Văn Cuộc thi: Viết cho mùa xuân

P

phamminhkhoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhắc về mùa xuân thi sĩ Xuân Diệu có bài thơ vội vàng, Trong bài thơ đó có những câu nói không thể hay hơn về mùa xuân, tuổi xuân và khát vọng.

Nói làm chi rằng xuân vẫn tuần hoàn

Mà tuổi trẻ không hai lần thắm lại
,,,,

Hôm nay, gần 80 năm sau mùa xuân của Xuân Diệu, chúng ta hôm nay, một thế hệ mới, lại đón chào một mùa xuân nữa về.

Mùa xuân của khát vọng

Mùa xuân của tình yêu

Mùa xuân của gia đình

Mùa xuân của bè bạn

Mùa xuân về trong cái lạnh cắt da cắt thịt của những ngày đầu tháng một. Mùa xuân của miền Bắc, với hoa đào thắm nhuỵ vàng. Mùa xuân của miền Nam với mây hồng nắng ấm, không có mưa phùn hây hây….Cảnh tuy có khác mà tình thì không, Cứ mỗi mùa xuân, một tuổi mới, trưởng thành hơn, khôn lớn hơn. Con cái vui vẻ vì thêm một tuổi, tóc thêm bạc mái đầu cha, nếp nhăn hằn sâu thêm trán mẹ.

Vội vàng để nắm lấy cuộc sống, lấy những phút giây hạnh phúc nhỏ nhoi

Vội vàng để thêm trân trọng, thêm yêu cuộc sống này.

Cuộc thi mới của Box văn lại bắt đầu,

chủ đề "vội vàng"

Thời gian: từ 29-1----> 17/2

Các thành viên sẽ viết thành bài hoàn chỉnh sau đó sẽ gửi lại cho mình vào email sau: hocmai.legend@gmail.com . Sau đó mail trả lời + bài chấm sẽ được gửi về theo địa chỉ mail của các bạn.

(chú ý: Trong vòng 1 không gửi bài trên diễn đàn)

Các thành viên chưa thành thạo send, nhận email có thể pm tin nhắn của mình.

10-12 bài viết sẽ được lọc ra và được post lên diễn đàn vào vòng 2, sau đó sẽ mở cửa cho mọi người bình luận & bình chọn.

Trong lần tổ chức này, box văn có sự hỗ trợ từ bên ngoài nên tất cả các mod văn, trừ mình và thuy_078 sẽ được phép tham gia (thông báo này để không ai dị nghị)

Phần thưởng:

_ nếu không có gì thay đổi:

Giải nhất: 1 bộ sách hạt giống tâm hồn
Giải nhì và ba: 1 cuốn "tôi tài giỏi bạn cũng thế" của Adam khoo

(Giải thưởng có thể sẽ thay đổi và sẽ cố định trong 1 thời gian sắp tới)

Mong các bạn tham gia nhiệt tình.

Last edited by a moderator:
P

phamminhkhoi

Dưới đây là danh sách những bạn mình đã nhận được bài - sẽ edit thường xuyên ( Ai đã giửi rồi mà không thấy có tên thì hú lên ngay nhé)
À, thời gian gửi bài vòng 1 là từ 29---> 9/2 nha
(Chú ý là trong mail phải ghi lại nick diễn đàn - không lạc ráng chịu đó)

congchualolem_b
Greenstar131
quynhtrang1996
thiensubinhminh123.
dandelion_police
hongnhung.97
hoankc
hk_kh

Last edited by a moderator:
T

thuy_078

Vì khoảng thời gian chơi tết quá dài nên BTC cuộc thi viết về mùa xuân sẽ nhận bài đến hết ngày 19-2-2011
Mong rằng sẽ nhận được những bài viết hay từ các bạn.

H

hoankc

Mãi 23/2 mình mới nhận đc thông tin này

liệu bây h có được viết nữa không hả bạn ơi

T

thuy_078

Cuộc thi sẽ kết thúc vào cuối tuần này (tức ngày 26/2/2011 ) các bạn nhanh chóng hoàn thành bài và gửi nhé!!!

Top Bottom