Ai đâu.. giúp mình với càn gap''' mai nop.. bai` rui`... huuuu

T

tungthongminh10

P

pinkgerm

Viết đoạn văn ngắn chứng tỏ thuộc phong cách chính luận
Đề: Lòng yêu nước bắt nguồn từ tình yêu những người thân, yêu nơi chôn nhau cắt rốn với những kỉ niệm tuổi thơ không bao giờ quên.
Thanks

bài nỳ là bài 15' 45' hay 90' zậy???
bjờ đang vội nên mình ko thể vjk thành bài hoàn chỉnh dc. mình sẽ nêu 1 số ý nà:
lòng yêu quê hương bắt nguồn từ tình yêu với chính người thân, yêu nơi chôn rau cắt rốn với những kỉ niệm tuổi thơ ko thể nào quên:
+thể hiện rõ qua 2 cuoc khang chien chong mi va chong phap ( bởi đó là lúc độc lập tự do của chúng ta sắp bị tước đoạt, chủ quyền sắp bị đánh mất,....==> nhân dân ta đoàn kết một lòng một dạ, bằng mọi cách đứng lkên chống quân xâm lược - thể hiện lòng yêu nước, yêu nói mình dã được sinh ra với những kỉ niệm tuổi thơ kh bjờ quên, ko bjờ muốn và để mất; yêu những người thân xung quanh và ko bjờ muốn họ phải cực khổ, phải mất tự do, biìnhđẳng,....0
+ thể hiuện rõ trong xã hội hiện đại ngày nay(.....)
====> việc mà một ng hs chúng ta phải làm ngay bjờ để thể hiện tìh yêu với nhưữngng thân, với noơ chôn rau cắt rốn-lòng yêu nước( là học tập tôt, tu luyện đạo đức để trở thành con ngoan trò giỏi, để sau này sẽ trở thành một công dân tốt phục vụ cho chính quê hương mình, cho đất nước,....)

@@@ đây là bài vjk theo phong cách ngôn ngữ chính lkuận nên khi vjk bn cần chú ý đến từ ngữ, ngữ pháp nha( phải có từ ngữ chiínhtrị, từ ngữ lí luận: độc lập, tự do, bình đẳng, quyền lợi,....; về ngữ pháp thỳ nên sd từ ngữ liên kết: do vậy, vì lẽ đó, cho nên, dù...nhưng,...; về bptu từ..............) phần nghị luận xã hội thày mình nói ko có trong đề thi đh nên mình ko ngâm cứu kĩ, nên mình chỉ bjk vậy thui, còn thiếu j thỳ bn thêm vào júp mình na

Top Bottom