CLB Mê Vật lí ĐỐ VUI VẬT LÍ

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hello các bạn ! Các bạn có nhớ hôm nay ngày gì không nhỉ ? Hôm nay SHHV CLB Mê Vật lí đó mọi người :)
Tối nay cùng tham gia nhé ! :D
Và đặc biệt trong lần sinh hoạt này sẽ là một chương trình mới mà các bạn cực mê luôn nha. Đó là những câu hỏi đố vui về Vật lí vô cùng vui nhộn và hấp dẫn :rongcon1
Vừa bổ sung kiến thức một cách hiệu quả mà không nặng nề, lại vừa thoải mái và vui vẻ, còn ngại ngần gì mà không tham gia cùng chúng mình nhỉ ?:rongcon28
@Hồ Nhi
@The Joker
@Bangtanbomm
@Asuna Yuuki
@Khải KIllar
@Kuroko - chan
@hoa du
@nguyễn nhất mai <Yến Vy>
@Bong Bóng Xà Phòng
@Bé Nai Dễ Thương
@Cô Bé Mặt Trăng
@Trang Ran Mori
@Dương Minh Nhựt
@Tống Huy
@Bùi Thị Diệu Linh
@trà nguyễn hữu nghĩa
@Harry Nanmes
@Diệp Ngọc Tuyên

Bên cạnh topic này, các bạn còn có thể tham gia sinh hoạt tại topic https://diendan.hocmai.vn/threads/thu-thach-tuan.643442/
Còn 15 phút nữa là bắt đầu, có ai háo hức không nè:rongcon15

Dương Sảng

Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Để mình giải thích về luật chơi nhé :
Mình sẽ đưa ra một câu hỏi ( không nặng về kiến thức, chỉ là một câu hỏi đố vui thôi, và cần phải suy nghĩ đó nha JFBQ00155070130A ) và nhiệm vụ của các bạn là trả lời câu hỏi đó. Lưu ý hãy trả lời trong vòng 10 phút kể từ khi mình đăng câu hỏi. Vì đây không phải là một cuộc thi lớn nên các bạn hạn chế copy nhé ! Và có thể để trong spoiler nếu cần.
Cùng đến với câu hỏi 1 nào JFBQ00137070104B
Câu 1 : Có bao giờ nhìn vào gương ta thấy đảo lộn trên thành dưới không? ( Thường khi nhìn vào gương, ta thấy đảo lộn trái phải )
Let's start !

• Like
Reactions: Harry Nanmes

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Mình sẽ đưa ra một câu hỏi ( không nặng về kiến thức, chỉ là một câu hỏi đố vui thôi, và cần phải suy nghĩ đó nha JFBQ00155070130A ) và nhiệm vụ của các bạn là trả lời câu hỏi đó. Lưu ý hãy trả lời trong vòng 10 phút kể từ khi mình đăng câu hỏi. Vì đây không phải là một cuộc thi lớn nên các bạn hạn chế copy nhé ! Và có thể để trong spoiler nếu cần.
Câu 1 : Có bao giờ nhìn vào gương ta thấy đảo lộn trên thành dưới không? ( Thường khi nhìn vào gương, ta thấy đảo lộn trái phải )
Let's start !
có , gương cầu lõm

• Like
Reactions: Dương Sảng

ngocvan9999

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng mười hai 2017
655
521
121
20
TP Hồ Chí Minh
bình tây
Let's start !
khi gương ở trên trần nhà, hình như là vậy

• Like

Dương Sảng

Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Đáp án là '' Khi gương ở trên trần nhà '' nha !
Cùng đến với câu hỏi thứ hai thôi :rongcon14
Câu 2 : Khi ánh sáng đỏ và ánh sáng xanh đồng thời truyền tới mắt ta, não ta sẽ ghi nhận đó là ánh sáng màu gì ?
màu vàng

• Like

Tú Vy Nguyễn

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng sáu 2018
1,073
819
141
22
Bến Tre
THPT Lê Hoàng Chiếu
Đáp án là '' Khi gương ở trên trần nhà '' nha !
Cùng đến với câu hỏi thứ hai thôi :rongcon14
Câu 2 : Khi ánh sáng đỏ và ánh sáng xanh đồng thời truyền tới mắt ta, não ta sẽ ghi nhận đó là ánh sáng màu gì ?
màu vàng

• Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
  • Like

Dương Sảng

Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Vì con chim không thể bay thẳng đứng
tại chim không thể bay theo hướng thắng đứng được ( cái giếng nó thẳng)
Đúng vậy, chim k thể bay thẳng đứng
Chim không thể bay thẳng đứng - Chúc mừng các bạn đã có câu trả lời đúng nha ! :rongcon28
Câu 4 : Có 2 vật nặng nhẹ khác nhau, thả chúng từ cùng một độ cao xuống mặt đất thì vật nào sẽ chạm mặt đất trước ?

Trang Ran Mori

Học sinh gương mẫu
Thành viên
29 Tháng một 2018
1,518
2,051
351
Hà Nội
......
Chim không thể bay thẳng đứng - Chúc mừng các bạn đã có câu trả lời đúng nha ! :rongcon28
Câu 4 : Có 2 vật nặng nhẹ khác nhau, thả chúng từ cùng một độ cao xuống mặt đất thì vật nào sẽ chạm mặt đất trước ?
Vật nặng

• Like

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Chắc chắn là vật nặng rồi !!!

• Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
100% là vật nặng

• Like

Tú Vy Nguyễn

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng sáu 2018
1,073
819
141
22
Bến Tre
THPT Lê Hoàng Chiếu
là vật nặng nếu bỏ qua lực cản kk thì chúng rơi như nhau

• Like

Dương Sảng

Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Chắc chắn là vật nặng rồi !!!
là vật nặng nếu bỏ qua lực cản kk thì chúng rơi như nhau
Các bạn ơi, câu hỏi này cần một chút tinh ý nha. Đáp án là vật nào thả trước vậ đó sẽ rơi xuống trước !
Câu 5 : Cắt 1 cái bánh gato bằng 3 nhát cắt thì ta được nhiều nhất bao nhiêu miếng?

• Like
Reactions: The Joker

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Các bạn ơi, câu hỏi này cần một chút tinh ý nha. Đáp án là vật nào thả trước vậ đó sẽ rơi xuống trước !
Câu 5 : Cắt 1 cái bánh gato bằng 3 nhát cắt thì ta được nhiều nhất bao nhiêu miếng?
8 miếng ạ !!!

• Like
Top Bottom