Sự kiện HMF Radio số 08- "NGƯỜI LÁI ĐÒ THẦM LẶNG"

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trên mặt nước cuộc đời thênh thang
Con thuyền nào chở những vinh quang
Có người thầy tôi chèo con chữ
Buông mái duy nhân, hướng gió ngàn
Tri ân con đò của ngày xưa
Tôn sư kính trọng người đưa đò
Để bến thành công đời rất nhỏ
Mĩm cười bờ ấy có thầy cô
Một cánh hoa hồng, những yêu thương
Tháng năm cất bước vạn nẻo đường
Câu vần bài toán và lẽ sống
Nhớ về trường lớp lại vấn vương
Xin chúc mừng, ngày của vinh danh
Tôn sư trọng đạo, khắc ghi ân
Con đò ngày xưa chưa ngưng nghĩ
Để mở tương lai, những mầm xanh…
Có ai đó đã ví người thầy như người chèo đò và cô cậu học sinh là khách qua sông. Khách qua sông rồi, con đò vẫn như say sưa miệt mài giữa đôi bờ đưa bao thế hệ đi ngang dòng sông tri thức.
Còn gì vui hơn đối với những người thầy khi học trò của mình lần lượt trưởng thành ra đời, nhường bước cho những chú chim non mới.
Còn gì vui hơn khi những khách qua sông đã nhớ dòng sông cũ, bến đò xưa và cả người chèo đò lặng lẽ.

Có ai biết mái tóc thầy cô đã thêm bao sợi bạc sau những đêm khuya thức bên ánh đèn chấm bài, sửa lỗi cho những đứa trò nhỏ.
Có ai biết thầy cô đã nỗ lực hết mình để gần học sinh hơn, để không chỉ là thầy mà còn là bạn, để cảm hóa những học sinh cá biệt, lười biếng … Thầy cô không quản ngại mưa nắng, bệnh tật, thời gian để tận tâm dạy dỗ cho trò nhỏ nên người. Thầy cô ơi con làm sao quên được...
Untitled-1 copy.png
Hãy để HOCMAI RADIO nói thay bạn với HMF Radio số 08: “NGƯỜI LÁI ĐÒ THẦM LẶNG”

Ban biên tập (BBT) chương trình sẽ nhận yêu cầu của các bạn trong các cách sau:

Cách 1: Qua email: radio@hocmai.vn

Cách 2: Các bạn gửi trực tiếp bằng cách trả lời bài viết này​

Nội dung gửi về cho BBT: (bạn có thể chọn 1 trong 2 nội dung hoặc cả 2 nội dung dưới đây)

+ Những bài chia sẻ kỷ niệm, những cảm xúc của mình về người thầy, người cô mà bạn kính trọng nhân dịp ngày trọng đại 20-11...

+ Đăng kí gửi quà tặng âm nhạc theo mẫu:
- Tên người gửi:
- Tên người nhận:
- Email người nhận (hoặc số điện thoại người nhận: không bắt buộc):
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện)
- Lời nhắn:

Mọi thông tin bạn yêu cầu cần giữ bí mật (trong khả năng chấp nhận được) sẽ được chương trình đáp ứng.
Lưu ý:

- Những bài viết hay sẽ nhận được phần quà nhỏ của BBT, nên các bạn đừng ngại mà hãy cũng chia sẻ với chương trình nhé!
- Những bài viết không đúng mẫu hoặc không đúng chủ đề sẽ bị xóa.

Hạn chót đăng kí gửi quà tặng âm nhạc và gửi bài viết chia sẻ kỷ niệm theo chủ đề "NGƯỜI LÁI ĐÒ THẦM LẶNG" 24h00 ngày 20/11/2018.
Những chia sẻ, những món quà âm nhạc gửi đến những người thân yêu của các bạn sẽ được lên sóng vào lúc 20h00 ngày 31/11/2018.

Đón nghe và đồng hành cùng chương trình các bạn nhé!

Mọi thắc mắc và góp ý cho chương trình thêm hoàn thiện các bạn đăng tại topic [Giải đáp thắc mắc - góp ý] HM Radio - Cho bạn cho tôi

Thân ái!
BBT HM Radio​
------------------
Gửi các em bộ ảnh HMF Radio số 08:
chữ ký...png

Last edited by a moderator:

Forgert Me Not

CTV box "Sách - Người bạn vô giá"
HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Trường THPT Nguyễn Đình Chiểu - Mỹ Tho
+ Những bài chia sẻ kỷ niệm, những cảm xúc về người phụ nữ mà bạn yêu mến và kính trọng…hoặc bạn muốn nói lên tình cảm của mình dành cho người phụ nữ đó mà bạn chưa bao giờ đủ dũng cảm để nói ra;)
Người lái đò thì thầy cô đều được mà chị nhỉ???!!!!

• Like
Reactions: Đình Hải

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
-Những bài chia sẻ kỉ niệm ,những cảm xúc của mình về người thầy ,người cô mà bạn kính trọng nhân ngày trọng đại 20-11:
Năm tháng của tuổi học trò vẫn còn dài, nhưng tôi vẫn nhớ những kỉ niệm về người thầy năm xưa. Người thầy đã mang lại tri thức cho tôi ,đã dẫn dắt tôi đi trên con dường học vấn. Giờ đây tuy tôi đã là học sinh lớp Tám và đã rời xa vòng tay dạy dỗ của thầy nhưng tôi luôn biết ơn và nhớ về thầy nhiều lắm. Thầy tôi tên là Phùng Đình Trang,đó là người thầy dạy toán tôi năm lớp bảy - người truyền cảm hứng yêu Toán học cho tôi. Khi thầy giảng bài giọng nói ấm áp truyền cảm hứng cho chúng tôi học bài được tốt hơn. Riêng đối với tôi ,tôi biết ơn thầy từ những bài học đầu tiên và cả những lần bj thầy phạt. Do tôi bị mất gốc môn học này từ năm lớp Sáu nên khi lên lớp Bảy tôi cũng chẳng hứng thú gì với môn học này. Vì thế mỗi khi có tiết của thầy tôi đều không tập chung nghe giảng nhưng thầy chưa một lần trách phạt tôi mà thầy còn bảo các bạn trong lớp giúp đỡ tôi trong học tập. Tôi vẫn còn nhớ như in cái hôm thầy gọi tôi lên bảng kiểm tra lí thuyết và bảo tôi mang vở lên cho thầy kiểm tra .Tôi đi lên trong khi chưa thuộc bài và quyển vở trắng . Lúc thầy kiểm tra ,tôi đứng yên như trời giáng và thầy mở quyển vở tôi đưa cho thầy ra xem ,thầy nói: Trang,em chưa học bài cũ sao? Lúc đấy tôi chỉ biết yên lặng, nhìn ánh mắt thầy thoáng vẻ đượm buồn. Tan học tôi về nhà thấy xe thầy đang ở trong sân và tôi nghĩ chắc thầy đến nói với mẹ về chuyện sáng nay. Tôi đứng ngoài cửa nghe loáng thoáng: Thầy nói với mẹ bảo tôi cố gắng học hành cho tốt để đi thi học sinh giỏi toán. Lúc đấy tôi chạy vào nhà hỏi thầy: Tại sao thầy lại chọn một đứa như em ạ? Thầy nói: ''Một đứa như em thì sao thầy tin là em sẽ làm được và còn làm tốt hơn thế. nhưng em phải hứa với thầy là sẽ học hành chăm chỉ ,cố gắng hết mình.Đừng để thầy thất vọng được không''. Nghe thầy nói vậy tôi chỉ biết cười trong hai dòng nước mắt.Tôi đã tự nhủ với mình rằng sẽ không làm thầy thất vọng thêm một lần nào nữa. Kể từ đó tôi luôn chú ý nghe giảng và chuyên tâm học hành.Bạn bè cũng không còn xa lánh tôi nữa. Nhờ vậy mà tôi đã dành được nhiều giải trông các kì thi học sinh giỏi toán.Tôi rất biết ơn và cảm ơn thầy Phùng Đình Trang nhiều lắm- người truyền lửa, người truyền tình yêu toán học cho tôi ,người cha thứ hai của tôi.Nay khi đã rời xa vòng tay dạy dỗ, bảo ban ân cần của thầy,tôi luôn nói với thầy rằng: ''Con cảm ơn thầy nhiều lắm!''.
-Đăng ký gửi quà tặng âm nhạc theo mẫu:
+ Tên người gửi: Trang Vũ 2k5
+ Tên người nhận: thầy Phùng Đình Trang
+ Bài hát yêu cầu: Người thầy năm xưa-Khánh Ngọc
+ Lời nhắn: Thay mặt tập thể lớp 7a nhân ngày 20-11 chúc thầy luôn vui vẻ,hạnh phúc,thành công trong sự nghiệp giáo dục của mình. Chúng em cảm ơn thầy nhiều lắm!

Last edited:

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Trên mặt nước cuộc đời thênh thang
Con thuyền nào chở những vinh quang
Có người thầy tôi chèo con chữ
Buông mái duy nhân, hướng gió ngàn
Tri ân con đò của ngày xưa
Tôn sư kính trọng người đưa đò
Để bến thành công đời rất nhỏ
Mĩm cười bờ ấy có thầy cô
Một cánh hoa hồng, những yêu thương
Tháng năm cất bước vạn nẻo đường
Câu vần bài toán và lẽ sống
Nhớ về trường lớp lại vấn vương
Xin chúc mừng, ngày của vinh danh
Tôn sư trọng đạo, khắc ghi ân
Con đò ngày xưa chưa ngưng nghĩ
Để mở tương lai, những mầm xanh…
Có ai đó đã ví người thầy như người chèo đò và cô cậu học sinh là khách qua sông. Khách qua sông rồi, con đò vẫn như say sưa miệt mài giữa đôi bờ đưa bao thế hệ đi ngang dòng sông tri thức.
Còn gì vui hơn đối với những người thầy khi học trò của mình lần lượt trưởng thành ra đời, nhường bước cho những chú chim non mới.
Còn gì vui hơn khi những khách qua sông đã nhớ dòng sông cũ, bến đò xưa và cả người chèo đò lặng lẽ.

Có ai biết mái tóc thầy cô đã thêm bao sợi bạc sau những đêm khuya thức bên ánh đèn chấm bài, sửa lỗi cho những đứa trò nhỏ.
Có ai biết thầy cô đã nỗ lực hết mình để gần học sinh hơn, để không chỉ là thầy mà còn là bạn, để cảm hóa những học sinh cá biệt, lười biếng … Thầy cô không quản ngại mưa nắng, bệnh tật, thời gian để tận tâm dạy dỗ cho trò nhỏ nên người. Thầy cô ơi con làm sao quên được...
Hãy để HOCMAI RADIO nói thay bạn với HMF Radio số 08: “NGƯỜI LÁI ĐÒ THẦM LẶNG”

Ban biên tập (BBT) chương trình sẽ nhận yêu cầu của các bạn trong các cách sau:

Cách 1: Qua email: radio@hocmai.vn

Cách 2: Các bạn gửi trực tiếp bằng cách trả lời bài viết này​

Nội dung gửi về cho BBT: (bạn có thể chọn 1 trong 2 nội dung hoặc cả 2 nội dung dưới đây)

+ Những bài chia sẻ kỷ niệm, những cảm xúc của mình về người thầy, người cô mà bạn kính trọng nhân dịp ngày trọng đại 20-11...

- Tên người gửi:
- Tên người nhận:
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện)
- Lời nhắn:

Mọi thông tin bạn yêu cầu cần giữ bí mật (trong khả năng chấp nhận được) sẽ được chương trình đáp ứng.
Lưu ý:

- Những bài viết hay sẽ nhận được phần quà nhỏ của BBT, nên các bạn đừng ngại mà hãy cũng chia sẻ với chương trình nhé!
- Những bài viết không đúng mẫu hoặc không đúng chủ đề sẽ bị xóa.

Hạn chót đăng kí gửi quà tặng âm nhạc và gửi bài viết chia sẻ kỷ niệm theo chủ đề "NGƯỜI LÁI ĐÒ THẦM LẶNG" 24h00 ngày 20/11/2018.
Những chia sẻ, những món quà âm nhạc gửi đến những người thân yêu của các bạn sẽ được lên sóng vào lúc 20h00 ngày 31/11/2018.

Đón nghe và đồng hành cùng chương trình các bạn nhé!

Mọi thắc mắc và góp ý cho chương trình thêm hoàn thiện các bạn đăng tại topic [Giải đáp thắc mắc - góp ý] HM Radio - Cho bạn cho tôi

Thân ái!
BBT HM Radio​
------------------
Gửi các em bộ ảnh HMF Radio số 08:
View attachment 88016
View attachment 88017
View attachment 88018
người lái đò giống người thây cô ạ đúng ko

• Like

Giang2k5

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng chín 2018
569
868
121
Gia Lai
!@#$&...
Thầy cô - hai tiếng thiêng liêng mà những người học trò được gọi. Thầy cô là những người nâng đỡ, dìu dắt, mở ra cánh cổng trí thức vô vàn điều thú vị, lạ lẫm cho những học sinh thân yêu. Thầy cô đã hiến cả tuổi thanh xuân cho sự nghiệp giảng dạy, chăm sóc những mầm non tương lai của đất nước. Tôi cũng được thầy cô dìu dắt, động viên, khích lệ, nâng đỡ từ khi bước vào mái trường tiểu học cho đến giờ. Họ luôn quan tâm, chỉ bảo tôi, làm tôi cảm thấy tự tin, ấm áp khi đến trường. Họ xứng đáng là người cha, người mẹ thứ 2 của tôi. Tôi luôn cảm thấy kính trọng, biết ơn thầy cô vì đã gieo cho tôi hạt mầm trí thức, đã đưa tôi vào cánh cổng tươi đẹp này. Đặc biệt, tôi muốn gửi lời cảm ơn sâu sắc đến thầy giáo chủ nhiệm lớp 6, cũng là thầy giáo dạy Văn của tôi. Từ khi bắt đầu học viết đoạn văn, bài văn, tôi đã cảm thấy rất ghét Văn. Tôi ghét những con chữ dài ngoằng ngoẵng cùng lượng kiến thức khổng lồ và chán ngắt. Tôi không ghét thầy, nhưng tôi ghét Văn thành ra tôi luôn học tiết của thầy trong sự chán nản. Mặc dù thầy có nhắc nhở tôi, thậm chí đến nhà nói chuyện với ba mẹ tôi, nhưng tôi chẳng quan tâm. Đến khi phát phiếu điểm học kì I, điểm tất cả các môn của tôi đều cao, ngoại trừ môn....Văn. Bắt đầu từ học kì II, mỗi buổi chiều, thầy đã đến nhà kèm riêng môn Văn cho tôi. Lúc đầu tôi vô cùng khó chịu, vì trong lớp còn rất nhiều bạn yếu môn Văn, vậy tại sao thầy chỉ kèm riêng cho mình tôi chứ. Nhưng sau đó tôi dần nhận ra, tôi đã thích Văn lúc nào không hay.Tôi bắt đầu thấy vui khi đến tiết học của thầy, bắt đầu thích đọc những quyển sách Văn, bắt đầu thích viết Văn. Và rồi học kì II đã hết, tôi nhận phiếu điểm từ tay thầy với con số 9,0 ở cột Văn. Tất cả gia đình, bạn bè đều vô cùng ngạc nhiên và bất ngờ về việc này. Tôi thầm cảm ơn thầy, mong rằng năm sau thầy vẫn chủ nhiệm, hay chỉ dạy Văn thôi cũng được. Nhưng sau 3 tháng hè, tôi tròn mắt khi nghe lũ bạn nói: '' Thầy đã nghỉ hưu rồi ''. Điều này làm tôi vô cùng buồn bã, hụt hẫng thành ra điểm thi khảo sát đầu năm môn Văn của tôi cũng không cao. Nhưng tôi nhớ đến lời thầy nói cuối học kì II trước: '' Em hãy cố gắng lên, sau này nếu thầy không dạy em nữa thì cũng hãy cố gắng học tốt, học cho tương lai sau này của em nhé, đừng làm thầy buồn ''. '' Vâng, thưa thầy '' - Tôi tự nhủ. Tôi sẽ cố gắng học tập thật tốt, đặc biệt là môn Văn, như 1 lời cảm ơn thầy, cảm ơn sâu sắc với thầy. Thầy ơi, em sẽ cố gắng học tập thật tốt, cố gắng để không phụ lòng thầy dành cho em. Cảm ơn thầy
- Tên người gửi: Giang 2k5
- Tên người nhận: Thầy giáo dạy Văn
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện): Mãi không quên - Various Artists
- Lời nhắn: Thầy ơi, nhân ngày 20-11 đây, em xin cảm ơn thầy, cảm ơn thầy đã tin tưởng em, giúp cho em tiến bộ. Chúc thầy luôn vui vẻ, hạnh phúc

Last edited:
  • Like

Beo1206

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
11 Tháng mười 2017
2,347
3,064
474
17
Vĩnh Phúc
THPTXH

Hôm nay trời lại mưa rồi , mưa rất to thật giống với cái ngày này 4 năm về trước - ngày mà cô chuyển trường . Ngồi đây viết ra những dòng tâm sự này, điều đầu tiên em suy nghĩ , đắn đo có lẽ không phải là từ ngữ , lời lẽ đặc biệt thế nào , liệu có được phát trong HMF Radio số 8 sắp tới không , mà những lời nói , câu chữ này có đến được với cô vào ngày 20-11 không ? Em đều không chắc chắn , không thể khẳng định nhưng có một điều chắc chắn là em không thể nói trọn vẹn từng câu chữ này với cô , em thậm chí chỉ còn nhớ mỗi tên cô , nhớ được cô là cô giáo chủ nhiệm hồi lớp 3 của em . Nhưng trong đầu vẫn ôm ấp một chút gọi là 'ảo tưởng' , hi vọng cô sẽ đọc được , sẽ biết tới và hơn hết qua những lời lẽ , ngôn từ này sẽ nhận ra em là ai .

Ai đó đã từng viết rằng :

"Ơn dạy dỗ cao dường hơn núi, nghĩa thầy cô như nước biển khơi, công cha mẹ con luôn tạc dạ, ơn thầy cô con mãi ghi lòng.
Một ngày gọi là thầy cả đời vẫn gọi là thầy."

Thầy cô mang đến cho chúng ta không chỉ có kiến thức mà còn cả cách sống, cách làm người và cách nhìn nhận những vấn đề trong cuộc sống một cách đúng đắn. Thầy cô đã dạy cho chúng ta thấy được vẻ đẹp của tuổi trẻ, của tình yêu đôi lứa, tình yêu quê hương, đất nước. Thầy cô dạy cho chúng ta cách nhìn nhận cuộc sống một cách đa diện, nhiều chiều.

Em vẫn còn nhớ , khi ấy cô là cô chủ nhiệm lớp 3 của em . Chắc sẽ có bạn nào đó thắc mắc , tại sao em lại kể về cô mà không phải về thầy . Tại sao lại kể về giáo viên dạy lớp 3 mà không phải về lớp 1 . Nhưng với em , cô vẫn là cô giáo em ấn tượng nhất , giống như là đã khắc sâu hình bóng cô , dù có muốn quên cũng không thể quên hình ảnh người cô giáo trẻ luôn tận tụy , hết lòng vì học sinh .

Ngày khai trường năm ấy , em được xếp vào lớp cô chủ nhiệm - lớp 3A1 , tuy đã khá quen thế nhưng em vẫn cảm thấy khá e dè như ngày đầu tiên đi học , có một số bạn em không biết tên , chưa từng gặp mặt , và điều em nhớ nhất , năm học ấy lớp có đúng 5 bạn con trai , 27 bạn con gái . Lớp nằm tận trên tầng ba , cả lớp bạn nào cũng ái ngại khi phải leo lên leo xuống , em được phân làm lớp trưởng . Chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến . Đó là một buổi chiều đầy nắng và gió , cô cho cả lớp viết chính tả , giọng cô thanh thoát vang lên , em đã quên mất mình còn có một tật xấu không thể sửa đó là không biết cách cầm bút viết . Thế là em cứ một mình ngồi loay hoay hết giờ . Một phần trước giờ em chỉ toàn cầm bút theo kiểu cầm 'nắm đấm' rồi viết , cô giáo đi qua thì vờ cầm lại bút đúng cách , chỉ cầm được chứ không thể viết được . Phần còn lại , có lẽ vì có chút sợ cô sẽ mắng . Còn cô có lẽ thấy em loay hoay nên lại gần , cô khẽ cầm lấy tay em , dạy em viết lại chữ . Lạ là em không còn cảm thấy xấu hổ vì đã là học sinh lớp 3 nhưng chưa biết cầm bút . Cứ thế mà em cũng chẳng nhớ làm sao mà mình có thể viết được như bây giờ ....

[...] Em vẫn nhớ , năm ấy bài kiểm tra đầu tiên môn Toán , cô đưa cho em đi trả bài . Em gục xuống bàn khi vừa về chỗ , nhìn chăm chú con 2 to đùng chướng mắt ở đầu bài . Cô lại xuống an ủi , động viên em , rằng không chỉ mình em bị điểm kém , cả lớp cao nhất cũng chỉ có điểm 7 . Được an ủi phần nào , em nín khóc nhưng vẫn ân hận , thầm hứa sẽ chỉ có con 2 này thôi . Và sau đó hình như em đã làm được , kì thi cuối kì năm ấy môn Toán đạt điểm 9 .
Đúng là kẻ vô tâm nhất vẫn là thời gian , cô nói , cô sẽ chuyển trường và sẽ phải xa lớp . Hôm ấy trời mưa , mưa to lắm , em quên mang áo mưa nên dầm mưa về nhà . Kết quả là hôm cô chuyển trường , em phát sốt , em vẫn nhớ , hôm ấy trời cũng mưa rất to . Em mệt mỏi nằm ở nhà , vậy là em vẫn không gặp được cô lần cuối . Nghe đâu các bạn khóc nhiều lắm , nhưng hình như chẳng ai nhận ra rằng , hôm ấy em không đi .

Cứ tưởng rằng em sẽ nhớ cô , sẽ khóc nhiều lắm nhưng có lẽ với một cô học sinh mới ở cái sinh nhật lần thứ 9 như em , sau hôm ấy em vẫn không khóc , đúng là mọi chuyện rồi cũng sẽ qua . Thời học sinh , có ai không bao giờ mắc lỗi cô nhỉ ? Bao nhiêu kỉ niệm , rung động đầu đời vẫn còn đấy , những lời lẽ ngây ngô , dòng chữ nguệch ngoạc năm xưa vẫn còn đấy , hàng phượng vĩ , từng gốc cây cô trò mình cùng đi qua .Thấm thoát cũng 4 năm rồi đấy cô ơi ! Em tự hỏi bây giờ cô có khỏe không ? Có còn nhớ cô học trò năm xưa bị điểm kém môn Toán của cô không ? Sắp tới ngày 20-11 rồi , thay mặt tập thể lớp 3A1 năm xưa , em chúc cô luôn mạnh khỏe và hạnh phúc bên gia đình cô nhé ! Cuối cùng em chỉ muốn nói lời cảm ơn với cô , cảm ơn cô vì tất cả !

- Tên người gửi: @Beo1206
- Tên người nhận: Cô giáo của em
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện) : Thương Lắm Thầy Cô Ơi - Nhật Lan Vy
- Lời nhắn: Chúc cô 20-11 vui vẻ , cô nhé <3 Cảm ơn cô vì những năm tháng học trò ấy , cảm ơn cô vì tất cả .

nhi1234

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
20 Tháng tám 2010
625
1,329
221
Nghệ An
The Fighting Boys
-Những bài chia sẻ kỉ niệm ,những cảm xúc của mình về người thầy ,người cô mà bạn kính trọng nhân ngày trọng đại 20-11:
Năm tháng của tuổi học trò vẫn còn dài, nhưng tôi vẫn nhớ những kỉ niệm về người thầy năm xưa. Người thầy đã mang lại tri thức cho tôi ,đã dẫn dắt tôi đi trên con dường học vấn. Giờ đây tuy tôi đã là học sinh lớp Tám và đã rời xa vòng tay dạy dỗ của thầy nhưng tôi luôn biết ơn và nhớ về thầy nhiều lắm. Thầy tôi tên là Phùng Đình Trang,đó là người thầy dạy toán tôi năm lớp bảy - người truyền cảm hứng yêu Toán học cho tôi. Khi thầy giảng bài giọng nói ấm áp truyền cảm hứng cho chúng tôi học bài được tốt hơn. Riêng đối với tôi ,tôi biết ơn thầy từ những bài học đầu tiên và cả những lần bj thầy phạt. Do tôi bị mất gốc môn học này từ năm lớp Sáu nên khi lên lớp Bảy tôi cũng chẳng hứng thú gì với môn học này. Vì thế mỗi khi có tiết của thầy tôi đều không tập chung nghe giảng nhưng thầy chưa một lần trách phạt tôi mà thầy còn bảo các bạn trong lớp giúp đỡ tôi trong học tập. Tôi vẫn còn nhớ như in cái hôm thầy gọi tôi lên bảng kiểm tra lí thuyết và bảo tôi mang vở lên cho thầy kiểm tra .Tôi đi lên trong khi chưa thuộc bài và quyển vở trắng . Lúc thầy kiểm tra ,tôi đứng yên như trời giáng và thầy mở quyển vở tôi đưa cho thầy ra xem ,thầy nói: Trang,em chưa học bài cũ sao? Lúc đấy tôi chỉ biết yên lặng, nhìn ánh mắt thầy thoáng vẻ đượm buồn. Tan học tôi về nhà thấy xe thầy đang ở trong sân và tôi nghĩ chắc thầy đến nói với mẹ về chuyện sáng nay. Tôi đứng ngoài cửa nghe loáng thoáng: Thầy nói với mẹ bảo tôi cố gắng học hành cho tốt để đi thi học sinh giỏi toán. Lúc đấy tôi chạy vào nhà hỏi thầy: Tại sao thầy lại chọn một đứa như em ạ? Thầy nói: ''Một đứa như em thì sao thầy tin là em sẽ làm được và còn làm tốt hơn thế. nhưng em phải hứa với thầy là sẽ học hành chăm chỉ ,cố gắng hết mình.Đừng để thầy thất vọng được không''. Nghe thầy nói vậy tôi chỉ biết cười trong hai dòng nước mắt.Tôi đã tự nhủ với mình rằng sẽ không làm thầy thất vọng thêm một lần nào nữa. Kể từ đó tôi luôn chú ý nghe giảng và chuyên tâm học hành.Bạn bè cũng không còn xa lánh tôi nữa. Nhờ vậy mà tôi đã dành được nhiều giải trông các kì thi học sinh giỏi toán.Tôi rất biết ơn và cảm ơn thầy Phùng Đình Trang nhiều lắm- người truyền lửa, người truyền tình yêu toán học cho tôi ,người cha thứ hai của tôi.Nay khi đã rời xa vòng tay dạy dỗ, bảo ban ân cần của thầy,tôi luôn nói với thầy rằng: ''Con cảm ơn thầy nhiều lắm!''.
+ Lời nhắn: Thay mặt tập thể lớp 7a nhân ngày 20-11 chúc thầy luôn vui vẻ,hạnh phúc,thành công trong sự nghiệp giáo dục của mình. Chúng em cảm ơn thầy nhiều lắm!
chị học toán mà viết văn hay quá;lời văn 'từ tận trái tim':D

• Like
Reactions: Trang Vũ 2k5

Misaka Yuuki

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng sáu 2018
1,524
1,635
241
Thái Nguyên
Trường THCS Chu Văn An

Cứ mỗi lần tháng 11 ùa về, ngày 20/11 - cái ngày mà chỉ mỗi năm mới có một lần, ngày để cho những cô, cậu học sinh dâng tặng những bó hoa tươi thắm đến những người thầy, người cô đã dìu dắt để mình có ngày hôm nay.Nhớ những cử chị dịu dàng, những lời dạy bảo cùng với những lời răn đe vô cùng nghiêm khắc của thầy cô đã giúp ta trưởng thành và biết suy nghĩ.

Thầy cô - người luôn dành cho ta tình yêu thương vô bờ bến
Thầy cô - người dạy ta những nét chữ đầu tiên
Thầy cô - người đã nhẹ nhàng nhắc nhở ta khi ta làm điều sai trái
Thầy cô - người luôn phải chịu đựng biết bao nhiêu là trò đùa nghịch của học sinh
Tất cả...Những điều thầy cô làm...chỉ muốn tốt cho chúng ta thôi!
Vậy mà đôi khi...chúng ta đã làm thầy cô phải phiền lòng...

Những ngày tháng qua, em vô cùng biết ơn và kính trọng các thầy cô đã không quản ngại nắng mưa, khó khăn để truyền giảng cho chúng em những bài học hay,truyền cho chúng em biết bao hoài bão. Chính vì thế, các thầy cô cũng giống như những người cha, người mẹ thứ hai của em mà em luôn luôn khắc ghi trong lòng. Em vẫn còn nhớ như in cái ngày đầu tiên em bước vào ngôi trường này. Lúc ấy, em như một chú chim non sa vào không gian rộng lớn với bao bỡ ngỡ. Em lạc lõng với mọi thứ xung quanh, em rụt rè, em sợ hãi, lo lắng với môi trường hoàn toàn xa lạ này. Em tưởng sẽ không bao giờ có thể hòa nhập được với nhịp sống ở đây. Thế nhưng, chính những người thầy, người cô quý mến cùng với biết bao người bạn mới đã giúp em thoát khỏi những suy nghĩ tiêu cực, lúc nào cũng “không thể được” của bản thân mà tự tin vững bước trên đôi chân của mình, không còn những thấp thỏm hay lo âu nữa. Thầy cô – chỉ hai tiếng ấy thôi nhưng cũng đủ làm em phải xúc động. Chính thầy cô là những người lái đò cần mẫn giúp những người học sinh như chúng em đây đến với bến bờ tri thức bao la rộng lớn kia. Những bài giảng của thầy cô quả thật dễ hiễu, thật thú vị khiến cho chúng em tiếp thu rất nhanh, nắm được bài học rất chắc chắn. Thầy cô biết không, em yêu các thầy cô nhiều lắm, vì các thầy cô rất hiền và đặc biệt rất tâm lý đối với học sinh. Em biết, các thầy cô hiểu rằng chúng em vẫn còn ở độ tuổi học sinh, vẫn còn hồn nhiên, ngây thơ nên vẫn thích nô đùa, không ưa học nhiều. Có lẽ mà vì thế nên cuối mỗi học kì, nhà trường lại tổ chức một cuộc trải nghiệm thực tế, nói chính xác là cho chúng em đi du lịch một ngày, vừa để học tập những kinh nghiệm thực tế trong cuộc sống, vừa để cho chúng em thoải mái vui chơi, có thêm thời gian làm quen, hòa nhập với bạn mới, thầy cô giáo chủ nhiệm mới. Em rất thích những cuộc trải nghiệm đó, và sau mỗi cuộc trải nghiệm, em như cảm thấy gần gũi với thầy cô hơn. Thế nhưng có những lúc thầy cô rất nghiêm khắc. Mỗi khi chúng em mắc sai lầm, còn không ngoan, thầy cô sẽ có những biện pháp để khắc phục những sai lầm đó, lúc ấy chúng em đã cảm thấy vô cùng khó chịu vì những quy tắc mới được đề ra nhưng suy cho cùng cũng là vì các thầy cô đều muốn tốt cho chúng em. Chúng em quả thật rất hạnh phúc vì điều đó, rất vui vì có những người thầy, người cô hết lòng vì học sinh như vậy. Ngày 20/11 tới đây chính là ngày Nhà giáo Việt Nam- ngày để chúng em tôn vinh những người giáo viên đã có công giáo dục cả một thế hệ trẻ. Quả thật, trong thời gian vừa qua, chúng em đã làm thầy cô phiền lòng rất nhiều, chúng em thật sự xin lỗi vì những điều đó. Chúng em hứa sẽ khắc phục những hạn chế của bản thân, cố gắng chăm học để mang lại những kết quả học tập tốt dành cho các thầy cô. Thầy cô ơi! Sau này, sẽ có lúc em phải rời xa mái trường thân thuộc, xa những người thầy, người cô đáng kính nhưng em sẽ không bao giờ quên được hình ảnh của thầy cô,không quên được những bài giảng nhẹ nhàng nhưng sâu sắc. Những hình ảnh ấy, những bài học ấy, em sẽ khắc ghi mãi trong tim….

- Tên người gửi: @Misaka Yuuki
- Tên người nhận: Thầy cô, cô giáo chủ nghiệm cùng toàn thể các bạn học sinh trường THCS Chu Văn An
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện) : Người thầy - Cẩm Ly
Ngôi trường thân thiện
- Lời nhắn: Chúc các thầy cô 20-11 vui vẻ! Cảm ơn thầy cô đã dìu dắt chúng em nên người, vì những năm tháng nên nhau dưới mai trường.Cảm ơn vì tất cả!

• Like

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
- Tên người gửi: bienxanh20
- Tên người nhận: những bậc làm cha làm mẹ đặc biệt là bố mẹ của con
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện): Cry On My Shoulder _ Super Star
- Lời nhắn: Cảm ơn bố, mẹ- người thầy đầu tiên cũng là người thầy theo sát bước chân con trong cuộc đời này, người thầy đã dạy con làm người. Bố đã từng dạy con không phải lúc nào cũng khóc hay để bản thân trở nên yếu mềm, mẹ đã từng dạy con đừng đặt trọn vẹn quá nhiều niềm tin vào ai đó để cuối cùng người nhận tổn thương là chính mình. Bố đã từng cùng con trải qua những tháng ngày nông nổi tuổi mới lớn, thậm chí cả những lần tranh cãi mà con cảm thấy dường như bố chẳng hiểu con và mẹ. Mẹ, người "bạn" thân thiết của con luôn ở bên con, lắng nghe mỗi lúc con cần, hiểu con dẫu con chẳng nói. Bố mẹ, đã từng có những lần con tự hỏi vì sao bố mẹ phải quan tâm con quá mức như vậy hay bắt con phải như này, như kia, đã từng có những lần con tự hỏi vì sao con lại là con của bố mẹ. Cho tới ngày hôm nay, khi con biết bản thân còn quá trẻ để đặt chân ra ngoài cuộc sống này và biết rằng ngoài kia sẽ chẳng ai thương con, quan tâm con vô điều kiện như bố mẹ đã thương con, xin hãy để con gửi lời xin lỗi người vì tất cả, xin hãy để con được gửi lời cảm ơn vì Thượng Đế đã cho con được là con của người.
Tháng 11, tháng tri ân thầy cô, tháng của những lời chúc nồng nhiệt hay những món quà rạng rỡ tới trường này, hãy cho chúng con được gửi lời tri ân đó tới cả cha và mẹ- người thầy thầm lặng suốt đời của chúng con.

Forgert Me Not

CTV box "Sách - Người bạn vô giá"
HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Trường THPT Nguyễn Đình Chiểu - Mỹ Tho
Hôm nay 20/11, bầu trời Mỹ Tho trong xanh, không mây, không mưa... Không biết Sài Gòn dạo này có nắng lắm không? Đã gần 2 năm từ ngày cuối cùng hình ảnh về ngôi trường cấp 2 còn phản chiếu trong mắt tôi. Và cũng đã hơn 6 năm tôi chưa từng bước chân về nơi mà lần đầu tiên tôi biết đọc, biết viết. Còn nhớ, mới ngày nào, tôi vẫn còn sống trong sự che chở của mái trường, trong sự bảo ban của thầy cô... mới đó thôi, như vừa hôm qua. Vậy mà bây giờ, tôi đã ở một nơi xa ngôi trường yêu dấu, xa thầy cô và cả bạn bè. Phải, xa đến nỗi bản thân tôi cũng tự hỏi đến khi nào thôi mới có thể trở về lại nơi cũ cùng người xưa ôn lại chuyện đã qua... Tôi nên trách thời gian vô tình hay nên trách tôi đây? Nghĩ đến đây, lòng chợt xót xa, nỗi sợ lớn nhất không phải không thể về người xưa ấy đã có công ơn đối với bản thân mình, mà là khi ta về đến thì người ấy đã không còn nơi đó. Nỗi hy sinh thầm lặng của thầy cô vẫn phải đánh đổi bằng tuổi xuân dù có nhận lại được bất kỳ niềm biết ơn nào hay không. Tiếc rằng tôi nhận ra điều này khi đang ngồi một mình ngắm bầu trời cuối thu cách nơi tôi nghĩ về gần 70 cây số. Không đủ gần để trở về, chẳng đủ xa để lòng khỏi tiếc nuối! Giờ biết nói gì để khỏa lấp tội danh vô tình mà lương tâm dành cho bản thân mình. Hay chỉ khi nói ra được lời xin lỗi và cảm ơn đối với thầy cô khi về thăm lại trường lòng tôi mới bớt ray rứt hơn chăng??? Lại nghĩ về hiện tại, về ngôi trường THPT đã đang và sẽ gắn bó cùng tôi thêm một thời gian nữa. Lòng bỗng nghi hoặc: Khi nào tôi mới về thăm lại nơi này?...
- Tên người gửi: @Forgert Me Not (Lê Nguyễn Võ Ngọc)
- Tên người nhận: Nguyễn Phương Khánh cùng các thầy cô yêu dấu của tôi
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện): Người đưa đò - V.A
- Lời nhắn: Em xin lỗi vì năm nay lại không về được. Mong rằng khi em trở về, thầy cô vẫn khỏe mạnh và vui vẻ. Cầu chúc ngôi trường sẽ ngày càng phát triển hơn

• Like

Ngọc Bùi 12345

Vì học sinh thân yêu! Cựu Admin
Thành viên
23 Tháng ba 2018
934
4,156
396
27
Hải Dương
Trường THPT Đoàn Thượng
Người lái đò thì thầy cô đều được mà chị nhỉ???!!!!
Thầy cô - hai tiếng thiêng liêng mà những người học trò được gọi. Thầy cô là những người nâng đỡ, dìu dắt, mở ra cánh cổng trí thức vô vàn điều thú vị, lạ lẫm cho những học sinh thân yêu. Thầy cô đã hiến cả tuổi thanh xuân cho sự nghiệp giảng dạy, chăm sóc những mầm non tương lai của đất nước. Tôi cũng được thầy cô dìu dắt, động viên, khích lệ, nâng đỡ từ khi bước vào mái trường tiểu học cho đến giờ. Họ luôn quan tâm, chỉ bảo tôi, làm tôi cảm thấy tự tin, ấm áp khi đến trường. Họ xứng đáng là người cha, người mẹ thứ 2 của tôi. Tôi luôn cảm thấy kính trọng, biết ơn thầy cô vì đã gieo cho tôi hạt mầm trí thức, đã đưa tôi vào cánh cổng tươi đẹp này. Đặc biệt, tôi muốn gửi lời cảm ơn sâu sắc đến thầy giáo chủ nhiệm lớp 6, cũng là thầy giáo dạy Văn của tôi. Từ khi bắt đầu học viết đoạn văn, bài văn, tôi đã cảm thấy rất ghét Văn. Tôi ghét những con chữ dài ngoằng ngoẵng cùng lượng kiến thức khổng lồ và chán ngắt. Tôi không ghét thầy, nhưng tôi ghét Văn thành ra tôi luôn học tiết của thầy trong sự chán nản. Mặc dù thầy có nhắc nhở tôi, thậm chí đến nhà nói chuyện với ba mẹ tôi, nhưng tôi chẳng quan tâm. Đến khi phát phiếu điểm học kì I, điểm tất cả các môn của tôi đều cao, ngoại trừ môn....Văn. Bắt đầu từ học kì II, mỗi buổi chiều, thầy đã đến nhà kèm riêng môn Văn cho tôi. Lúc đầu tôi vô cùng khó chịu, vì trong lớp còn rất nhiều bạn yếu môn Văn, vậy tại sao thầy chỉ kèm riêng cho mình tôi chứ. Nhưng sau đó tôi dần nhận ra, tôi đã thích Văn lúc nào không hay.Tôi bắt đầu thấy vui khi đến tiết học của thầy, bắt đầu thích đọc những quyển sách Văn, bắt đầu thích viết Văn. Và rồi học kì II đã hết, tôi nhận phiếu điểm từ tay thầy với con số 9,0 ở cột Văn. Tất cả gia đình, bạn bè đều vô cùng ngạc nhiên và bất ngờ về việc này. Tôi thầm cảm ơn thầy, mong rằng năm sau thầy vẫn chủ nhiệm, hay chỉ dạy Văn thôi cũng được. Nhưng sau 3 tháng hè, tôi tròn mắt khi nghe lũ bạn nói: '' Thầy đã nghỉ hưu rồi ''. Điều này làm tôi vô cùng buồn bã, hụt hẫng thành ra điểm thi khảo sát đầu năm môn Văn của tôi cũng không cao. Nhưng tôi nhớ đến lời thầy nói cuối học kì II trước: '' Em hãy cố gắng lên, sau này nếu thầy không dạy em nữa thì cũng hãy cố gắng học tốt, học cho tương lai sau này của em nhé, đừng làm thầy buồn ''. '' Vâng, thưa thầy '' - Tôi tự nhủ. Tôi sẽ cố gắng học tập thật tốt, đặc biệt là môn Văn, như 1 lời cảm ơn thầy, cảm ơn sâu sắc với thầy. Thầy ơi, em sẽ cố gắng học tập thật tốt, cố gắng để không phụ lòng thầy dành cho em. Cảm ơn thầy
- Tên người gửi: Giang 2k5
- Tên người nhận: Thầy giáo dạy Văn
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện): Mãi không quên - Various Artists
- Lời nhắn: Thầy ơi, nhân ngày 20-11 đây, em xin cảm ơn thầy, cảm ơn thầy đã tin tưởng em, giúp cho em tiến bộ. Chúc thầy luôn vui vẻ, hạnh phúc

Cứ mỗi lần tháng 11 ùa về, ngày 20/11 - cái ngày mà chỉ mỗi năm mới có một lần, ngày để cho những cô, cậu học sinh dâng tặng những bó hoa tươi thắm đến những người thầy, người cô đã dìu dắt để mình có ngày hôm nay.Nhớ những cử chị dịu dàng, những lời dạy bảo cùng với những lời răn đe vô cùng nghiêm khắc của thầy cô đã giúp ta trưởng thành và biết suy nghĩ.

Thầy cô - người luôn dành cho ta tình yêu thương vô bờ bến
Thầy cô - người dạy ta những nét chữ đầu tiên
Thầy cô - người đã nhẹ nhàng nhắc nhở ta khi ta làm điều sai trái
Thầy cô - người luôn phải chịu đựng biết bao nhiêu là trò đùa nghịch của học sinh
Tất cả...Những điều thầy cô làm...chỉ muốn tốt cho chúng ta thôi!
Vậy mà đôi khi...chúng ta đã làm thầy cô phải phiền lòng...

Những ngày tháng qua, em vô cùng biết ơn và kính trọng các thầy cô đã không quản ngại nắng mưa, khó khăn để truyền giảng cho chúng em những bài học hay,truyền cho chúng em biết bao hoài bão. Chính vì thế, các thầy cô cũng giống như những người cha, người mẹ thứ hai của em mà em luôn luôn khắc ghi trong lòng. Em vẫn còn nhớ như in cái ngày đầu tiên em bước vào ngôi trường này. Lúc ấy, em như một chú chim non sa vào không gian rộng lớn với bao bỡ ngỡ. Em lạc lõng với mọi thứ xung quanh, em rụt rè, em sợ hãi, lo lắng với môi trường hoàn toàn xa lạ này. Em tưởng sẽ không bao giờ có thể hòa nhập được với nhịp sống ở đây. Thế nhưng, chính những người thầy, người cô quý mến cùng với biết bao người bạn mới đã giúp em thoát khỏi những suy nghĩ tiêu cực, lúc nào cũng “không thể được” của bản thân mà tự tin vững bước trên đôi chân của mình, không còn những thấp thỏm hay lo âu nữa. Thầy cô – chỉ hai tiếng ấy thôi nhưng cũng đủ làm em phải xúc động. Chính thầy cô là những người lái đò cần mẫn giúp những người học sinh như chúng em đây đến với bến bờ tri thức bao la rộng lớn kia. Những bài giảng của thầy cô quả thật dễ hiễu, thật thú vị khiến cho chúng em tiếp thu rất nhanh, nắm được bài học rất chắc chắn. Thầy cô biết không, em yêu các thầy cô nhiều lắm, vì các thầy cô rất hiền và đặc biệt rất tâm lý đối với học sinh. Em biết, các thầy cô hiểu rằng chúng em vẫn còn ở độ tuổi học sinh, vẫn còn hồn nhiên, ngây thơ nên vẫn thích nô đùa, không ưa học nhiều. Có lẽ mà vì thế nên cuối mỗi học kì, nhà trường lại tổ chức một cuộc trải nghiệm thực tế, nói chính xác là cho chúng em đi du lịch một ngày, vừa để học tập những kinh nghiệm thực tế trong cuộc sống, vừa để cho chúng em thoải mái vui chơi, có thêm thời gian làm quen, hòa nhập với bạn mới, thầy cô giáo chủ nhiệm mới. Em rất thích những cuộc trải nghiệm đó, và sau mỗi cuộc trải nghiệm, em như cảm thấy gần gũi với thầy cô hơn. Thế nhưng có những lúc thầy cô rất nghiêm khắc. Mỗi khi chúng em mắc sai lầm, còn không ngoan, thầy cô sẽ có những biện pháp để khắc phục những sai lầm đó, lúc ấy chúng em đã cảm thấy vô cùng khó chịu vì những quy tắc mới được đề ra nhưng suy cho cùng cũng là vì các thầy cô đều muốn tốt cho chúng em. Chúng em quả thật rất hạnh phúc vì điều đó, rất vui vì có những người thầy, người cô hết lòng vì học sinh như vậy. Ngày 20/11 tới đây chính là ngày Nhà giáo Việt Nam- ngày để chúng em tôn vinh những người giáo viên đã có công giáo dục cả một thế hệ trẻ. Quả thật, trong thời gian vừa qua, chúng em đã làm thầy cô phiền lòng rất nhiều, chúng em thật sự xin lỗi vì những điều đó. Chúng em hứa sẽ khắc phục những hạn chế của bản thân, cố gắng chăm học để mang lại những kết quả học tập tốt dành cho các thầy cô. Thầy cô ơi! Sau này, sẽ có lúc em phải rời xa mái trường thân thuộc, xa những người thầy, người cô đáng kính nhưng em sẽ không bao giờ quên được hình ảnh của thầy cô,không quên được những bài giảng nhẹ nhàng nhưng sâu sắc. Những hình ảnh ấy, những bài học ấy, em sẽ khắc ghi mãi trong tim….

- Tên người gửi: @Misaka Yuuki
- Tên người nhận: Thầy cô, cô giáo chủ nghiệm cùng toàn thể các bạn học sinh trường THCS Chu Văn An
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện) : Người thầy - Cẩm Ly
Ngôi trường thân thiện
- Lời nhắn: Chúc các thầy cô 20-11 vui vẻ! Cảm ơn thầy cô đã dìu dắt chúng em nên người, vì những năm tháng nên nhau dưới mai trường.Cảm ơn vì tất cả!
- Tên người gửi: bienxanh20
- Tên người nhận: những bậc làm cha làm mẹ đặc biệt là bố mẹ của con
- Bài hát yêu cầu: (kèm theo tên ca sỹ thể hiện): Cry On My Shoulder _ Super Star
- Lời nhắn: Cảm ơn bố, mẹ- người thầy đầu tiên cũng là người thầy theo sát bước chân con trong cuộc đời này, người thầy đã dạy con làm người. Bố đã từng dạy con không phải lúc nào cũng khóc hay để bản thân trở nên yếu mềm, mẹ đã từng dạy con đừng đặt trọn vẹn quá nhiều niềm tin vào ai đó để cuối cùng người nhận tổn thương là chính mình. Bố đã từng cùng con trải qua những tháng ngày nông nổi tuổi mới lớn, thậm chí cả những lần tranh cãi mà con cảm thấy dường như bố chẳng hiểu con và mẹ. Mẹ, người "bạn" thân thiết của con luôn ở bên con, lắng nghe mỗi lúc con cần, hiểu con dẫu con chẳng nói. Bố mẹ, đã từng có những lần con tự hỏi vì sao bố mẹ phải quan tâm con quá mức như vậy hay bắt con phải như này, như kia, đã từng có những lần con tự hỏi vì sao con lại là con của bố mẹ. Cho tới ngày hôm nay, khi con biết bản thân còn quá trẻ để đặt chân ra ngoài cuộc sống này và biết rằng ngoài kia sẽ chẳng ai thương con, quan tâm con vô điều kiện như bố mẹ đã thương con, xin hãy để con gửi lời xin lỗi người vì tất cả, xin hãy để con được gửi lời cảm ơn vì Thượng Đế đã cho con được là con của người.
Tháng 11, tháng tri ân thầy cô, tháng của những lời chúc nồng nhiệt hay những món quà rạng rỡ tới trường này, hãy cho chúng con được gửi lời tri ân đó tới cả cha và mẹ- người thầy thầm lặng suốt đời của chúng con.

Cùng chờ đón HMF Radio số 8 với chủ đề Người lái đò thầm lặng vào 20h tối mai (30/11) các bạn nhé!

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
:Rabbit34Mọi người ơi, không biết mọi người có quên hẹn vào 20h tối nay với HMF Radio số 08 không nè? Mọi người nhớ online để theo dõi điều đặc biệt trong Radio số này và tham gia minigame đồng hành thú vị nhé^^:Rabbit39:Rabbit39

• Like
Reactions: Lê Khánh Chi

Ngọc Bùi 12345

Vì học sinh thân yêu! Cựu Admin
Thành viên
23 Tháng ba 2018
934
4,156
396
27
Hải Dương
Trường THPT Đoàn Thượng
Cùng lắng nghe HMF Radio số 8 với chủ đề: "Người lái đò thầm lặng" nào các bạn ơi!
Chúc các bạn có một buổi tối vui vẻ!​

Misaka Yuuki

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng sáu 2018
1,524
1,635
241
Thái Nguyên
Trường THCS Chu Văn An
:Rabbit34Mọi người ơi, không biết mọi người có quên hẹn vào 20h tối nay với HMF Radio số 08 không nè? Mọi người nhớ online để theo dõi điều đặc biệt trong Radio số này và tham gia minigame đồng hành thú vị nhé^^:Rabbit39:Rabbit39
Huhuhu, em phải đi học thêm :rongcon21:rongcon21:rongcon21:rongcon21

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Ui...ui..Em háo hức quá....:p

Top Bottom