Tâm sự Bản kiểm điểm

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi phuong2k60507@gmail.com, 21 Tháng mười một 2019.

Lượt xem: 49

1. phuong2k60507@gmail.com

phuong2k60507@gmail.com Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Danh Phương
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Theo phân phối chương trình thì sau khi hết bài "Dấu ngoặc kép" bọn mình sẽ học bài luyện nói. Vì tiết luyện nói trước cô giáo mình không dạy, bảo cái này bọn mình tự luyện ở nhà. Vì thế tiết này 26/36 bạn lớp mình không soạn bài đó. Khi báo cáo tình hình làm bài và soạn bài của các tổ viên, có 1 bạn bị cho là thiếu bài đã thắc mắc với cô là có phải soạn bài luyện nói không. Cô mình có phải soạn, rồi bạn kia tuyên bố luôn là gần hết cả lớp thiếu bài soạn. 26 bạn đứng dậy để cô ghi vào sổ đầu bài. Một bạn khác trước khi cô ghi đã giải trình rõ thắc mắc. Cô vẫn bảo phải soạn và kết cục là 26 bạn bị ghi hết. Như lớp mình GVCN yêu cầu nếu bị ghi vào sổ đầu bài thì phải có bản kiểm điểm nộp ngay vào hôm sau. Nhiều bạn hôm nay khóc nức vì bố mẹ tuyên bố không kí bản kiểm điểm. Mình nghĩ chỉ có 2 cách bọn mình có thể làm:
    1. Giải trình với GVCN, nêu rõ lí do bọn mình không biết
    2. Thuyết phục, giải thích với phụ huynh
    Bọn mình đang hoang mang không biết phải chọn cách nào, nhờ các bạn giúp đỡ!

2. Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy

Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS - THPT Cồn Tiên

Cách 1 nha :) Bạn không sai thì mắc gì phải xoắn. Cô mình thì không gắt như vậy nhưng mà cô nói không học mà bắt soạn thì cô sẽ bị lớp dọa "giết" :)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted