Văn [Topic]: Giải đáp các vấn đề Ngữ văn 11

Hoaskyhuyen

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng chín 2017
4
0
1
22
Hưng Yên
Các em thân mến!
Mục đích của topic này ngoài nội dung như tiêu đề đã thể hiện: Giải đáp các vấn đề Ngữ văn 11, thì topic này còn là nơi để chia sẻ những kinh nghiệm, những khó khăn không chỉ về kiến thức mà còn về phương pháp, kĩ năng học và làm Văn của các em.
Chị hi vọng, topic này sẽ được các em ủng hộ và đóng góp nhiệt tình để chúng ta có thể học Văn tốt hơn.
Bắt đầu thôi các em? Những vấn đề gì trong quá trình học Ngữ văn làm chúng ta gặp khó khăn nhỉ????
Chi oi giup e vs

Tu tinh cảm sâu lặng của trần tế xương giành cho người vợ và nước của mình trong bài thương vợ .Anh chị có suy nghĩ gì về người đàn ông trong xã hội xưa và nay

lý nghĩa

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
2
0
16
22
chỉ hộ em dàn ý đề này với :" Có ý kiến cho rằng bài ca ngất ngưởng của Nguyễn Công Trứ và Bài ca ngắn đi trên bãi cát của Cao Bá Quát đều thể hiện nhân cách của nhà nho chân chính.Anh/chị có suy nghĩ gì về ý kiến trên."

Hoàng Hi

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng mười 2017
1
0
1
23
Hưng Yên
Chị làm hộ em vớiĐồng chí ''phạm văn đồng''cho rằng"Văn tế nghĩa sĩ tần cuộc của Nguyễn Đình Chỉ là khúc ca của những người thất thế nhưng hiên ngang"Bằng những hiểu biết của mình về tác phẩm này em hãy làm sáng tỏ ý kiến trên?

Top Bottom