1 bài phép đếm ...

T

tinhtinh0209

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi phần a kia tại sao ko có thêm nh~ trường hợp là 1 đỏ-2 vàng - 4 trắng ; 1 đỏ - 1 vàng - 5 trắng ;
Ak` còn nữa, ban đầu mình nghĩ có lẽ mặc định đề bài là phải có đủ cả 3 màu, nhưng khi nhìn xuống phần b thấy ko nhất thiết phải 3 màu. Thế thj` phần a tại sao ko có thêm những trường hợp như 1 đỏ - 6 vàng và 1 đỏ - 6 trắng.
Mình ngu muội mong mọi người chỉ giáo dùm.hjc

P

phamtruongdinh

câu a mình nghĩ phải là: [TEX]C_4^1.C_8^6=112[/TEX]tại vì đề bài không đề cập đến việc phải đủ cả 3 màu

T

tinhtinh0209

uk`. Mình cũng nghĩ như bạn. Nhưng chẳng hiểu cách giải kia là thế nào nữa ...hjc

S

s2nhoxngoxs2

Cho mình hỏi phần a kia tại sao ko có thêm nh~ trường hợp là 1 đỏ-2 vàng - 4 trắng ; 1 đỏ - 1 vàng - 5 trắng ;
Ak` còn nữa, ban đầu mình nghĩ có lẽ mặc định đề bài là phải có đủ cả 3 màu, nhưng khi nhìn xuống phần b thấy ko nhất thiết phải 3 màu. Thế thj` phần a tại sao ko có thêm những trường hợp như 1 đỏ - 6 vàng và 1 đỏ - 6 trắng.
her bạn nói hay thật đề bài cho có 3 bông màu trắng làm gì có 4,5,6 bông ma bạn lấy TH đó. và nữa có 5 bông vàng chứ ko có 6 đâu. nên ko ẩy ra TH là 1 đỏ-2 vàng - 4 trắng ; 1 đỏ - 1 vàng - 5 trắng; 1 đỏ - 6 vàng và 1 đỏ - 6 trắng được

H

hung11493

bởi vì trong đề bài chỉ cho 3 trắng vs 5 vàng thôi
câu a mình tính được là 112

P

phamtruongdinh

nói tóm lại là đề cho thiếu dữ kiện => đáp án của người giải trên cũng sai

T

tinhtinh0209

uk` đúng oy`. Cái quan trọng nhất mình lại ko để ý .
Thanks các bạn nhiều

Top Bottom