20 Ngày - Cần học những gì ???

T

thancongvu2006

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sắp thi rồi mà khối A mình vẫn chưa vững lắm nhưng cũng muốn với thêm khối B
Duy có môn Sinh thì mình ko có căn bản về giải toán di truyền hay NP,GP ...
Học lý thuyết thôi có đc >6d môn Sinh ko các bạn (mấy phần bài tập thì 99% đánh bừa )
Và cần học những gì , trong sách thôi hả , sách tham khảo thì sao ? !
Mong các bạn cho vài lời khuyên !

L

lady_phantom_93

Theo mình thi bạn nên đọc kĩ lại các bài trong sách giáo khoa, giành thời gian đánh dáu lại các ý chính sau đó có thể làm thêm các bài tập cơ bản ở quyển các dạng bài tập từ dề thi quốc gia của bộ giáo dục và đầo tạo. Mình nghĩ thế chắc cũng được. Bạn cũng nên chú ý đến các ví dụ trong sách giáo khoa về từng bài một. Ví dụ như hoá chất 5 brom uraxin thay thế một cặp A-T thành 1 cặp G-X. Chúc bạn thi tốt:D

A

ang3l_l0v3_teen9x

Sắp thi rồi mà khối A mình vẫn chưa vững lắm nhưng cũng muốn với thêm khối B
Duy có môn Sinh thì mình ko có căn bản về giải toán di truyền hay NP,GP ...
Học lý thuyết thôi có đc >6d môn Sinh ko các bạn (mấy phần bài tập thì 99% đánh bừa )
Và cần học những gì , trong sách thôi hả , sách tham khảo thì sao ? !
Mong các bạn cho vài lời khuyên !

Bây giờ thì còn chưa được 20 ngày í chứ , theo tớ thì cậu nên chọn 1 khối thôi cày cày và cày liên tục , làm đề í ........chứ học thì chẳng biết đến khi nào cho xong . Đó là giải pháp nước rút cuỗi cùng, tớ cũng đang học như vậy đó , tham wa' là xôi hỏng bỏng không lun ..:D

Chúc cậu ôn thi tốt , đạt điểm cao !

T

thancongvu2006

Theo mình thi bạn nên đọc kĩ lại các bài trong sách giáo khoa, giành thời gian đánh dáu lại các ý chính sau đó có thể làm thêm các bài tập cơ bản ở quyển các dạng bài tập từ dề thi quốc gia của bộ giáo dục và đầo tạo. Mình nghĩ thế chắc cũng được. Bạn cũng nên chú ý đến các ví dụ trong sách giáo khoa về từng bài một. Ví dụ như hoá chất 5 brom uraxin thay thế một cặp A-T thành 1 cặp G-X. Chúc bạn thi tốt:D

như thế này có vẻ hay nhỉ
học mấy điểm nhấn thôi :D
tks mấy bạn
chắc phải vừa học vừa làm bt quá

T

thocon_hn

Theo mình trước hết cậu phải xác định rõ mục tiêu của mình đâu là khối thi trọng tâm nếu là khối A mà hiện h nó chưa ổn lém thì nên tổng lực học cho tốt khối A nếu bạn có ý định thi thêm khối B chỉ với mục đích là thử sức mình thì sau khi thi khối A song bạn vẫn còn 5 ngày để học sinh trong 5 ngày này bạn hoàn toàn có thể có được điểm 5 với môn sinh tin mình đi năm ngoài mình cũng thế mà

Top Bottom