bài viết số 2

H

hongngoco0o

u`. Minh` cung~ vua` kiem? tra Van xong. De` cung~ la` neu cam? nghi~ ve^` ca^y tre . Khó nhưng mà cũng làm được chút ít'. Ko bít được mấy đây? ^_^

S

sumo_arap

hix tớ thì mong vào bài cây tre ko đc đây thế nào lại vớ chúng đề biểu cảm về mùa thu ngồi nghĩ lung tung ko bít sao hôm đấy đen thế ko bít.

H

hanhvit

viết bài văn số 2

:)>- :)>- các bạn ơi cách đây 1 tuần lớp mình kiểm tra viết bài số 2 đề là nêu cảm nghĩ về tình bạn qua bài bạn đến chơi nhà của Nguyễn Khuyến. mình không biết viết đúng hay không mà không nghĩ ra cái gì để viết cả bày cho với nhé !

B

babythong

Ối mấy bạn đề khó nhỉ.Của mình cô cho đề là Loài cây em yêu.Mình cũng đc 6.5 điểm kha khá.Làm văn đâu mà suy nghĩ nhức óc thiệt

C

congchualolem_b

cây tre là lòai cây gắn bó với dân tộc VN ta qua bao thời kì dựng nước và giữ nc, trong thời đại ngày nay ng ta k để ý tới nó nhiều nữa và vai trò cũng như ý nghĩa dường như bị nhiều ng lãng quên, hình ảnh lũy tre đầu làng bây giờ sao mà hiếm hoi quá, nhưng với bản thân tôi- ng yêu cái giản dị đó vẫn là lòai cây đẹp nhất, anh hùng nhất và thân thiện nhất với ng việt ta.Ở TB bn sẽ miêu tả cây tre từ hình dáng, thân, rễ, gốc, ngọn..v..v nói chung là từ trên xuống dưới từ số ít tới số nhiều, từ xa tới gần, bn hãy miêu tả theo lối đó,kèm theo đó là ý nghĩa của cây tre tương ứng với từng bộ phận. KB sẽ là chốt lại các ý lần nữa....:)

S

seagirl_41119

cây tre thì miêu tả công nhận hơi khó nhưng nói về những câu chuyện liên wan đến cây tre thì nhiều,sử dụng các bài thơ liên wan đến cây tre cũng rất hữu dụng.Nhiều bài tả rất sinh động và đặc sắc hơn nữa còn thể hiện cả những ý nghĩa biểu tượng của cay tre nữa chứ

C

congchualolem_b

bn viết nhớ cẩn thận nha, viết có dấu và hạn chế dùng ngôn ngữ chat,đồng thời nên dùng từ ngữ lịch sự hơn nha bn

H

hanhvit

rất cảm ơn các bạn bài viết đó mình đã được cô trả bài rui, cũng khá hay đó . nếu có dịp mình sẽ viết cho coi mà tham khảo vậy. nhưng các bạn có lẽ điều ở thành phố mà ko có cảm xúc mà viết về 1 loại cậy đó thì cũng tồi hơn dân miền núi chúng tôi nhiều( hi thông cảm nói chân thực đó) mà nếu co ai viết ko hay thì nên cố gắng chứ đừng nên tự ti về bài viết của mình nhé ! hãy tự tin lên nhé

Top Bottom