1 bài đố vui hay lắm nè các bạn ơi

I

ilovetoan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

có 3 bạn chơi đội mũ và 5 cái nón ( 2 nón xanh ,3 nón đỏ)
người chủ trì lần lượt đội mũ lên 3 bạn và cất đi 2 cái còn lại
(chú ý :3 bạn đc đội nón ngồi theo hàng dọc và chỉ đc nhìn về phía trc' ko đc quay về phía sau)
Người chủ trì lần lượt hỏi người cuối cùng :"bạn có biết bạn đội mũ màu gì ko"
Người cuối cùng trả lời "ko biết"
Người chủ trì lại hỏi người thứ 2 ,người thứ hai cũng bảo ko biết
người chủ trì hỏi người thứ nhất ?
hỏi người thứ nhất có biết đc màu mũ của mình hay ko , nếu có thì mũ đó màu gì ?giải thích ?

N

n_k_l

đúng đó sao khó hiểu thế
nhưng tui đoán thử nha
ng` thứ 1 ko bít m` đội mũ mau` j` vì ng` đó đội nón

L

linh_thuy

có 3 bạn chơi đội mũ và 5 cái nón ( 2 nón xanh ,3 nón đỏ)
người chủ trì lần lượt đội mũ lên 3 bạn và cất đi 2 cái còn lại
(chú ý :3 bạn đc đội nón ngồi theo hàng dọc và chỉ đc nhìn về phía trc' ko đc quay về phía sau)
Người chủ trì lần lượt hỏi người cuối cùng :"bạn có biết bạn đội mũ màu gì ko"
Người cuối cùng trả lời "ko biết"
Người chủ trì lại hỏi người thứ 2 ,người thứ hai cũng bảo ko biết
người chủ trì hỏi người thứ nhất ?
hỏi người thứ nhất có biết đc màu mũ của mình hay ko , nếu có thì mũ đó màu gì ?giải thích ?

Người thứ nhất bít chứ sao không, vì người đó đang đội mũ của mình, thử coi lại đề muh coi.

I

ilovetoan

ko đc nhìn lên đầu đâu bạn ơi
nếu nhìn lên thì còn gì là đề
chỉ đc nhìn về phía trc'

S

sweet_cloud94

mình nghĩ thằng đó đội nón đỏ Vì (1)thằng đó thích chơi nổi (2)hai thằng kia đội 2 cái nón xanh nên trả lời ko biết( .1.nói dối .2.không biết thật)nhưng chỉ có hai nón xanh nên nó trả lời cùng 1 đáp án

I

ilovetoan

mình nghĩ thằng đó đội nón đỏ Vì (1)thằng đó thích chơi nổi (2)hai thằng kia đội 2 cái nón xanh nên trả lời ko biết( .1.nói dối .2.không biết thật)nhưng chỉ có hai nón xanh nên nó trả lời cùng 1 đáp án
bạn giải thích kĩ hơn 1 chút đc hok , làm sao bạn biết (1)nói dối
ở đây thì liên quan gì tới việc chơi nổi
:p:p;)

H

hoccolennhe

thế này nhé
người 3 nói ko biết\Rightarrow 2 người trước ko thể cùng đội mũ xanh (vì chỉ có 2 mũ xanh)
\Rightarrow 2 người trên hoặc cùng đỏ hoăc 1 đỏ 1 xanh
ngươi 2 sau khi nghe ngươi 3 nói vậy mà vẫn trả lời ko biết\Rightarrow người 1 đội mũ đỏ
vì nếu người 1 đội mũ xanh thì người 2 sẽ chắc chắn biết mình đội mũ đỏ
OK?

S

sweet_cloud94

Nếu thằng thứ 3 thấy hai thằng kia đội mũ xanh thì nó chắc chắn rằng nó đang đội mũ đỏ,nhưng nó lại nói ko biết nên sẽ có 2 trường hợp xảy ra (1) thằng I và thằng II cùng đội mũ đỏ (2) 1 trong hai thằng I hoặc II đội mũ đỏ, thằng kia đội mũ xanh. Vì vậy, nếu thằng II thấy thằng đỏ đội mũ xanh thì nó chắc chắn rằng nó đang đội mũ đỏ, nhưng nó lại nói là không biết => thằng I đội mũ đỏ/:) .Mình cũng không chắc nữa, nói chung thì lí do đơn giản nhất là thằng I thích chơi nổi nên đội mũ đỏ

G

good_friend_95

đội mu~ mau` j` thi` to' chiu.< cac bạn hay~ goi. to*i' so^' 1900100 co'/hoi? chua' de bit' the^m chi tie^t' nha' >tơ' bo'tay ^^ >

Top Bottom