CLB Hội họa Sinh hoạt hội viên tháng 11/2018

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Em đợi màu khô rồi dùng bút trắng :vv
Lúc giấy còn ẩm thì rắc màu trắng sẽ tạo hiệu ứng đẹp hơn =)) Với lại dùng màu trắng của màu nước á, trông nó sẽ tự nhiên hơn :'< Bút trắng nhấn nhá thêm lúc sau thoi ><

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Có lần mình dùng màu của chú rồi phá hư luôn bảng màu
cơ mà cọ của chú mình nhỏ lắm cơ, không phải loại cọ như này, loại đó giống như ngòi bút bi, hoặc to hơn một xíu
mình vừa dùng vừa nghịch nên .....hỏng luôn. Cũng không biết tô kiểu gì được màu như trong vid cả :(

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Cho chị xin cái tut của màu chì nha :v
Em mới tìm thấy của chì nước thôi uwu Em sẽ cố gắng kiếm thêm :v

Lúc giấy còn ẩm thì rắc màu trắng sẽ tạo hiệu ứng đẹp hơn =)) Với lại dùng màu trắng của màu nước á, trông nó sẽ tự nhiên hơn :'< Bút trắng nhấn nhá thêm lúc sau thoi ><
Tại em mới tập dùng màu nước, auto chưa biết dùng màu :vv
Có lần mình dùng màu của chú rồi phá hư luôn bảng màu
cơ mà cọ của chú mình nhỏ lắm cơ, không phải loại cọ như này, loại đó giống như ngòi bút bi, hoặc to hơn một xíu
mình vừa dùng vừa nghịch nên .....hỏng luôn. Cũng không biết tô kiểu gì được màu như trong vid cả :(
Chị có giấy dày không chị? Thấm nước nữa? Nếu không có chị có thể thử tìm 1 cái bìa vở nào đó, dày vào a, bóc cái lớp nilong bên trên đi, sau đó lấy màu quẹt nước trắng một lượt rồi lấy màu hồng, xanh nước và tím, trộn vào rồi vẽ lên thôi :v

Last edited by a moderator:

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Tại em mới tập dùng màu nước, auto chưa biết dùng màu :vv

Chị có giấy dày không chị? Thấm nước nữa? Nếu không có chị có thể thử tìm 1 cái bìa vở nào đó, dày vào a, bóc cái lớp nilong bên trên đi, sau đó lấy màu quẹt nước trắng một lượt rồi lấy màu hồng, xanh nước và tím, trộn vào rồi vẽ lên thôi :v

loại giấy này có được không ak, nhà mình có loại giấy này

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Mọi người tham khảo video này nhé, hình như hồi làm bookmark kia mình cũng làm theo cái này :3
Cái này người ta làm bằng màu nucows, nếu mọi người không có màu nước thì cứ ghi loại màu mà mọi người sử dụng ra, em sẽ cố gắng tìm video TUT đùng loại màu đo :'D
màu chì đi chị , em hay dùng màu này

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Màu chì mình mới tìm được chì nước, cậu xem ở trên nha :< Mình sẽ cố tìm thêm chì khô

Chị thử lấy cọ quẹt nước vào xem nó có thấm không giúp em nha chị :3
hiện tại mình không có cọ, nhưng quẹt sơn trong nhà thì thấy nó thấm chút, không phải thấm quá nhiều sang mặt bên

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
hiện tại mình không có cọ, nhưng quẹt sơn trong nhà thì thấy nó thấm chút, không phải thấm quá nhiều sang mặt bên
Vậy chắc là được á chị :v Nếu chị có mượn được cọ hay màu gì của bạn thì thực hành trước nha chị, cứ làm như video, không giống 100% thì cũng được 50-60%, kẻo tương lai không xa CLB ra đề làm bookmark trong artgame á :v

• Like
Reactions: Tư Âm Diệp Ẩn

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Vậy chắc là được á chị :v Nếu chị có mượn được cọ hay màu gì của bạn thì thực hành trước nha chị, cứ làm như video, không giống 100% thì cũng được 50-60%, kẻo tương lai không xa CLB ra đề làm bookmark trong artgame á :v
chắc vậy, mình sẽ cố. Nhưng cái tầm của mình sợ lại phá thêm mấy tờ giấy nữa -_-

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
chắc vậy, mình sẽ cố. Nhưng cái tầm của mình sợ lại phá thêm mấy tờ giấy nữa -_-
Câu này hay hay nè, em chả nhớ đã thấy ở đâu :v "Thử thì chưa chắc đã thành công ngay, nhưng không thử chắc chắn không thành công" :v

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Câu này hay hay nè, em chả nhớ đã thấy ở đâu :v "Thử thì chưa chắc đã thành công ngay, nhưng không thử chắc chắn không thành công" :v
câu này hay thiệt
cứ lo trước lo sau mãi, biết khi nào mới thành công, mình phải thử mới được, cho dù thất bại cũng không sao
cảm ơn bạn nhiều nha :D

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
--TEST--
@Thùy TThi em làm phiền chị xíu a >//< Cho em hỏi, chị có bình luận được vào topic này không vậy ạ..?

• Like
Reactions: Thùy TThi
Top Bottom