc ai có những câu hay hơn thì pót lên cho mọi người cùng nhớ ,thạnk

Top Bottom