ai biết về phương pháp Kiên đan o ?

L

loveyouforever84

ego_sweet said:
hic...
mình làm bài tập thấy co nói đến phương pháp Kiên đan nhưng o hiểu nó là phương pháp j mọi người giúp mình với nhé!
Phương pháp Kjeldahl : Chuyển nitơ trong hợp chất hữu cơ thành khí (NH4)2SO4 bằng cách đun nóng hợp chất hữu cơ với H2SO4 (dư, đã biết trước số mol). Sau đó xác định lượng H2SO4 dư bằng phản ứng trung hòa với NaOH vừa đủ (chuẩn độ axit – bazơ), từ đó ta cũng tính được số mol và % khối lượng nguyên tử N có trong hợp chất hữu cơ.

Xem bài giảng của Thầy tại website : trường trực tuyến nhé !

(http://truong*tructuyen.vn/SchoolOnline/Communication/Offline/tabid/119/typ/-1/AuthorId/5/Default.aspx)

Khi copy link, em viết liền nhé (bỏ dấu * đi) hoặc xem theo link BÀI GIẢNG ở dưới nhé

S

saobanglanhgia

:D nếu mún làm bài tập giải toán có liên quan đến phương pháp Kiên đan thì anh sẽ post cho coi

L

loveyouforever84

ego_sweet said:
hic...
mình làm bài tập thấy co nói đến phương pháp Kiên đan nhưng o hiểu nó là phương pháp j mọi người giúp mình với nhé!
Em nên viết đúng tên nhé !
(Lúc đầu Thầy đọc tin nhắn của em lại tưởng là pp Kiến đàn đấy !) :D

E

ego_sweet

loveyouforever84 said:
ego_sweet said:
hic...
Em nên viết đúng tên nhé !
(Lúc đầu Thầy đọc tin nhắn của em lại tưởng là pp Kiến đàn đấy !) :D

hix thầy ơi sách em viết thế mà...
em cảm ơn thầy !

S

saobanglanhgia

ego_sweet said:
trời !!!
nói pót bài tập lên cho em mà o pót lại còn spam nữa...
:D uh, thì post nhá, nhưng từng bài thoai:
bài 1:
Phân tích 0,31 gam chất hữu cơ X chứa C, H, N tạo thành 0,44 gam CO2. Mặt khác, nếu phân tích 0,31 gam X bằng phương pháp Kjeldahl rồi dẫn toàn bộ lượng amoniac tạo thành vào 100ml dung dịch H2SO4 0,4M thì phần acid còn dư được trung hòa hoàn toàn bởi 50ml dung dịch NaOH 1,4M.
Lập CTPT của X, biết 1 lít hơi X (đktc) nặng 1,38 gam.

Top Bottom