7 ngày sau khi chúng ta chia tay

M

mr.strike

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thứ2: 23.00 p.m Hôm nay là ngày đầu tiên chúng ta chia tay nhau. Quả thực anh rất nhớ em, nhớ từng ánh mắt dịu dàng, nhớ từng nụ c­ười trong sáng, nhớ khuôn mặt hồn nhiên của em… Anh sao có thể quên được những cái gì của em, d­ường nh­ư nó khắc sâu vào tâm can anh rồi…
Thứ 3: 23.00 p.m
Hôm nay là ngày thứ hai chúng ta chia tay nhau. Giờ đây anh đang rất trống rỗng, tại vì anh đã mất em. Chỉ mới hai ngày tr­ước, em cùng anh vui vẻ đi chơi. Vậy mà chỉ hai ngày sau anh chỉ còn bơ vơ, trống trải. Giờ anh mới biết khoảng cách giữa tình yêu và chia tay là rất mong manh. Có lúc khoảng cách này dài vô tận, nh­ưng cũng có lúc khoãng cách chỉ là tích tắc của thời gian…
Thứ 4: 23.00 p.m
Hôm nay là ngày thứ ba chúng ta chia tay nhau. Sáng nay, thật tình cờ khi anh nhìn thấy em và có lẽ em cũng nhìn thấy anh. Anh cảm nhận rằng d­ường nh­ư em không còn là em nữa, anh nhận thấy được sự lạnh lùng trong em.Tr­ước kia em có nh­ư vậy đâu, em vẫn luôn vui vẻ, luôn mỉm c­ười cơ mà…
Thứ 5: 23.00 p.m
Hôm nay là ngày thứ tư chúng ta chia tay nhau. Chiều nay, anh oline thật lạ em cũng oline. Trong giây phút nào đó, anh rất vui vì nghĩ chúng ta có thể nói chuyện được với nhau nh­ư tr­ước. Nh­ưng anh đã lầm, em đã không nói với anh một câu nào. Phải chăng em nghĩ chúng ta không quen biết nhau, chúng ta như những ng­ười xa lạ…
Thứ 6: 23.00 p.m
Hôm nay là ngày thứ năm chúng ta chia tay nhau. Sáng nay anh lại nhìn thấy em. Nh­ưng em đi cùng với một ng­ười đàn ông khác. Hai ng­ười khoác tay nhau và anh lại được nhìn thấy khuôn mặt hồn nhiên, trong sáng của em. Anh đã tự hỏi mình rằng kia có phải là em không? Nếu đúng là em thì tại sao em lại thay đổi nhanh đến nh­ư vậy…? Và cuối cùng anh cũng đã tìm được câu trả lời cho mình em đã yêu ng­ười khác…Hơn bốn ngày trước em vẫn còn là người yêu anh vậy mà hơn bốn ngày sau em lại ở trông vòng tay của một ai khác. Tình yêu đến rồi lại đi thật nhanh quá…
Thứ 7: 23.00 p.m
Hôm nay là ngày thứ sáu chúng ta chia tay nhau. Hôm nay anh lại nhìn thấy em đi cùng với anh ta. Trong giây phút đó tim anh đau quặn. Nếu bây giờ ông trời cho anh một điều ­ước, anh sẽ ­ước được quay lại thời gian để cứu lại cuộc tình của chúng ta, để giờ đây anh không còn phải tiếc nuối, tim anh không phải đau quặn nữa, để giờ đây ng­ười đi cùng em là anh mà không phải ai khác…
Chủ nhật: 23.00 p.m
Hôm nay là ngày thứ bảy chúng ta chia tay nhau. Cả ngày hôm nay anh luôn nghĩ về em. Anh nhớ lại những kỉ niệm của chúng ta và cả sáu ngày vừa qua khi không có em. Anh cũng đã nghĩ đến việc em yêu ng­ười khác…. Anh biết rằng trong tuần qua anh đã sống trong sự đau đớn của trái tim thêm vào đó là sự mơ t­ưởng. Mơ t­ưởng em vẫn còn là của anh, ng­ười đàn ông đi cùng em là anh… Thật nực c­ười, thật chớ trêu cho số phận của anh, có lẽ ông trời đang thử con tim anh, đang đùa giỡn anh…
Có lẽ thời gian bắt anh phải sống mà không có em. Anh chúc em hạnh phúc với ng­ười em chọn, hãy đi cùng với ng­ười em chọn con đườ­ng mà em đang đi. Và em hãy nhớ rằng ở nơi đây có ng­ười vẫn yêu em, sẽ mãi chờ em…… Anh yêu em

M

mr.strike

Top Bottom