T
tendosuji


.Một e có động năng 11,375eV bắt đầu vào điện trường đều nằm giữa hai bản theo phương vuông góc với đường sức và cách đều hai bản.
a.Tính vận tốc v0 lúc bắt đầu vào điện trường?
b,Thời gian đi hết l=5cm của bản.
c.Độ dịch theo phương thẳng đứng khi e ra khỏi điện trường, biết U=50V, d=10cm.
d.Động năng và vận tốc e tại cuối bản
e.Động năng của electron khi bắt đầu ra khỏi hai bản
ChoéV = 1,6.19^-19,Bỏ qua trọng lực tác dụng lên electron
a.Tính vận tốc v0 lúc bắt đầu vào điện trường?
b,Thời gian đi hết l=5cm của bản.
c.Độ dịch theo phương thẳng đứng khi e ra khỏi điện trường, biết U=50V, d=10cm.
d.Động năng và vận tốc e tại cuối bản
e.Động năng của electron khi bắt đầu ra khỏi hai bản
ChoéV = 1,6.19^-19,Bỏ qua trọng lực tác dụng lên electron