Bài tập trắc nghiệm về Unit 2

anhchauuu

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tám 2018
265
149
51
Gia Lai
THPT Chu Văn An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chọn đáp án đúng và giải thích. Giups mình với
1) Did she say she ____ him tomorrow?
a. has visited b. will visit c. would visit d. is going to visit
2) Last year, I went to a party alone. I didn't know any people there except the host. I felt very________
a. embarrass b. embarrassed c. embarrassing d. embarrassingly

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
1) Did she say she ____ him tomorrow? ( Việc thăm anh ta 'có thể' xảy ra trong quá khứ , cách để bạn nhận biết ở đây có phải là tường thuật hay không là bạn dựa vào chữ tomorrow , nếu chữ tomorrow được chuyển thành the next day thì bạn sẽ chọn đáp án C , nhưng ở đây thì không , bạn đừng để tâm về việc câu hỏi ở quá khứ , nó là mẹo )
2) Last year, I went to a party alone. I didn't know any people there except the host. I felt very________ ( feel+Adj . Embarrassed :mang nét nghĩa chỉ cho cư xử , biểu hiện của con người như là ngại ngùng , rụt rè đặc biệt trong trường hợp cộng đồng . Vì thế ở đây mình chọn câu B )
P/S : Nếu bạn không hiểu chỗ nào hãy hỏi nhé . Chúc bạn học tốt.

anhchauuu

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tám 2018
265
149
51
Gia Lai
THPT Chu Văn An
1) Did she say she ____ him tomorrow? ( Việc thăm anh ta 'có thể' xảy ra trong quá khứ , cách để bạn nhận biết ở đây có phải là tường thuật hay không là bạn dựa vào chữ tomorrow , nếu chữ tomorrow được chuyển thành the next day thì bạn sẽ chọn đáp án C , nhưng ở đây thì không , bạn đừng để tâm về việc câu hỏi ở quá khứ , nó là mẹo )
2) Last year, I went to a party alone. I didn't know any people there except the host. I felt very________ ( feel+Adj . Embarrassed :mang nét nghĩa chỉ cho cư xử , biểu hiện của con người như là ngại ngùng , rụt rè đặc biệt trong trường hợp cộng đồng . Vì thế ở đây mình chọn câu B )
P/S : Nếu bạn không hiểu chỗ nào hãy hỏi nhé . Chúc bạn học tốt.
câu thứ 2 á bạn, thầy mình nói là EMBARRASSING. Vì trước đó có từ Felt, mà felt là động từ chỉ giác quan nên sau đó phải là một tính từ đuôi ing

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
câu thứ 2 á bạn, thầy mình nói là EMBARRASSING. Vì trước đó có từ Felt, mà felt là động từ chỉ giác quan nên sau đó phải là một tính từ đuôi ing
À đúng rồi , xin lỗi bạn mình nhầm do đầu mình đinh ninh là tính từ + ed dùng để chỉ cho người và -ing là chỉ cho vật nhưng nếu xét về tình cảm hay cảm xúc thì thường dùng -ing hơn . Sẵn tiện đó mình cho bạn nghĩa của ed và ing để bạn dễ phân biệt luôn nhé .
Embarrassing : making you feel shy , awkward or ashamed, cause somebody to look stupid ,etc ( làm cho bạn cảm thấy ngại , rụt rè )
Embarrassed (of a person or their behaviour) shy, awkward or ashamed, especially in a social situation. ( còn đây là ở chủ thể chủ động , tự động xấu hổ , rụt rè , không phải bị tác động như embrassing trên nhé )

• Like
Reactions: anhchauuu
Top Bottom