[048][Miss][Vòng 1] ranmori_shinichikudo

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Mẫu đơn: (50đ)
-SBD Thí sinh tự đánh số theo thứ tự đăng kí): 045.
- Nick Y!M : bimbimcay_hehe@yahoo.com
- Tên thật : Trần Thị Thu Trinh ( or Trinh kute
- Thành tích bản thân : Năm lớp 1 làm lớp trưởng, mấy năm sau làm lớp phó văn thể ( mặc dù hát chả hay tẹo nào, gào là giỏi ), chém gió ...........
- Địa chỉ : Bắc Giang
- Lý do tham gia cuộc thi : Bạn bè huy động , em lại nổi máu ham hố , thực ra lần này em ko định tham gia nhưng cuối cùng lại tham gia , ngại quá ^^.
- Kỉ niệm đáng nhớ nhất ở diễn đàn: Lần đầu tiên bước chân vào diễn đàn này, những ngày đầu ở Hắc Phong Bang được giúp đỡ và chém gió rất nhiều là những ngày hp nhất ở đây ^^.
- Điều được lớn nhất khi tham gia diễn đàn: Có được thằng bạn thân nhất ^^ (thằng bạn củ chuối ) , quen biết với những người rất kute và tốt bụng : one_in_a_million , aicd, sf ,ronagrok, lovelycat, anh ken, chị pipi, đt...., học được nhiều cái khi làm bài tập ^^.
- Ảnh : ( Tối thiểu 3 cái, tối đa 5 cái )

Ngại post ảnh quá ^^[/B]
picture.php

Ảnh này tròn 6 tháng ^^

picture.php

ảnh này cũng vậy.
picture.php

Ảnh này mới ạ ^^

picture.php

2. Phần thu âm, Video clip <Phải đưa lên mp3.zing.vn hoặc utube> hoặc bài viết giới thiệu bản thân ( có thể kêu gọi, quảng cáo, …)

[FONT=.VnTime]Nh[/FONT]ắc đến Bắc Giang,có lẽ trong chúng ta không ai là không biết , bởi vì nó là một thành phố quá nổi tiếng.Bắc Giang nổi tiếng không phải chỉ vì có những ngọn núi trùng trùng điệp điệp, những quả vải thiều chín mọng nước hay dòng sông Lục đầy thơ mộng ( bởi vì còn có rất nhiều nơi cảnh đẹp hơn thế ),mà vì ở đây đã xảy ra một vụ án kinh hoàng,gây xôn xao dư luận mà mọi người vẫn truyền tai nhau : “ vụ án Lê Văn Luyện cướp tiệm vàng Ngọc Bích”. Vâng! Bắc Giang đặc biết thế đấy, và em đã được sinh ra từ miền đất đặc biệt ấy,mặc dù em chẳng có gì đặc biệt ngoài cái tên có bốn chữ T ở đầu : Trần Thị Thu Trinh và đang ở cái tuổi 17 bẻ gãy sừng trâu.Một con nhóc rất đỗi bình thường, cao có 1m53 mà nặng tới 47 kí ; hay nói (nếu không muốn nói là lắm lời ),hay cười (dù không xinh), đôi khi có những ý nghĩ không đỡ được ( ý tưởng khùng khùng xíu ) và có trí tưởng tượng cực phong phú. Từ bé em đã thích làm con trai ( vì bố em thích con trai ),hay nghịch ngợm, thích đánh nhau nghịch với mọi người và thích trêu chọc người khác.Mọi người bảo em sinh ra nên là con trai vì cái tính cách ngổ ngáo,nghịch ngợm, rất cứng đầu và ương ngạnh của mình.Có lẽ em là một con bé tham lam,bởi vì em thích rất nhiều thứ : đi du lịch, ăn kem ( nói chung là ăn ), xem phim hay đọc truyện ma và viễn tưởng ( cả trinh thám, hài và hoạt hình nữa), nghe nhạc,chém gió ….và em ghét cũng không ít. Em ghét bị cô độc, ghét bị thất bại,ghét bị đánh và ghét bị người khác nhìn thấy mình đang khóc…Đối với em, gia đình là quan trong nhất,em cực yêu và tự hào về gia đình mình ( yêu nhất bố ),và thứ hai là bạn bè ( những người không thể thiếu đối với em ).Phương châm sống của em rất đơn giản : “Chết cả đống còn hơn sống một mình” và “Đừng quan tâm đến người khác nghĩ mình như thế nào,chỉ cần mình sống tốt là đủ”.

Trả lời câu hỏi:

1. - Moc 2007 - 2008 ; 4rum có 1 “diện mạo” mới.No hoàn toàn khác vs 4rum cũ,nhiều chức năng hơn,quy mô hơn.Thời kì đầu <hậu chuyển nhà>,mọi người vẫn còn “thoải mái”.Số lượng mem gọi là kì cựu vẫn còn nhiều.Về sau,do các anh chịđó bận học tập,việc làm và một số lí do khác đã rời 4rum.Đâylà giai đoạn diễn đàn phát triển nhanh nhất về số lượng thành viên và bài viết , xuất hiện hàng loạt các member có tâm huyết và tài giỏi , góp phần đưa diễn đàn phát triển.
- Giai đoạn admin là Hưng <Truonghan_h>[

4rum được “cải tạo”.Có nhiều “luật” hơnNoi chung là 4rum đã đi vào “nề nếp”.Tuy nhien vẫn còn 1 số “trục trặc”,”lục đục” nho nhỏ…

-- Giai đoạn 2008 - 2010 là giai đoạn diễn đàn đi xuống , các thành viên kì cựu lần lượt rời bỏ diễn đàn , nguyên nhân khác là do cách làm việc của admin chưa phù hợp.
- Từ đó đến giờ phát triển bình thường, năm 2011 có nhiều trục trặc, diễn đàn hay có hucker xâm nhập, hay bị lỗi, đội ngũ Mod xảy ra nhiều lục đục, tranh cãi,không hài lòng về nhau, nhiều mem cũ rời diễn đàn. Diễn đàn vẫn phát triển ,đang cải thiện và thay đổi với admin mới.

2. Bạn sẽ làm gì trong những trường hợp sau? <50/100đ>

A, Em im lặng,bởi vì đối với em thì “ không quan tâm người khác nghĩ mình như thế nào,chỉ cần mình sống tốt là được”.Nếu là em trước đây,có thể là sẽ đi giải thích,hoặc hỏi thẳng bạn kia tại sao lại đi nói xấu mình,nhưng giờ em biết làm thế cũng chả được gì, họ nói chán thì sẽ thôi,cứ để họ nói, chỉ cần mình biết mình mắc lỗi ở đâu mà để người khác nói,im lặng,không mắc lại và tránh họ ra là được.Đôi khi cũng phải biết giả “điếc” trước dư luận,để mình bình yên. ^^
B, Việc này em đã từng trải qua,chính trên diễn đàn này, người đó là bạn thân của em cả ở ngoài cuộc sống đời thực ( vì 2 đứa học cùng lớp ).Vào ngày Giang Sinh,bạn ấy đã hiểu lầm em rất sâu sắc ( vì 1 trò đùa của thằng bạn cùng lớp,em nhìn thấy thế và cười theo) và sau đó,bạn ấy đã post bài nói về em, rất nhiều…Không phải là chửi,vì có lẽ đó chỉ là suy nghĩ của riêng bạn ấy.Những bài đó khiến em không thể nào quên được,bởi vì nhìn vào đó mình không còn tin vào mắt mình,1 người bạn từng là rất thân,vậy mà vì 1 tiếng cười của mình mà có thể nghĩ mình xấu xa đến thế,thật sự là rất thất vọng,như từ trên thiên đường mà bỗng rơi xuống địa ngục.Lúc đó em cảm thấy tổn thương nặng nề và chỉ biết khóc,nhìn những dòng chữ đó,nhớ lại những kỉ niệm của 2 đứa,…thất vọng, và khóc.Em post lại bài,giải thích 1 chút, và xin lỗi…Mọi việc rắc rối khi có sự tham gia của người không hiểu biết.Em im lặng,không trả lời lại tin nhắn bạn đó .Lên lớp em và bạn đó không nói chuyện với nhau,em đã rất ghét bạn đó và nghĩ là mình thật ngốc vì phải khóc vì những gì không đáng khóc,mặc dù em đã từng mơ em và bạn đó làm hoà với nhau.Khoảng được 4,5 tháng chúng em như vậy.Cuối cùng chúng em gửi tin nhắn cho nhau trên diễn đàn,em đã nói hết cảm xúc,những lời xin lỗi chân thành từ em và nó,và nói là không còn là bạn nữa, nhưng em cảm thấy lòng thanh thản.Cuối cùng,vì mọi người trong lớp và cùng tham gia tổ chức 1 số hoạt động nên chúng em đã nói chuyện cùng nhau,dù là ngượng ngùng.Dần dần quen hơn, bây giờ,chúng em lại vẫn là những đứa bạn như ngày xưa, thân thiết,có thể ngồi hàng giờ để nghe nó kể về 1 bộ film hay,hoặc nghe nó kể về 1 câu chuyện mới đọc,hoặc ngồi tám những lúc ra chơi,và em nhận ra rằng mình không thể nào ghét nó vì em biết có 1 người bạn để chia sẻ,thật sự là rất may mắn.Em cảm thấy thật sự có lỗi khi cũng đã vô tình khiến bạn đó tổn thương.
=> Bây giờ,nếu em mắc phải tình huống tương tự như thế, em sẽ để thời gian cho người bạn kia bình tình, nói những lời xin lỗi chân thành nhất, và chờ đợi.Em tin rằng,nếu thật sự là bạn tốt của nhau,họ sẽ hiểu rằng đó chỉ là hiểu nhầm và sẽ như không có gì xảy ra.Nếu không thì đừng níu kéo, vì khi họ không thể bỏ qua cho mình thì đó không phải là 1 người bạn cần có. Tuy nhiên,khi mắc phải tình huống này phải thật bình tĩnh,khi người ta đã nói những lời tổn thương thì mình đừng nói lại,vì sau này sẽ là những vết thương in rất sâu trong lòng,có thể sau này ta sẽ hối hận.Phải đặt mình vào vị trí của họ khi họ gặp phải tình huống đó sẽ như thế nào?Có thể mình còn phản ứng gay gắt hơn ý chứ .Thấu hiểu, lắng nghe và im lặng,đừng quá ích kỉ và cho rằng mình luôn đúng, phải quan tâm chút đến cảm nhận của người khác,tránh để 2 bên tổn thương.Nếu mình buồn về chuyện đó thi tự nói với mình “Mày à! Mọi chuyện đều ổn”,để an ủi mình, có thể sẽ thấy tốt hơn.(MCĐO => Câu này em học trong film). ^^.Hãy biết trân trọng những gì mình đang có và những thứ ở xung quanh mình.

c. Bạn đăng kí để trở thành Mod của 1 box nhưng trưởng nhóm, Smod tuyển Mod là người có hiềm khích với bạn nên luôn ngăn cản bạn.
=>Nếu vào tình huống này,em sẽ cứ để thuận theo tự nhiên,mình chỉ cần làm tốt nghĩa vụ của mình,thực hiện đúng nội quy của diễn đàn thì đâu có ai phạt gì mình.Có thể làm Mod sẽ cống hiến được nhiều hơn nhưng nếu không làm được thì cũng không sao,mình vẫn cứ như bình thường, làm tốt quyền hạn của mình.Nếu thực sự trưởng nhóm, Smod là những người công tâm, thì họ sẽ nhận ra năng lực của mình và tuyển mình làm Mod ( nếu mình làm tốt ).Xem lại mình xem mình như thế nào mà khiến người khác ghét ( có thể họ ghét mình vì lý do khác). Và em vẫn theo phương châm “ không quan tâm người khác nghĩ mình như thế nào,chỉ cần mình sống tốt là được “ ^^.Nếu trên đời này không có ai ghét mình thì chẳng phải mình quá hoàn hảo hay sao (mà con người thì đâu có ai hoàn hảo).^^.
d. Bạn rất muốn làm Mod diễn đàn nhưng bạn nhận thấy Admin không công tâm, và làm việc không tốt.
=>Trong diễn đàn đã có hòm thư góp ý,mình có thể vào đó, nêu ý kiến đóng góp của mình với admin (trong pic có chủ đề hợp lý ),để admin quản lý diễn đàn tốt hơn. Không nhất thiết là phải làm Mod. Nhưng theo em thì cả một diễn đàn rộng lớn thì khi chọn admin thì tất nhiên đã có sự cân nhắc kĩ lưỡng,người đó thật sự có khả năng quản lý diễn đàn rồi chứ việc không công tâm thì hi hữu lắm ^^.

e. Bạn thấy một số người bạn của mình trên diễn đàn có ý định, hoặc tư tưởng chống phá diễn đàn.
=> Em sẽ ngăn cản và khuyên bảo bạn đó, nếu không thì sẽ thông báo với Smod hoặc Admin để họ xử lý, dù là bạn bè nhưng chúng không nên bao che cho những hành vi xấu của bạn mình mà làm ảnh hưởng đến diễn đàn hoặc những người khác.
3. Từ khi tham gia diễn đàn đấy bây giờ, việc làm TỐT NHẤT mà bạn đã làm được là gì?
Có được thằng bạn thân nhất ^^ , quen biết với những người rất kute và tốt bụng : one_in_a_million , aicd, sf ,ronagrok, lovelycat, anh ken, chị pipi, đt...., học được nhiều điều khi làm bài tập ^^. Và có lẽ là em biết làm việc có quy tắc,luật lệ hơn, học được sự nghiêm túc khi làm việc, đúng giờ khi nộp những bản báo cáo, như 1 lần thử việc thật sự,rút kinh nghiệm và sửa sai khi mắc lỗi, trải nghiệm sự làm việc khi có áp lực.Em cũng đã học được từ mọi người rất nhiều điều mới,biết lúc nào nên nói,lúc nào không, thư giãn mỗi khi căng thẳng...

R

ranmorishinichi

:D, ham hố, nhưng chả biết trả lời gì cả :D.
Em toàn trả lời theo cảm nhận :)) ( khách quan không nhỉ :-/ ).
Cảm ơn mọi người đã ủng hộ, tiếp tục ủng hộ giúp Ran nhé ^^

Last edited by a moderator:
A

acidnitric_hno3

Tềnh iu ơi, cố lên 5 ting

R

ranmorishinichi

Tớ không biết
Sao tớ vẫn thấy nhỉ :-/
Aicd : cảm ơn tình iu ^^ :x:x, ta iu nàng
Cảm ơn mọi người ^^

R

ranmorishinichi

:D
Cám ơn bạn nhé ^^

Cái bài giới thiệu bản thân của mình :-S
Ôi :((

C

chaytheobagac_timxaccuaanh

vote cho bang chủ cái :D
.............................................................

D

daiphongxt

Ấn tượng đấy chứ?Nhưng sao không thây ảnh của bạn đâu vậy,như thế có phạm quy không?

D

daiphongxt

bang chủ tụ họp chốn nào thế,gửi địa chỉ đi,tụi em vote cho ạ?

T

thuy2525

cảm ơn chị rất nhìu vì giúp em tra ip nhé :D:D:D
em chỉ có thể thanks chị 1 lượt thui :((
thôi để em huy động bạn bè giúp chị vậy ^^
p/s : có gì giúp em nữa nha , em còn mún nhờ chị tra thêm nhìu người nữa ^^
mà sao em không thấy ảnh chị vậy ?:(

M

minhtuyb

Ảnh đâu rồi bạn :-/
Anh mốc xem lại xem link có sao không hộ bạn ý nhé :D

L

le_phuong93

Hix. bình chọn ngay từ đầu. tưởng có đợt này được chiêm ngắm dung nhan Ran nhà ta chứ ai dè không biết máy mình sao mà chẳng thấy hình Ran đâu cả.

M

mavuongkhongnha

ủa mọi n ười không thấy sao
em vẫn thấy ảnh của sư phụ như thường mà kì lạ vậy…………...
sư phụ cho con xin lỗi mấy hôm bận học lên không thể vận động tranh cử cho người

S

sam_biba

Ta cũng k thấy ảnh...................
....................................................
....................................................
Chuyện gì vậy nhỉ????

R

ranmorishinichi

:D, cám ơn mọi người.
Cám ơn nàng iu :x
Vậy mọi người xem tạm ở đây nhé :D

:D ,3 cái trên đầu chắc được khoảng 6 tháng ùi ^^, còn cái cuối thì mới ( không mới lắm :D, từ hồi chưa chuyển nhà :D ^^ ), còn có ảnh mới nhưng tớ không hiểu sao không cho vào album được, không có chỗ tải ảnh lên nên lấy mấy cái cũ cũ ( chắc mọi người cũng xem ùi ^^ ) :-S :D. Hì
Đấy là ảnh của tớ :D, mọi người ủng hộ tớ với nhé ^^.Cảm ơn ạ ^^

Top Bottom