Văn 7 sửa đoạn văn

LLunaa

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười một 2018
383
294
76
Ninh Thuận
-_-
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bạn sửa giúp mình bài này với
( đề: viết 1 đoạn văn ngắn tả cảnh quê hương. trong đó có sử dụng câu đặc biệt.)

(1) Quê hương! (2) Hai từ thật thân thương.(3)Đã lâu lắm rồi em mới có dịp về thăm quê.(4) Vừa bước vào cổng làng, em đã thấy những cánh đồng lúa chín trải dài như những tấm thảm vàng khổng lồ .(5) Rộng quá. (6) bát ngát quá.(7) ở thành phố em hiếm khi được thấy một cánh đồng lúa rộng và đẹp như thế này. (8) Trên bầu trời, những cánh cò trắng bay lượn dập dờn thật thích.(9)Xa xa lại có những chú trâu đang thung thăng gặm cỏ.(10) Tất cả hòa quyện với nhau tạo thành bức tranh phong cảnh thật bình dị và tuyệt vời.(11) Ôi ,quê hương .(12) Quê hương mến yêu.
* câu đặc biệt: (1),(5),(6),(11)

Thảo hahi.love

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng bảy 2018
389
268
76
18
Hà Nam
Trường Trung học cơ sở Đinh Công Tráng
các bạn sửa giúp mình bài này với
( đề: viết 1 đoạn văn ngắn tả cảnh quê hương. trong đó có sử dụng câu đặc biệt.)

(1) Quê hương! (2) Hai từ thật thân thương.(3)Đã lâu lắm rồi em mới có dịp về thăm quê.(4) Vừa bước vào cổng làng, em đã thấy những cánh đồng lúa chín trải dài như những tấm thảm vàng khổng lồ .(5) Rộng quá. (6) bát ngát quá.(7) ở thành phố em hiếm khi được thấy một cánh đồng lúa rộng và đẹp như thế này. (8) Trên bầu trời, những cánh cò trắng bay lượn dập dờn thật thích.(9)Xa xa lại có những chú trâu đang thung thăng gặm cỏ.(10) Tất cả hòa quyện với nhau tạo thành bức tranh phong cảnh thật bình dị và tuyệt vời.(11) Ôi ,quê hương .(12) Quê hương mến yêu.
* câu đặc biệt: (1),(5),(6),(11)
Theo mình nghĩ nếu bạn viết về quê hương thì không chỉ nói về cánh đồng mà còn rất nhiều cảnh đẹp khác còn nếu đây là đoạn văn về quê hương thì bạn ko nên nói quá kĩ về cánh đồng tránh gây đoạn văn quá dài
Chúc bạn học tốt

Top Bottom