Văn 10 Nỗi đau của người phụ nữ

Q

quanghuy17

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nói về nỗi đau của người phụ nữ, đòng thời ca ngợi những phẩm chất đáng quí của họ qua các bài: Độc Tiểu Thanh Kí, Truyện Kiều, Bánh trôi nước và Tự Tình II :-/
Sắp làm bài văn 2 tiết giúp em nhá thanks nhiều :D

V

vuonglinhbee

trời đất
đề bài dài rộng như vậy
giúp cụ thể thì ko được rùi
theo tui thì phương pháp làm như sau:
Nên chia thành 2 luận điểm lớn:
1. Nỗi đau khổ, bất công mà người phụ nữ phải chịu:
(chủ yếu qua 2 bài đầu)
2, Những phẩm chất tốt đẹp của họ
(cả luôn)
----------
sao tự nhiên mình lại thích nói nhảm thế này nhỉ...

Z

zinkitino

đề thế này viết trong 2 tiết có mà giết con nhà người ta ah`, 2 ý đó ( nỗi đau khổ của người phụ nữ trong xh xưa và những phẩm chất tốt đẹp của họ ) bài nào cũng có rất nhiều cái để viết rồi, h` đòi gộp chung 4 bài đó vào thì... ặc ặc

S

s2nh1mqs2

hơ hơ, mấy bài này học xong chả nhớ cái gì ToT bó tứ chi rồi, nhưng mà theo đề thì rõ ra là phải phân tích hai ý trên rồi còn gì, cứ tóm mỗi bài một ít vào là thành phân tích chung thôi ;)) đây là cách thông dụng của những đứa kém gộp ý như mình ;))

C

connhangheohamhoc

Re: Giup em di may anh chi oi !!!!!!!!

quanghuy17 said:
Nói về nỗi đau của người phụ nữ, đòng thời ca ngợi những phẩm chất đáng quí của họ qua các bài: Độc Tiểu Thanh Kí, Truyện Kiều, Bánh trôi nước và Tự Tình II :-/
Sắp làm bài văn 2 tiết giúp em nhá thanks nhiều :D
Đơn giản quá như thế này mà cũng hỏi à đè quá rộng còn gì nữa chỉ cần suy nghĩ chút là ra thôi nhớ là mỗi một người phụ nữ lấy một dẫn chứng và một tác phẩm nhé cụ thể một chút và thử so sánh phụ nữ hiện nay nữa nhé hj có những phẩm chát gì nói qua thế này thui chứ cho tui làm đề này thì ngon ăn.

H

hocmai.vanhoc1

Khi làm đề bài tổng hợp như thế này, các bạn lưu ý cần có sự so sánh: điểm chung, điểm giống nhau của 4 bài đó là gì. Sau đó mới phân tích cụ thể vào từng bài. ;)

Top Bottom