2 câu văn lớp 11( tớ cần trong tối nay nhé)

T

tranthuha93

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

câu 1, nêu ý nghĩa của cái bao trong tác phẩm " người trong bao"
câu 2 thông điệp mà tác giả muốn gửi đến trong tác phẩm"Người cầm quyền , khôi phục uy quyền" là gì?

t cần rất gấp, mai thi rồi, search rồi nhưng thấy k ổn, bn nào giúp t, copy bài mà cô giáo dậy ấy , thanks much:(:(:(

G

giotbuonkhongten

Câu 1 (có trong bài thi của mình ;)) )

- Nghĩa đen: cái bao đựng đồ

- Nghĩa bóng: tính cách và hình tượng nhân vật Bê - li - cốp

- Nghĩa... ( quên mất cái tên ;))): phê phán bộ phận trí thức Pháp bảo thủ, hèn nhát, ích kỉ ( chỗ này bạn nên trích trong

phần ghi nhớ bài Người trong bao là được)

Chúc bạn thi tốt

T

tranthuha93

uh thanks nhé, còn câu 2 cậu có bài của cô giáo nói về nó k copy cho t với, ...........

G

giotbuonkhongten

Xin lỗi nhá, mình chả bao giờ chép văn, mà sách văn cũng mất tiêu rồi :((. Bạn thử đọc kĩ phần ghi nhớ xem, thầy
mình bảo ý chính thường nằm trong phần ghi nhớ, khi làm văn thì bưng phần ghi nhớ vào mở bài hay kết bài là tuyệt

nhất.

T

tranthuha93

tình hình này thì học theo cô giáo t vậy, chán thiệt..........còn mấy bài nữa chưa học , tối nay k biết cày nổi k:(:(

G

giotbuonkhongten

Mình đợi đến sáng mới nhét, nó chưa kịp vào đã ra, vào phòng run hết cả tay. Bạn học theo dàn bài ấy, cho dễ nhớ.

Mấy đứa bạn mình làm ra cả mấy bài văn xong--> ngồi học thuộc --> vào phòng thi chỉ có chép. Bái phục tụi nó luôn

B

bedau9x

Mình đợi đến sáng mới nhét, nó chưa kịp vào đã ra, vào phòng run hết cả tay. Bạn học theo dàn bài ấy, cho dễ nhớ.

Mấy đứa bạn mình làm ra cả mấy bài văn xong--> ngồi học thuộc --> vào phòng thi chỉ có chép. Bái phục tụi nó luôn
Mình cũng như vậy nè,chai` ơi làm vậy ko tiêu cực như bạn nghĩ đâu,mình làm văn chủ yếu là kiểm tra khả năng thui,chứ ko đến nỗi học thuộc lòng đâu!!!!Mai mình cũng thi nè!

D

diema3

câu 1, nêu ý nghĩa của cái bao trong tác phẩm " người trong bao"
câu 2 thông điệp mà tác giả muốn gửi đến trong tác phẩm"Người cầm quyền , khôi phục uy quyền" là gì?

t cần rất gấp, mai thi rồi, search rồi nhưng thấy k ổn, bn nào giúp t, copy bài mà cô giáo dậy ấy , thanks much:(:(:(
xin lỗi bà nha!
bây giò chỗ tôi mới có điện
chắc nếu bà đọc được cái này cũng muộn rồi nhưng có còn hơn không nha!
câu 1: nawm ngoái thi :):) Akf mà tôi ghi luôn ý nghĩa hình tươnNg trong bao luôn có gfi cho paf hiểu thêm nha!

_ ý nghĩa thực :
+ đây là vật có hình hộp hặc hình túi dùng để đựng
+ Người trong bào : là người ở trong 1 cái bao

_ Ý nghĩa biểu tượng :
+ Nó là vật che chắn cho con ngươidf khỏi những ảnh hưởng của bên ngoài
+ Người trong bao : nóui đến 1 kiểu ngươid giống như Bê-li-cốp luôn sống thu hẹp ình trong 1 cái vỏ bọc , không muốn thoát ra lối sống bên ngoài . Đó là 1 thực trạng xazz hội nước Nga cuỗi thế kỉ 19

caau 2:
cái câu này phần ghi nhớ ý nó có trong ngoặc kép thì phải !

Top Bottom