Tâm sự Những phương pháp để có một bài thi tốt nhất

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các anh chị 2k1 đang đối mặt với một kì thi vô cùng quan trọng - Kì thi THPTQG năm 2019 . Vậy các"Tân sĩ tử" đã chuẩn bị những gì cho kì thi này rồi? Nếu các bạn tự tin rằng mình đã chuẩn bị đủ kiến thức cho kỳ thi quan trọng này thì chưa đủ đâu nhé! Hôm nay, mình lập topic này để “mách” cho các bạn những bí quyết làm bài thi hiệu quả nhất :)
----------------------------------------------------------------------------------------

1.Luôn giữ tâm trạng thoải mái nhất

Luôn để tâm trạng thoải mái nhất chính là một trong các bí quyết rất quan trọng, điều đó sẽ giúp chúng ta đánh tan những áp lực xung quanh. Ngoài ra, theo như mình biết thì một tâm trạng tốt sẽ làm cho một bài thi tốt hơn đấy ^^

OzIO50LUYSIVsRjAGX0PNshZfOTFtMqVh-gCP4CJUpRviQLKOpmt_kEPwj79KSWTKy_lpfSM9XZF-qvqHw1Ze3Xz4nfFmMQIW9M4HimvEx_OrV6E0eY4m9EWCjKjLha6Y6EgERN-

Nguồn ảnh:Kênh14

2. Bài dễ làm trước , bài khó làm sau
Trước nay có rất nhiều bạn làm bài theo thứ tự , mặc cho câu đó dễ hay khó . Nhưng phương pháp này không đúng đâu nhé ! Khi bạn tập trung làm một câu hỏi khó thì rất tốn thời gian và có lúc là chẳng làm được gì , còn các câu hỏi dễ thì điểm vừa cao lại không tốn nhiều thời gian vậy tại sao chúng ta không làm câu dễ trước nhỉ ?

3. Đi ngủ sớm trước ngày thi
Trước khi thi không ít người học rất khuya, cố gắng nhồi nhét kiến thức vào đầu. Điều này không hề giúp bạn nâng cao điểm số, ngược lại làm tinh thần bạn mệt mỏi, căng thẳng, không có khả năng tập trung để làm bài. Tại thời điểm này, thư giãn nhẹ nhàng sau đó đi ngủ sớm là điều tốt nhất bạn nên làm:)
XiRrZJ4mWdNcyI2BP6G4fH_9S0DKsN6J9b2wQ9FGS1o9WvaVxonuPJgpmynpGv4ygsYwmIUJTZC14aDAoWUNES4cW2DPunrE8GvvIpm39GvrgFjVbmsTdgJbv8IElUgP-PHtih-M

Nguồn :Soha

4. Đến nơi thi sớm
Có rất nhiều bạn đến giờ thi rồi mới đến nơi thi dẫn đến chậm trễ trong việc tìm SBD , phòng thi , vị trí và đặc biệt khiến cho tâm trạng lo lắng , rối bời . Vì vậy , để đạt được nhiều lợi ích hơn thì hãy đến nơi thi sớm để ổn định tâm lý thật tốt.

5.Đừng học trước khi thi
Theo nghiên cứu của nhiều nhà khoa học và thực tế cho thấy , học trước khi thi sẽ làm bạn quên đi những kiến thức cũ do đó đừng học trước khi thi.

6.Chuẩn bị đồ dùng kĩ trước khi đi thi
Đêm trước khi thi , bạn hãy chuẩn bị đầy đủ bút viết (nhớ đem thêm vài cái đề phòng hết mực ), bút , thước , compa, eke , giấy nháp…… và để vào túi . Điều này sẽ giúp bạn không lúng túng vì thiếu đồ dùng trong lúc thi cử.

7.Kiểm tra lại bài khi đã làm xong
Sau khi làm xong câu nào , thì bạn hãy kiểm tra lại và đảm bảo là nó đúng , không sai những lỗi sơ suất nào . Ngoài ra , kiểm tra lại bài cũng giúp bạn thấy được những lỗi sai mình không để ý tới và sửa lại sao cho đúng .

:Tonton1Trên là những bí quyết để có kết quả thi tốt nhất mà mình đã thu thập được :) Nếu có những bí quyết nào nữa thì các bạn có thể chia sẻ cho mọi người ở dưới topic này:Tonton18
:Tonton2Chúc mọi người có thể đạt được kết quả tốt nhất trong các kì thi .:Tonton2

@YuuDuong , @Kyanhdo , @Bangtanbomm , @Trâm Nguyễn Thị Ngọc , @Mart Hugon , @Hồ Nhi , @temotojirimo12 , @Đức Nhật , @baochau1112 , @Huyền Sheila , @phamkimcu0ng , @jehinguyen , @Mộc Nhãn , @hoa du , @Thiên Thuận , @Bong Bóng Xà Phòng , @Pineapple <3 , @bạchlinh0912 , @Tuấn Anh Phan Nguyễn , @Shirayuki_Zen , @Trang Vũ 2k5 , @Phạm Đình Tài

Last edited:
Top Bottom