9x iu và "những thiên thần áo trắng"

S

so_am_i

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chắc các bạn đều biết bộ phim những " thiên thần áo trắng" đang phát trên VTV3 lúc 21h tối T4,2,3 hàng tuần. Riêng mình ko chỉ biết mà còn rất thik xem nữa ;D Tuy là phim VN nhưng lại hay, nó gần gũi và chân thực với chính cuộc sống hàng ngày và tuổi học trò của tụi mình. Nhưng mấy tập gần đây khi chuyện Juder Mju có bầu thì câu chuyện đã rẽ sang hướng khác, mình rất muốn dc biết về suy nghĩ, cảm nhận cũng như quan điểm và cáh đáng giá của các bạn- Học sinh VN bây giờ, trước: tình huống đó. Và cả về GD giớii tính ở VN hiện nay và cả phim VN cho teen bây jờ nữa. Hãy thẳng tắn nói ra quan điểm của chính bản thân mình các bạn nhé :D :M_nhoc2_16:

Last edited by a moderator:
T

thuyhoa17

đầu tiên, cho tớ nhận xét 1 tí về bộ phim này đã nhé: nội dung phim thì công nhận là hay, nhưng mà cách diễn đạt thì rất chi là tệ, cả về lời thoại và diễn xuất.:D

Còn về chuyện Miu thì chẳng ra đâu vào đâu, tự nhiên chẳng nói rõ nội dung gì cả thì lại bảo là Miu có thai với Hùng, chỉ vì 1 lí do đơn giản là nằm chung mà chẳng hề đụng chạm gì đến nhau.
Tớ nghĩ thì hs lớp 12 có thai là chuyện ko tốt tí nào cả, và còn cả đi nạo thai nữa chứ. :(

Còn việc giáo dục giới tính của nước ta thì tớ nghĩ là .... tớ ko biết :D

Còn phim việt thì chủ yêu có thai ở lúa tuổi đã vào đại học ròi chứ còn ở lớp 12 thì ít lắm, rất ít.

M

meo_kute9x

oài phim đấy tớ thấy giáo dục giới tính rất nhìu tớ xem rất ít nhưng thấy phim cũng hay lém

S

so_am_i

Có xem 1 hay lần rồi ko xem nữa. Chẳng bik nó thế nào cả
Vậy thì xem đi :D Giờ nghỉ hè rồi nên mình quyết định xem hết bộ phim này (mặc dù nghe bọn bạn bảo dài lắm) để rồi vô năm học quyết tâm cày đào cho lớp 12. :D

Còn phim việt thì chủ yêu có thai ở lúa tuổi đã vào đại học ròi chứ còn ở lớp 12 thì ít lắm, rất ít
Là phim Việt ít chứ đâu phải VN ít?? CHỗ mình việc anh chị lớp 12 có thai,chờ thi Tốt nghiệp rồi ở nhà sinh con hay lấy chồng sớm ko còn là chuyện lạ nữa. Mình nghĩ giờ đưa những chuyện đó lên phim là đc rồi. Và mình cũng nghĩ các bậc phụ huynh xem phim để nhìn nhận khách quan hơn về hiện trạng bây jờ của bọn mình. h xem phim đến chỗ Juder Mju có thai mà bị bố mẹ la bảo rằng "linh tinh, nhảm nhí, xem hại người" trong khi đó chuyện này chỗ mình đã có?? ko thể hiểu nổi :l

P

phamminhkhoi

Đôi điều về nhận xét: Tớ không thích những phim của DD lê Hoàng, ý tưởng nghèo nàn, nội dung dài dòng (có tập thì dài lê thê chỉ để nghe diễn viên than vãn), diễn viễn diễn không có nét (hình như chưa anh chị nào học qua lớp điễn xuất), chi tiết nhiều khi rời rạc không ăn nhập vs nội dung (ví dụ ở một tập nào đấy tớ xem, lúc đầu là chỉ trích việc "dạy, đọc, chép " trong nhà trường, nhưng cuối cùng lại thành ra vấn đề "học sinh không cần thầy cô giáo vẫn làm bài tốt" và lại có cảnh "ăn thua đủ" khi thầy giáo bước đi trong tiếng cười nhạo báng cua học sinh. Không hợp với cách ứng xử của Việt Nam)

Bối cảnh: Ngôi trường thiếu sinh khí và noí thẳng ra không giống chút nào với môi trường sư phạm. Học sinh thì bị biến thành những con gà công nghiẹp đần độn không có tư duy. Bộ phim có tập phê phán vấn đề đọc chép mà cuối cùng lại thành chép đọc. Chưa kể một số phản ứng khó hiểu của các nhan vật, không thật chút nào. Quá dở.

Tớ kỳ vọng mình sẽ được xem một bộ phim thực sự hay dành cho tuổi teen, nhưng cuối cùng quá thất vọng. Rồi còn nghe ông DD trước khi làm phim nói một câu: " Tôi thấy TH Việt nam dở quá nên tôi làm phim này....". Mất luôn cảm tình với cả đạo diễn. Đừng là phê phán ng khác thì dễ.

Nội dung: Dài lê thê và chán ngắt. Tớ mới xem qua ba bốn tập và đều không theo dõi hết vì tạp nào cũng giống tập nào, như tập lấy trộm nhật ký gì đo. Cốt truỵe lê thê, hành động thì chỉ có thê rnói là...vô đạo đức. Rồi còn một số chi tiết vô lý: Như đồng phục cua học sinh có lý nào lại kỳ cục như vậy, thế thì chạy nhảy kiẻu gì ? Toàn phim chỉ thấy các bạn đi di lại lại =.=, còn cách nói chuyện thì y như những ông cụ bà cụ non nghe muốn nổi da gà. Chẳng giống chút nào với học sinh cả.

Một bộ phim quá dở mà ko hiểu sao Đài tH lại công chiếu vào giờ đó (hình như không duyệt).

Tớ thấy một số phim trên mạng do teen nhà ta tự làm còn hay gấp trăm lần cái bộ phim đó.

S

sweet_angels

Mik` thấy phim này chẳng thực tế tẹo nào! Toàn những chuyện đâu đâu mà có lẽ một số ít ở thành phố mới có chứ ở nông thôn như mik thì... Đã 12 rồi mà chưa biết đến tình iu xem ra ko đúng lắm nhi? Mà một Milk thông minh mà chỉ ngủ chung mà vội kết luận mik có thai => hoang đường. Nói chung là mik thấy ko thick bộ phim này cho lắm, mong các bạn góp ý xem sao~~~~

S

starfish_blue_sea

càng xem càng thấy....
nói chuyện thì cứ viển vông đi đâu, từ ngữ già cả.....mà nhiều khi tớ không hiểu nhân vật muốn nói đến cái gì?
tình tiết dài dòng, mỗi 1 chuyện mà kéo dài mấy tập
người xem mất hết kiên nhẫn......
cái chuyện Miu có thai ở lứa tuổi này là khó chấp nhận (hình như chỗ này nội dung hoang đường quá)
tiếp là nạo vét thai
ôi......

@pic này cho vào box 9x iêu không hợp lắm nhỉ?

Last edited by a moderator:
S

sweet_angels

nhắc đến cái này mới nhớ, em thấy cái phim Bộ tứ 10A8 coi cung~ chan' lắm, có bấcnò đồng ý ko.
em thấy cái phim bộ tứ 10a8 đang chiếu trên tv vào buổi tối coi rất chi là nhảm ạ ;))
phim ko ra phim, em thấy cái phim đó chả biết nó hay cái chỗ nào hay là xì tin ra sao, chỉ toàn những thứ lảm nhảm tầm xàm ba láp, nội dung ko rõ ràng, chả thể hiện ý nghĩa gì sâu sắc....
Chỉ toàn những việc bình thường diễn ra hằng ngày của mấy em teen teen, rồi nào là đi học mà di động nhắn tin với chả môi son má hồng này nọ, đâu có đúng với đa số mấy trường học bây giờ. Chỉ toàn những thứ rất là bình thường xảy ra trong những ngày rất là bình thường
Mấy cái đó mà cũng đem chiếu lên tv cho cả nước vn mềnh coi
chẳng thà như là học sinh nghèo vượt khó hay là sinh viên nghèo tập đú hay là tấm gương tốt hay là xã hội đầy cạm bẫy ..... rất nhiều chủ đề
Vâng xét cho cùng em ko biết cái gọi là bộ tứ 10a8 thuộc cái chủ đề nào & thuộc cái thể loại phim gì
rồi cái nội dung thì chốt lại 1 câu rằng "nhảm vô đối" chả có cái ý ngthĩa gì sâu sắc, nhiều khi nghĩ đi nghĩ lại cũng chả biết nó chiếu cái gì lên tv và chiếu cái đó lên để làm gì
nói xiệt là em chưa thấy cái lớp học nào như cái lớp học trên 10a8 đấy, con nào con đấy điệu chảy nước, phấn chát lên mặt cả kí lô, chắc vì mấy em ý lên tv cho công chúng xem mình biểu diễn thời trang ở lớp học nên phải chát phấn cho thật nhiều, thế thì nó mới tự tin tỏa sáng dc
còn con zai thì cứ gọi là bẻ đôi gãy làm 2
nam tính chả thấy, cứ như thể điệu điệu thế nào ấy
người ta đóng phim thì làm sao cho nó tự nhiên, giống với đời thật đi, đằng này .....

còn nữa, hôm nọ em thấy con chị gái ngồi xem phim ấy, hỏi nó:" cái phim này mà xem làm cái gì"
nó phán 1 câu :" tao xem coi nó nhảm cỡ nào "

ko còn gì để nói
Còn cái cách diễn xuất thì phải nói rất là "tuyệt vời" của các bạn teen
hix nói chung là cái phim ấy nhảm vô đối ạ
em cứ bật ti vi mà thấy cái đó là chuyển đài ngay lập tức
các bác thấy sao, có giống em ko

bác nào nói em vơ đũa cả nắm thế, phim vn cũng khá nhiều phim hay, hay thì em ko nói, ở đây em nói mỗi cái phim này thôi mà
à mà quên, còn cả cái phim thiên thần áo trắg nữa, 2 phim y như nhau cả
à mà phim teen thì như kính vạn hoa hay đấy, có ai nói gì đâu,
còn 2 cái phim này như ....
~~~~~trích dẫn từ truongton.net~~~~
Các pác thấy đúng thì thanks giùm em cái nha!:D

A

amy_97

mình thấy nó cũng hay
nội dung nói chung là được nhưng riêng cách diễn xuất thì mình thấy rõ là tệ
rùi còn mấy tập gần đây
đùng một cái
bảo miu có thai
rùi chẳng nguyên cớ chi mà nói là đứa con của hùng(chỉ vì cái việc nằm chung giường mà chẳng hề động đến nhau^^chi tiết này ông biên tập viết hay ghê^^ngu không tả nổi)
rùi cả cái chuyện phá thai nữa chứ
bảo sẽ phá nhưng rùi lại không
mình chẳng hiểu ra đâu vào đâu nữa nè

cái việc giáo dục giới tính cho thế hệ trẻ thì mình không quan tâm lắm

S

sergeant

Nhảm nhí :-j
Ngay từ đầu đã ko thiện cảm rồi :)|
Nói đj nói lại ,toàn bộ phim ,trên mọi phương diện chẳng có cái gì đáng để nói là hay cả :-j
"Thiên thần" =))=))
Nhảm :-j

S

sweet_angels

Có một cái rất thấy ngộ là thiên thần áo trắng mà trong phim hình như là thiên thần áo hồng thì phải ;))

S

so_am_i

:) Mình rất vui khi nhận được những lời nhận xét thẳng thắn của các bạn :) Cảm ơn tất cả!
Quả có 1 sự thật ko thấy ai phản đối là "phim Việt dành cho teen hầu hết ko hay" ( Chỉ là hầu hết thôi vì vẫn có những bộ phim xem mãi ko chán :) ) Hình như các đạo diễn VN vẫn chưa thực nắm đc tâm lý của khán giả và tâm lý tuổi bọn mình. ĐÚng là trg Những TT áo trắng có nhiều cảnh khá xa lạ với ngay cả chính học sinh. Bộ trang phục, căng tin và cả lớp học và số lượng thành viên trong lớp cón là giấc mơ của tụi mình thôi. Nhưng chuyện về mju thì mình nghĩ đó là con Hùng ko thì chắc còn phải xem tiếp, vì bây jờ phim khá úp mở. CÓ đc ng bố như cha Mju cũng thật tuyệt vời nhỉ :)
Còn về dàn diễn viên, mình thấy ở phim này còn hơn nhiều phim # nữa. Tuy có cả nhữg diễn viên lâu năm đóng vai học sinh nhưng mình thấy đều khá trẻ trung. Ko biết các bạn nghĩ sao chứ mình thì rất ko thick phim hs mà có những diễn viên quá lớn tuổi, quá chín chắn. Ko biet diễn đạt ra sao nhưg như vậy khô cứng quá. Ve bphim hs thí mình thấy Nhật klý Vàng Anh 1 lại khá hay ( có lẽ vì vậy mà ng ta làm thêm phần 2) nhưng vì vụ scandan đó mà Nhật ký Va cũng nghỉ luôn thì tiếc thật : l

L

laban95

Phim này coi mấy tập đầu thấy mê lắm (Cảnh Sài Gòn :x)
Nhưng coi riết rồi bỏ tập
Hok thèm coi luôn
=.=!

T

thuyhoa17

CÓ đc ng bố như cha Mju cũng thật tuyệt vời nhỉ

ông bố miu tuyệt vời :))
ông này tuyệt vời tùy trường hợp.
Bữa nay có vụ miu có thai mà ông bố đâu có thèm quan tâm đâu.
Con gái mình thì nằm ốm trên ghế mà ông bố thì lên phòng làm việc, việc gì mà to lớn thế, để cho mấy đứa bạn chăm sóc con gái mình.
Còn khi miu đi phá thai thì ông ko có ở đó :(

Tuyệt vời quái. =))

S

so_am_i

:D một màn kịch tuyệt vời đó chứ?? Ko biết có ảnh hưởng riêng đến từng ai ko? nhưng với cả chúng ta thì cũng đã có 1 cuộc tranh luận sôi động rồi. Là lừa dối hay sự hi sinh?? cái này do mỗi người quyết định thôi :D

C

chip.pi_kute

Như anh khôi phát biểu , tớ ko có ý kiến gì , tớ thấy teen việt nam mình làm video đỉnh đấy chứ :) thà tớ pải coi phim cảu nc' khác còn hơn :) vs lại tớ ko hay coi phim mấy nên cũng ko hiểu rõ lắm:)

C

congchuatuyet_lc

đó .............
khi xem phim "Những thiên thần áo trắng" thấy chán le'm
xem tập đầu còn tạm còn những tập sau thì ko hỉu j` cả
tóm lại thì là ko hay ........................ ­
nội dung kỳ ­quặc .............
trường lớp thì ko phù hợp vs lớp học Việt Nam

C

congchuatuyet_2009

Ghét nhất khoản áo đồng phục.
Nhiều người nhận xét là k phù hợp vì nó bó quá sát.
Tiếp nữa là k có màu trắng truyền thống.
Như bây h tớ thấy nhiều trường vẫn giữ cái nét là để hs THPT mặc áo dài.
Thướt tha, đẹp :x

Top Bottom